Số người dùng online
· Khách: 3

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Công nghệ in chuyển
chuongduong1
mình còn một cách in chuyển nữa làm bằng phương pháp in lưới cách làm như sau in ngược bản in vào loại giấy trơn ( giấy lót decal chảng hạn bóc bỏ decal giữ lại giấy lót thôi ) khi vừa in xong nhúng luôn vào bột keo sau đó sấy khô huặc để khô tự nhiên sau đó úp bản in vào vật cần in dung bàn là gia nhiêt cho đủ nóng keo chảy ra va dính luôn vào bóc bỏ giấy đi là OK. rất hữu dụng để in chữ và logo. minh đoi khi chỉ in xong giao khách hàng phần còn lại họ tự làm được
thết kế - chế bản - out kẽm CTP

HoaHotfix
chuongduong1 nói rất đúng.Mình chưa biết nhiều về in nhưng mình đả đi lân la tìm hiêu ỏ Chợ Lớn và đả mua bột keo về làm thử,thấy kết quả rất tốt và ngoài sức mong đơi.:&:&:&:&
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

newidea
ko ngờ lại có 1 cách in hay như vậy, để về in thử xem sao đã, cảm ơn bác ChuongDuong1 nhiều!

To all: hiện em đang dùng máy R230 để in chuyển, nhưng mấy hôm nay tự nhiên mầu vàng nó ko ra, các bác chỉ hộ em cách khắc phục, cảm ơn nhiều Frown

thanh-sgn
Hi. chủ đề này hay quá. mình đang có máy espon mực dura brite. Chắc sử dụng được. mình sẽ thử.
Cảm ơn các bạn nhiều
:&

tuantroc
máy in bị mất mầu vàng là do catrige dẫn mực bị hở, bạn cần phải chêm giấy vào cho chặt catrige.

pt trung
Máy bị mất mầu vàng thì bạn Clean đầu phun đi là đc.

taynguyentaynguyen
Tình hình đã làm thử rồi. Kết quả te tua sơ mướp. Em đã thử in lên bề mặt nhựa, đá, kim loại. Phẳng có, lồi lõm có. Bằng decal nước có, mực chuyển nhiệt có. Trên đá dán decal nước nhìn thì tàm tạm không đến nổi-nhưng độ bám tệ quá, mới cào nhe nhẹ (nhẹ lắm rùi đó) nó đã bong ra. còn chuyển nhiệt lên nhựa và kim loại em chơi lấy bàn ủi ịn lên thay phảng ép nhiệt-hixhix nhìn thảm quá. làm lại cực như trâu.huhuhu... anh em nào có kinh nghiệm hơn không? đây là lần đầu tiên tui in đó, tại thấy hay quá tính in hình em yêu tặng nàng. các Bác có biết có loại hóa chất nào như keo hay gì gì giúp bôi vào cho dính chặt vào không? nếu làm decal nước thì phải phun sơn cho cục đá đẹp rồi ịn decal nước lên có phải nung hay sấy gì không? khoảng bi nhiêu độ là ok? nếu làm trên bề mặt nhựa và kim loại có bí kíp gì không? báo cáo các bác em cũng đã chi hơn 3 chai để mua vật liệu rồi, tình hình thời gian hè cũng thong thả, các bác cứ cho ý kiến, thấy hay em sẽ thí nghiệm ngay và báo cáo kết quả nhanh. em có ý kiến này: "đây là 1 phương pháp hay nhưng còn thiếu bí kíp, anh em nào có bí kíp hay mà chưa có dịp tu luyện thì sẵn dịp thử luôn, em là dân ngoại đạo chưa có kinh nghiệm nên có lẽ nhờ thêm 1 hảo hán nào nữa cùng làm. kết quả 2 người cùng làm sẽ chính xác hơn. em ở xì gòn nên nếu yêu cầu mua vật liệu gì các bác vui lòng cho luôn địa chỉ. hy vọng với sự giúp sức của các cao thủ +may mắn chúng ta sẽ vượt qua cửa ải này. em mua 1 đống đồ rồi mà chẳng đến đâu- đang sốt ruột đây, các bác muốn em làm gì thì nói gấp nha...à quên tranh thủ các Bác đang đọc cho hỏi em có mấy tấm da-làm sao in hình lên được.dày nhất khoảng 0.9mm-bỏ vào máy in luôn thì sao nhỉ?

newidea
pt trung đã viết:
Máy bị mất mầu vàng thì bạn Clean đầu phun đi là đc.

Clean nhiều lần rồi mà vẫn chỉ ra vài vạch thôi bác àh, quả này chắc phải thay đầu phun quá Sad, vỡ mồm :f

congkhanh
ban (baobigiay) nếu cần tim in chuyển lên ao thun thì mình có thể giải quyết được, nếu bạn cần thi bạn cho minh Email , hoac diên thoại mình sẽ liên lạc mail cua mình là (khanh71.truong@gmail,com) : congkhanh@saigonnet.vn

congkhanh
quên mất phone nhà là 54093764 : 0908467250

cuncoi
In chuyển nhiệt và in lên đề can nước cả 2 đều có ưu và khuyết điểm .Để làm hàng bạn cần cả 2 công nghệ đó .keo phủ lên đề can nước là keo UV sấy bằng đèn UV

levanthanhson
tôi xin lỗi vì spam 1 chút

chả là muốn các bác đính chính lại cụm từ "in chuyển" thành "in chuyển nhiệt " thì sẽ hợp với nội dung các bài viết trong này hơn.

