Số người dùng online
· Khách: 2

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Công nghệ in chuyển
xinhocnghe
xinhocnghe đã viết:
Nếu có đi chơi Vũng tàu, mang áo và file cần in theo. Trên đường xuống Vũng tàu (tớ ở Tân Thành ) in cho 20' là xong. Chứ lên SG lấy áo của bạn. Hic! tiền xe đi về hết 70K

Bạn ở Vũng Tàu chuyên về in chuyển nhiệt? Chúng ta có thể hợp tác với nhau?

Nếu bạn thích tôi biết gì sẽ chỉ lại, hoặc hợp tác (đồ nghề tôi vẫn còn). Hiện tôi chuyển sang làm 3D bằng Artcam.
@ Quý vị in chuyển bằng mực chuyển: Chớ nhận in hình để ngoài trời nhé, coi chừng in sư tử không có xích.!!! Ngộ bị dzồi. ặc...ặc...
Người khác đã sáng chế ra được/ Mình chỉ học theo mà sao khó thế nhỉ ?

hoangtungle
aya8133 đã viết:
hoangtungle đã viết:
Chào các bác !
em có mấy mẫu về công nghệ in chuyển nhiệt với đủ chất liệu...mà công ty em đang làm cho khách hàng,các bác tham khảo thử nghe..
tất cả các hình này đều sử dụng photoshop,ko phải sản phẩm thật.các bạn chú ý ở phần xếp ly của váy sẽ thấy tỷ lệ ảnh vẫn được giữ nguyên.

Em chup lai cho pac vai mau ma em dang sx pac coi va tham khao ...:wFrown

100 % la hang that .....khong su dung photoshop..:z:z:z:z
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

hocsuachuamayin
@tuanin
tuanin đã viết:

Bác có thể chỉ giúp em hóa chất phủ lên trước khi chuyển nhiệt là gì ko? Và mua ở chỗ nào ko?

phongtran1812
Ở TP HCM của mình có bán mực in chuyển dùng cho PP in Ống đồng hoặc flexo không vậy hoặc có Cty nào có thể in trên màng bằng mực in chuyển được không. Nếu có mong các bạn chỉ giúp.

duccoi
phongtran1812 đã viết:
Ở TP HCM của mình có bán mực in chuyển dùng cho PP in Ống đồng hoặc flexo không vậy hoặc có Cty nào có thể in trên màng bằng mực in chuyển được không. Nếu có mong các bạn chỉ giúp.

cái này bạn cứ hỏi mua mực offset chuyển nhiệt là ok mà giá mựa bán lẻ tại TP> HCM là khoảng 55 USD / hộp/ kg

Joker
@hoangtungle: bạn cho mình hỏi bạn in hết toàn bộ bề mặt áo như thế nào vậy?

lockect
Joker đã viết:
@hoangtungle: bạn cho mình hỏi bạn in hết toàn bộ bề mặt áo như thế nào vậy?
Grin

In nguyên tấm vải đó bạn ơi :f

phuongthi_st
Cho em hỏi áo thun làm bằng chất liệu gì in chuyển nhiệt được vậy? Vì áo cotton in rất mờ và không giữ màu, còn áo nylon thì mỏng quá, áo polyester thì người ta ít thích mặc, bác nào có đề xuất loại vải thun sợi tổng hợp nào giống áo cotton mà in chuyển trực tiếp được, không phun hóa chất xử lý (vì em sợ độc hại lắm). Và có những cách nào in chuyển trên vải cotton vậy các bác? Xin các bác chỉ giúp!

lockect
phuongthi_st đã viết:
Cho em hỏi áo thun làm bằng chất liệu gì in chuyển nhiệt được vậy? Vì áo cotton in rất mờ và không giữ màu, còn áo nylon thì mỏng quá, áo polyester thì người ta ít thích mặc, bác nào có đề xuất loại vải thun sợi tổng hợp nào giống áo cotton mà in chuyển trực tiếp được, không phun hóa chất xử lý (vì em sợ độc hại lắm). Và có những cách nào in chuyển trên vải cotton vậy các bác? Xin các bác chỉ giúp!

Loại vải mặc tốt,mặc mát mà in chuyển được là thun lạnh.Ko có vải nào giống cotton đâu

Còn lên vải cotton thì gặp bác Đức 0903257890

Còn mình thì lên vải cotton = cách dùng giấy in chuyển hàn quốc của bà Nguyệt (0903907231) + keo ủi

Joker
Cách in của bác Đức là bác ấy dụng mực Sub có pha chế rồi in lên bằng giấy thường có phải không? Nêu in như vậy thì sẽ không có lớp màng, sờ lên không thấy gợn tay.

Hiện nay trên thị trường có loại giấy để in lên áo sẫm màu và áo cotton 100% không biết chất lượng thế nào?
Có anh nào dùng thử rồi cho em ý kiến với.

lockect
Joker đã viết:
Cách in của bác Đức là bác ấy dụng mực Sub có pha chế rồi in lên bằng giấy thường có phải không? Nêu in như vậy thì sẽ không có lớp màng, sờ lên không thấy gợn tay.

Hiện nay trên thị trường có loại giấy để in lên áo sẫm màu và áo cotton 100% không biết chất lượng thế nào?

