Số người dùng online
· Khách: 5

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Công nghệ in chuyển
xinhocnghe
Thông tin chính xác nhưng cần Suy nghĩ cho kỹ trước khi học.Tôi học xong đang hối hận vì không biết làm gì với nó đây. Sản phẩm làm ra = Hình thì rất đẹp (không khác in trên giấy ảnh) nhưng thủ công lắm. Ngày làm được 10 sản phẩm là hộc bơ.

vinh long
In đề can nó có gờ bạn ơi. Còn in chuyển nó chìm vào sản phẩm luôn (gạch, gỗ v.v... nhìn và sờ không có gợn tay)

Mình ở HN, có ông anh bán 1 thiết bị kêu là in trên mọi chất liệu. Không biết có phải thật thế ko, nhưng thấy in được lên giấy kim loại, vải, vải nhung, gốm sứ, phim trong.... màu rất bền và ảnh rất đẹp. In lên vải, vải nhung, giấy kim loại chuyên biệt, chứ còn vải thường như áo thì mình chưa thấy ông ý in thử. Còn in lên gốm sứ thì như in đề can ý, in xong, bóc đề can ra, bôi nước vào và dán vào bề mặt gốm sứ. Khoảng 1h sau gì đó, lớp keo gắn này khô, chặt như xi măng. Phủ một lớp chống chầy xước lên là ok! Cái này mình thấy ai trong ngành ảnh mà ứng dụng thì vào mùa cưới làm ko hết việc.

Bạn @xinhocnghe và bạn @thangcnin có biết rõ về cách in chuyển bằng đề can không? xin vui lòng chỉ giúp. Giấy đề can này mua ở đâu? và hóa chất phủ lên bề mặt sau khi in là hóa chất gì?
Chỉnh sửa bởi vinh long vào lúc 27-07-2007 03:06

khoalt
vinh long đã viết:
Bạn @xinhocnghe và bạn @thangcnin có biết rõ về cách in chuyển bằng đề can không? xin vui lòng chỉ giúp. Giấy đề can này mua ở đâu? và hóa chất phủ lên bề mặt sau khi in là hóa chất gì?

Chủ đề này có 3 trang, bạn hãy đọc kỹ trang 1 & 2 sẽ có thông tin bạn cần.

foresvn
Cơ bản bạn đã biết về in chuyển. In lên áo thì quá dễ. để giấy in lên áo (giấy đã in hình bằng mực chuyển) => xài bàn ủi ủi lên (coi chừng nóng quá queo vải) => xong. còn in lên ly và móc khóa thì phải có máy ép. Máy ép ly khoảng 2 T. còn ép gạch và móc khóa thì dùng máy ép phẳng khoảng 3t.
iN ÁO KHÔNG CẦN HÓA CHẤT NỀN.
IN GÁCH VÀ MÓC KHÓA (KHÁC VẢI) phải có hóa chất nền (hổng biết chất gì, chỉ biết mua về xài) phủ lên trước và nung khô sau đó in như in vải (bằng máy ép).
to xinhocnghe : bạn có thể cho mình hỏi các dụng cụ máy móc bạn nói ở trên thì mình có thể mua ở nơi nào trong tphcm .. Cám ơn
Yêu là không hối tiếc - Có lỗ tai mà như điếc. Yêu phải biết cương quyết - Nồng nàn và kịch liệt. Yêu là phải chịu thiệt - Xài tiền không được tiếc. Yêu cho tới sức tàn lực kiệt - Cho tới khi tứ chi bại liệt. Miễn cái chi cần là không liệt - Yêu dzậy mới là yêu…thiệt! ^^! - Tuyệt !!!

xinhocnghe
Cty NGÔ ANH ở 23 Nguyễn Hữu Thoại P.19 Q. Bình Thạnh TPHCM. Tel. 08.8992005.
( Hướng từ sài gòn ra Qua cầu Thị Nghè quẹo phải. Đến ngã năm quẹo phải. Nằm ở gần cuối đường.)