" in chuyển " là cụm từ rộng
levanthanhson : 0914.112.654
YM: levan_thanhson
email: levanthanhson@gmail.com
Lô 1503 - Tây Nam Hòa Cường - TP. Đà Nẵng
http://vn.myblog.yahoo.com/levan_thanhson

cuncoi
Bạn cho hỏi nếu in bằng mực Dura của epson lên giấy chuyển nhiệt có được không vì tôi đang in mực này lên đề can nước dùng cho cốc chén ...đồ cứng vì nó không cần khuôn ép nhiệt .Vải tôi lại phải dùng máy chạy mực chuyển nhiệt (SuCool như vậy quá cầu kỳ máy dễ hỏng vì ít in vải , nếu được tôi bỏ máy in vải đi chỉ dùng máy mực dura cho cả 2 công việc. Giấy này để in lên áo có tốt không (mầu và mức độ giặt không phai của nó )

linhthinhdat
in mực nào cũng được bạn ạ, chỉ cần máy in laser lên giấy chuyển nhiệt
Rồi ủi giấy chuyển nhiệt lên áo, thế là xong.:n
Giấy này in lên áo là chất lượng số một hiện nay, màu sắc được thể hiện tinh tế và rõ nét.
Công nghệ giấy chuyển nhiệt đã được thị trường Mỹ chứng nhận về độ bền.
Kể cả qua hơn 40 lần giặt liên tiếp không ngừng nghỉ, chất lượng màu sắc vẫn sặc sỡ như lần giặt đầu tiên.

Tham khảo thêm tại website : www.autoartusa.com :n

ducrau
Mỉnh cũng đã thữ nghiệm In trên máy in Ofset OK vả in trên giấy Fort 100 Ok
nhưng khi chuyễn sang vãi được khoãng 70 -80 % mảu sắc thôi . mực in chuyễn niệt cho máy in offset hiện nay khá đắt tử 700.000 - 1200.00 đ/kg tuỷ màuFrownFrown
có gi cần mail cho mình vanduchcm@yahoo.com
ducrau

CHUYEN_inao
ducrau đã viết:
Mỉnh cũng đã thữ nghiệm In trên máy in Ofset OK vả in trên giấy Fort 100 Ok
nhưng khi chuyễn sang vãi được khoãng 70 -80 % mảu sắc thôi . mực in chuyễn niệt cho máy in offset hiện nay khá đắt tử 700.000 - 1200.00 đ/kg tuỷ màuFrownFrown
có gi cần mail cho mình vanduchcm@yahoo.com

cho mình hỏi tý nhé? nếu mình đặt in thì đơn hàng tối thiểu là bao nhiu xiền vậy và bạn có thể hướng dẫn cách in chuyển như thế nào? Và lên được vải gì vậy??

CHUYEN_inao
@ các pác : Cho mình hỏi tý nhé? Mình mua mực sub ở 69 Lê Thanh Nghị dùng để in ép áo , nhưng chỉ chuyển lên đc 50% còn thì nó vẫn còn mực sub trên giấy
Vậy xin các pác chỉ bảo jup đc không ạ Wink :~ Wink

cuncoi
Chủ yếu hình của bác trên áo có đẹp không , có đủ độ đậm không chứ nó còn bao nhieu quan tâm làm gì hả bác

fakoon
CHUYEN_inao đã viết:
@ các pác : Cho mình hỏi tý nhé? Mình mua mực sub ở 69 Lê Thanh Nghị dùng để in ép áo , nhưng chỉ chuyển lên đc 50% còn thì nó vẫn còn mực sub trên giấy
Vậy xin các pác chỉ bảo jup đc không ạ Wink :~ Wink

bác in áo 100% cotton = giấy gì, mực gì Smile

inphuongthuy
In chuyển nhiệt là in hình ảnh lên một mặt đế, sau đó dùng bàn ép nhiệt, hoặc bàn ủi (tuỳ theo vật cần in và chất liệu) lên vật cần in, sau thời 1 thời gian 5-15'... sẽ có một sản phẩm thật tuyệt.
- Hiện nay có rất nhiều loại giấy in chuyển nhiệt,
+ Giấy in chuyển nhiệt không cần mực chuyển nhiệt, mà dùng mực in phun thường hoặc mực laze, cho phép ta in chuyển lên vải, sứ thuỷ tinh, pale, nhựa, túi sách.....loại giấy này có khoảng từ 5k-20k/tờ a4 (có đủ kích thước)
+ Giấy in chuyển nhiệt dùng mực nhiệt
http://inhaiduong.com/

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.21 giây
Diễn đàn đã có 69,477,291 lượt truy cập