Bác Đức chỉ làm giấy chứ ko làm mực bạn àh

Còn loại giấy in màu sẫm trên thị trường thì giá khá cao. Theo mình biết thì loại giấy của Phúc là tốt nhất giá khoảng 18k 1 tờ.Còn những loại giấy khác thì chất lượng không = nhưng giá cả cao hơn hình như trên 20k thì phải

tuanin
Mực in offset chuyển nhiệt có bán tại 22 đường phùng hưng các bạn tới đó mua .Mực được in trên giấy fort bình thường bằng máy in ofset rồi in chuyển lên áo

vancanht
lockect đã viết:
Joker đã viết:

Còn loại giấy in màu sẫm trên thị trường thì giá khá cao. Theo mình biết thì loại giấy của Phúc là tốt nhất giá khoảng 18k 1 tờ.Còn những loại giấy khác thì chất lượng không = nhưng giá cả cao hơn hình như trên 20k thì phải

Cha JoKer ở trên với ông này chắc là 01 Pfft

indoccocaubai
vancanht đã viết:
lockect đã viết:
Joker đã viết:

@vancanht bạn sai bét nhè. Ông đức dạo này chỉ đọc không tham gia viết bài nữa - Lý do là quá nhiều việc để làm không rỗi hơi mà tự viết tự khen đâu

thuongnguyet
indoccocaubai đã viết:
vancanht đã viết:
lockect đã viết:
Joker đã viết:

@vancanht bạn sai bét nhè. Ông đức dạo này chỉ đọc không tham gia viết bài nữa - Lý do là quá nhiều việc để làm không rỗi hơi mà tự viết tự khen đâu

Công nghệ in chuyển của nguoihanoi hướng dẫn cho các anh em miền Trung cũng như các anh em đã tham gia buổi hội thảo "in chuyển" thực sự đã mở một hướng đi mới cho in chuyển nhiệt!Pfft

thuongnguyet
Thuongnguyet xin được gởi lời xin lỗi tới các anh em KTI vì lời hứa về các videoclip của buổi "hướng dẫn công nghệ in chuyển ", lý do tạm hiểu là "một sự ưu đãi dành riêng cho rất nhiều anh em không quản ngại đường xa để tới Nha Trang tham dự buổi hội thảo!
Như Hùng đến từ NGhệ An, phakhadi đến từ Bình Định, huonggiang từ SG, ......"
Một lần nữa thực sự xin lỗi các anh em!

thuongnguyet

thuongnguyet
Trên đây là một vài hình ảnh về buổi offline, "công nghệ in chuyển " và công nghệ "in phẳng"

thuongnguyet
hoangtungle đã viết:
aya8133 đã viết:
hoangtungle đã viết:
Chào các bác !
em có mấy mẫu về công nghệ in chuyển nhiệt với đủ chất liệu...mà công ty em đang làm cho khách hàng,các bác tham khảo thử nghe..
tất cả các hình này đều sử dụng photoshop,ko phải sản phẩm thật.các bạn chú ý ở phần xếp ly của váy sẽ thấy tỷ lệ ảnh vẫn được giữ nguyên.

Em chup lai cho pac vai mau ma em dang sx pac coi va tham khao ...:wFrown

100 % la hang that .....khong su dung photoshop..:z:z:z:z

Cái này mình có thể bảo đảm (dù chả ai cần nhỉGrin), mình đã dùng thử, và hơi bất ngờ (chất lượng tuyệt vời Sad), mặc dù cũng chỉ là in chuyển đơn thuần!
Các ưu điểm:
1.Hình ảnh sắc nét, đầy đủ màu sắc
2. KHổ lớn A3, hay A0 cũng được nhỉShock
3. Bền màu lâu phai!
Nhược điểm , gắn kèm theo các ưu điểm:
1. Để hình ảnh sắc nét và bền màu lâu phai==>Vải in phải đúng loại, thật may mắn là loại vải này , mỏng-mát-tương đối xịn, co dãn tốt, ít xơ (nói vậy là đủ biết mình chả biết đó là vải gì ?thành phần bao nhiêu%), để biết chất liệu vải như thế nào? Phuongthi có thể mua vài mẫu in và cả áo kèm theo để dùng thử lấy kinh nghiệm.
2. Mẫu in sẵn, mình đặt in cũng được nhưng phải gia công số lượng lớn (cùng một mẫu in)===>KHông thể phục vụ theo kiểu đơn lẻ được nhé! Nhưng in áo kiểu theo như shop của Phuongthi thì xem ra lại khá phù hợp!
Mẫu in này có sẵn (toàn là hàng tuyển), đơn giản, dễ in, nhiều mẫu mã từ người bán , hình như giá là 10K một mẫu A3!
Phuongthi coi kết hợp cái này vào shop của mình được không?
3. Cái này mình đoán thôi nhé: Các mẫu in này được in offset bằng mực in chuyển ====>chất lượng in hơn hẳn in chuyển bằng máy in phun
4. Chỉ in lên áo trắng==>để tạo cảm giác in lên áo màu cũng dễ vì khổ in lớn mà!====>In hình ảnh có nền màu tối (đen đỏ tùy thích) nhưng cũng phụ thuộc vào mẫu mã của người bán cung cấp!

Kết luận: phù hợp với in áo bán sẵn, hoặc trưng bày hàng mẫu cho khách xem, khách thích mẫu nào thì cho khách chọn tiếp kiểu áo may sẵn với loại vải phù hợp===>InGrin==>Ổn chứ!Grin

inan
Chốt lại không nói chuyện nói hiểu chẳng có nói thật hay gọi là thực vậy theo tất cả ACE thì nên làm từ đâu cho chuẩn không cần phải nói hơn là làm việc. tôi là thích công việc

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.16 giây
Diễn đàn đã có 70,443,901 lượt truy cập