pixarman
mình chỉ muốn đặt in hình chuyển lên một cái áo , file của mình. Hông biết có bạn nào nhận làm 1 cái thì giúp mình với, cho biết giá tiền và số điện thoại, áo có thể do bên bạn bán luôn hoặc áo mình đưa

(vì làm có 1 cái mà tìm hiểu kỹ thuật và đầu tư hết thì nhiều quá) , mình ở tp hcm ,0989298629 Smile

quangcao_daigia
ùi, tiếc quá nhỉ, bn mà ở Hn thì mình in cho bạn 15k / 1 chiếc áo

phê pha lạc lối .........................

.:: l o n g d e s i g n ::.

pixarman
vậy có bạn nào ở tp HCM không ? giúp mình với, giá 15 000 nghe là muốn làm liền thử xem sao,

xinhocnghe
Nếu có đi chơi Vũng tàu, mang áo và file cần in theo. Trên đường xuống Vũng tàu (tớ ở Tân Thành ) in cho 20' là xong. Chứ lên SG lấy áo của bạn. Hic! tiền xe đi về hết 70K

xstt
Bắt tay hợp tác nhé Mr.Long Frown

nemo
Mình xin đính chính lại công ty Komac, tên chính xác là KOMAX, Địa chỉ Khu phố 3, Phường Phước Long B, Quận 9. Điện thoại: 08-731 0482 hoặc 08-731 0483
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

yuki724
tình hình là ra Bảo Tín đóng cửa, đi vòng vòng khu Hải Thượng Lẵn Ông hỏi giấy in nhiệt chả ai bít... Có ai giúp với, hĩ

cupidong
Nêu các bạn cần bon tui có thể cung cấp cho .Nhưng với số luơng nhiều .
dđ: 01689277886
Chỉnh sửa bởi cupidong vào lúc 18-02-2008 02:17

foresvn
Các anh cho em hỏi thêm chuyện này nữa . Em muốn in chuyển bằng mực nước in lên vải không biết được không ạ . Mà nếu được thì các nguyên vật liệu và kỹ thuật cần có là gì ?.. à mà không biết nếu được thì sau khi chuyển lên áo mực có bền màu và độ bám dính tốt không ..
Yêu là không hối tiếc - Có lỗ tai mà như điếc. Yêu phải biết cương quyết - Nồng nàn và kịch liệt. Yêu là phải chịu thiệt - Xài tiền không được tiếc. Yêu cho tới sức tàn lực kiệt - Cho tới khi tứ chi bại liệt. Miễn cái chi cần là không liệt - Yêu dzậy mới là yêu…thiệt! ^^! - Tuyệt !!!

cupidong
foresvn đã viết:
Các anh cho em hỏi thêm chuyện này nữa . Em muốn in chuyển bằng mực nước in lên vải không biết được không ạ . Mà nếu được thì các nguyên vật liệu và kỹ thuật cần có là gì ?.. à mà không biết nếu được thì sau khi chuyển lên áo mực có bền màu và độ bám dính tốt không ..

Bạn cần có giáy in chuyển nhiệt + Máy in chuyển nhiệt +mực nhiệt vậy là ok !
YM: chulinhchi_777

thuongnguyet
Giấy in chuyển nhiệt: 5000VND/tờ
Máy in phun 4 màu Epson C87: 1.700.000VND/cái
Mực in chuyển gồm 4 màu (hoặc 6 màu nếu có máy in 6 màu) là mực Submilation hay Dura: 50.000/màu 100ml
Vật liệu in:
1. gạch men, thủy tinh.....nói chung là các bề mặt phẳng thì kèm theo hóa chất phủ 300.000/lít và bề mặt phải màu trắng => xài máy ép nhiệt phẳng(200C/phut)
2.Vải: màu trắng, không cần hóa chất phủ=>máy ép nhiệt phẳng (180C/1phut)
3.Ly sứ: phải có khuôn nhiệt dành cho cỡ ly, và phải dùng hóa chất phủ (200C/phut)
Kinh nghiệm: Bạn phải tự rút ra kinh nghiệm cho mình vì các sai số của hóa chất, thiết bị, vật liệu in là không giống nhau, và bạn phải chấp nhận một điều là sẽ có ........những sản phẩm không đạt yêu cầu.Nghề dạy nghề mà....

