Số người dùng online
· Khách: 4

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Công nghệ in chuyển
inphuongthuy
- Loại giấy in chuyển nhiệt dùng mực in phun thường hoặc laze tiện lợi cho những sản phẩm số lượng ít, hoặc dùng để in logo
- Loại giấy in dùng mực chuyển nhiệt cũng vật.
Nhưng cái mạnh của giấy in chuyển nhiệt dùng mực phun thường hoặc laze thì có thể in được lên áo tối màu, nhưng loại giấy in chuyển dùng mực in chuyển không làm được điều này.
Hiện nay bên mình đang dùng cả hai loại giấy trên và đang tiến hành dùng mực chuyển nhiệt in bằng máy offset, khi nào thực hện thành công mình sẽ pót bài cho các bác xem.
http://inhaiduong.com/

inphuongthuy
in chuyển bằng mực nhiệt chỉ in được trên vải có pha nilon, còn vải 100%otton thì Shock .
bác nào có cách nào in được trên vải 100% ctton thì chỉ giáo em với nhé
http://inhaiduong.com/

bb8100hd
To inphuongthuy
Bác đã biết chỗ nào mua giấy in lên vải 100% cotton chưa?
Bác đến số 53 Nguyễn Thị Duệ hỏi sẽ có. Ở đó làm nhiều lắm

Em cho bác ĐC và Tel nhé
53 Nguyễn Thị Duệ - Phường Thanh Bình - TP Hải Dương
Tel: 0906.106.108 (Gặp mr Thạch)
FrownFrownFrownFrownFrownFrown
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

phuctransferpaper
in chuyển nhiệt có hai loại ! in bằng giấy in chuyển và bằng mực in chuyển !
Mực in chuyển thì dùng mcự nhiệt 6 mầu or 4 mầu in trên những loại giấy có lớp bóng (giấy thuốc ) có thể mua giấy Ram a4 về xài cho rẻ cũng được !
Thế mạnh của nó: in số lượgn nhiều thì rất ok, số lượng ít thì cũng được.
Giá thành cũng tương đối rẻ ! áp dụng in số lượng nhiều cung cấp cho thị trường ! c1o thể dùng mực này in lên tất cả vật liệu như ly, gạch men, mika...
yếu điểm: +xài ko wen mới vào nghề dễ hư đầu phun
+ in không lên được 100%cotton.
+ không inlên vải mầu đen
+ vật cứng ly dĩa gạch men thì bắt buộc phải phủ qua hóa chất giữ mực !
Côgn nghệ in bằng mực này các bạn mới vào nghề in thì từ từ hãy sử dụng. nên tìm hiểu về phưong pháp in khác.

Còn về in chuyển bằng giấy in chuyển nhiệt (thực ra là giấy Truyền nhiệt ) heat transferpaper .
Nhược điểm: giá thành khá cao 16k-17k-18k/tờ A4.
nhưng cái này sẽ áp dụng cho những khách hàng sử dụng số lượng ít.
ưu Điểm: in lên 100% tuyệt vời (đảm bảo đẹp nhất hiện nay )
+ in lên đuợc vật cứng mà không cần phủ hóa chất , ly dĩa, gạch men ... (sau khi in đem nung ở nhiệt độ 220 -thời gian từ 15 -30 phút cạo sẽ ko tróc)
+ in hình chuyển rất sắc nét, nhìn chung là như chuyển wa toàn bộ mầu sắt khi in
+ có thể dùng máy in laser or máy in Phun.

Không sợ bị hư hao lặt vặt, thích hợp cho ngươi mới vào nghề in. Kỉ thuật rất dễ dàng !

:t
Cac bac muon in ao số lựong ít thì cứ mua giấy về là in được tút hết, nhan đẹp lấy tiền liền.
Công Ty TNHH TMDV Huỳnh Phúc
http://shop.ipvnn.com/linhphuc@ymail.com
www.huynhphucvn.com
ĐT: 08-22375166 Fax: 08-62958332
Hotline: 0907 206085

Cung cấp máy in nhiệt, ép áo,ly, dĩa, plastic,cán màng,màng,cắt card tự Động.Giấy in áo sángmầu, tối mầu, mực ofset mini,mực nhiệt,cung cấp máy in phun Epson các loại.Chuyển giao công nghệ in áo,phalê,lam cardvisit giá rẻ...

tuanin
Chào các bạn .
Đây là một dạng chuyển khác ,film chuyển .
http://kythuatin.com/hinhanh/13473_1259158807_tuanin.jpg[/img][/center]
Còn muốn in chuyển nhiệt trên cotong 100/100 các bạn cần phủ lên vải một loại hóa chất và để khô,sau đó ép qua.Mình đã thư làm thấy rất tốt.Lần sau mình sẽ đưa ảnh lên.