foresvn
à bạn cupidong ơi Mình muốn hỏi là mình không dùng mực nhiệt mà in chuyển bằng mực nước hoặc mực dầu được không ?

HoaHotfix
Cho mình hỏi là giống như logo ủi nhưng là hình ảnh nhiều màu(khoảng 4-5 màu).Nó được nằm trên 1 tờ giấy khá lán hoặc 1 tờ keo(giống đề can trông dán xe).Sản phẩm này được ép nống in lên áo thun.Công nghệ này tên gọi là gì,muốn mua máy để làm nghề này thì ở đâu bán?.Xin cám ơn rất nhiều nếu có ai chỉ giúp.. Xin lưu ý là không phải in chuyển lên chén đỉa nhu mấy chổ chụp hình Hàn Quốc đâu nhé.
0903990950 Hòa le_nhuhoa2000@yahoo.com

CongKonTum
Cảm ơn các bạn về chủ đề này ! các bạn nào có tài liệu về vấn đề này, có thể gửi giúp mình qua địa chỉ email : peacookvn@yahoo.com , Xin cảm ơn !
p/s : Mình đang cầng nguồn cung cấp cốc đĩa đã phủ hóa chất, ai có khả năng xin gọi cho mình theo số : 0979796269

duonginktec
vinh long đã viết:
In đề can nó có gờ bạn ơi. Còn in chuyển nó chìm vào sản phẩm luôn (gạch, gỗ v.v... nhìn và sờ không có gợn tay)

Mình ở HN, có ông anh bán 1 thiết bị kêu là in trên mọi chất liệu. Không biết có phải thật thế ko, nhưng thấy in được lên giấy kim loại, vải, vải nhung, gốm sứ, phim trong.... màu rất bền và ảnh rất đẹp. In lên vải, vải nhung, giấy kim loại chuyên biệt, chứ còn vải thường như áo thì mình chưa thấy ông ý in thử. Còn in lên gốm sứ thì như in đề can ý, in xong, bóc đề can ra, bôi nước vào và dán vào bề mặt gốm sứ. Khoảng 1h sau gì đó, lớp keo gắn này khô, chặt như xi măng. Phủ một lớp chống chầy xước lên là ok! Cái này mình thấy ai trong ngành ảnh mà ứng dụng thì vào mùa cưới làm ko hết việc.

đấy là đề can nước, sau khi in bác cho qua máy ép rổi nhúng vào nước để tách lớp đề can ra rồi dán vào sản phẩm, làm cách này chi phí in rất đắt riêng tiền giấy đã hơn 20k/1tờ a4, hơn nữa khi sờ lên sản phẩm vẫn thấy vết.

Kinh tế nhất vẫn là sử dụng mực Dye Sublimation + với các thiết bị ép nhiệt, nếu muốn mực truyền hết sang vật liệu càn ép thì dùng giấy nến, còn không thì dùng giấy photo paper cũng được. tính ra chi phí chỉ dưới 10.000 vnd /1 tờ a4
Chỉ có InkTec đáp ứng yêu cầu chất lượng mực in của bạn!
Công ty Cổ Phần Quốc Tế Minh Anh
ĐC: P1707 Số 57 Láng Hạ - Ba Đình - Hà Nội
Tel: 04.39900374
Mobile: 090 223 4588
website: http://inktec.vn

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.12 giây
Diễn đàn đã có 70,384,939 lượt truy cập