tuanin

mcnhan
phim chuyển với giấy chuyển cái nào mắc hơn? ưu khuyết điểm từng loại có bros nào biết không chỉ giáo ae biết với

hoangtungle
Chào các bác !
em có mấy mẫu về công nghệ in chuyển nhiệt với đủ chất liệu...mà công ty em đang làm cho khách hàng,các bác tham khảo thử nghe..

lockect
tuanin đã viết:

film chuyển chỉ để dùng làm hình ủi thôi. Mình thấy thích hợp cho in lụa ko thích hợp cho in chuyển nhiệt mới hiện giờ nhưng cái chất keo phủ thì đáng để tham khảo

yeuquehuong81
Tôi thấy họ in chuyển nhiệt lên các bề mặt cong họ thường dùng phương pháp in mực chuyển nhiệt lên giấy in thường sau đó lấy giấy đó dán lên bề mặt cong, lồi lõm, ... (nói chung là không ép được bằng máy) rồi đem đi nung ~200 oC không biết có bác nào biết cái chất dùng để dán đó là gì không vậy????

lockect
yeuquehuong81 đã viết:
Tôi thấy họ in chuyển nhiệt lên các bề mặt cong họ thường dùng phương pháp in mực chuyển nhiệt lên giấy in thường sau đó lấy giấy đó dán lên bề mặt cong, lồi lõm, ... (nói chung là không ép được bằng máy) rồi đem đi nung ~200 oC không biết có bác nào biết cái chất dùng để dán đó là gì không vậy????

dùng keo khô dán lên. xong rồi đem ngâm nước giấy tróc ra hà

thuongnguyet
[quote]hoangtungle đã viết:
Chào các bác !
em có mấy mẫu về công nghệ in chuyển nhiệt với đủ chất liệu...mà công ty em đang làm cho khách hàng,các bác tham khảo thử nghe..

Mình xem mẫu thì thấy rất là tuyẹt! nhưng không biết là in chuyển được như vậy thì yêu cầu trang bị những thứ gì?

thuongnguyet
lockect đã viết:
yeuquehuong81 đã viết:

dùng keo khô dán lên. xong rồi đem ngâm nước giấy tróc ra hà

Thử keo dán giấy Glustic(thường dùng trong văn phòng) là dạng keo khô đi!

nickcamxoa
in chuyển nhiệt nói nhiều quá, hãy đi vào thực tế đi nha: In một hình A4 giá bao nhiêu, chất lương thế nào?????
Luôn lắng nghe và luôn thấu hiểu

Tel: 0948 258 285
Địa chỉ: mới có xiền mua phone chưa có xiền mua nhà

made in china
Ko biet cong nghe nay the nao? Hay chi bao tan tinh di cac Bac!
Thất bại vì… ngại thành công. - Đừng bi quan, trong cái rủi còn có cái xui. - Đẹp trai, nhà giàu, có... xe đạp riêng! - Không cần mình đẹp. Chỉ cần người khác xấu hơn mình. - Có khi nào trên đường đời tấp nập. Tôi vô tình vấp phải bịch KIM CƯƠNG? - Sống là phải cho đi! Hãy cho đi tất cả những gì bạn có, để rồi hối hận nhận ra rằng đòi lại sẽ rất khó! - Không bao giờ bán đứng bạn bè khi chưa được giá ! - Chúng ta rồi cũng sẽ già, sẽ lên nóc tủ ngắm con gà khỏa thân ^^ Chúc một ngày vui vẻ! Good luck
Mail: khoacovat@gmail.com

picZZLE
xinhocnghe đã viết:
Nếu có đi chơi Vũng tàu, mang áo và file cần in theo. Trên đường xuống Vũng tàu (tớ ở Tân Thành ) in cho 20' là xong. Chứ lên SG lấy áo của bạn. Hic! tiền xe đi về hết 70K

Bạn ở Vũng Tàu chuyên về in chuyển nhiệt? Chúng ta có thể hợp tác với nhau?

aya8133
abc
Chỉnh sửa bởi aya8133 vào lúc 06-01-2010 06:56

aya8133
hoangtungle đã viết:
Chào các bác !
tất cả các hình này đều sử dụng photoshop,ko phải sản phẩm thật.các bạn chú ý ở phần xếp ly của váy sẽ thấy tỷ lệ ảnh vẫn được giữ nguyên.

yeuquehuong81
ko có bác nào biết rõ hơn về loại keo dùng để dán này à????????

lockect
yeuquehuong81 đã viết:
ko có bác nào biết rõ hơn về loại keo dùng để dán này à????????

bác ko coi bài viết ở trên của thuongnguyet àh.
bác ra tiệm tạp hóa văn phòng phẩm hỏi "bán cho tôi keo khô" Grin

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.59 giây
Diễn đàn đã có 69,406,164 lượt truy cập