Số người dùng online
· Khách: 89

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Hỏi về Sever màu E-8100, Ricoh Pro 550ex
230982
E lỡ tay 5801 clear, bây giờ sever cứ báo stating, bây giờ phải thay luôn ổ cứng ko hay có cách gì cài lại ko ạ, bác nào giúp e với ạ. Xin cảm ơn!!!
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

Thuongin
Sao bác lại clear 5801 mà không mua chip jin, mực jin xài cho ổn định?
Cấm màn hình vào controller qua cáp VGA, rồi khởi động Fiery lên lại, xem có bị dump ram/HDD không?

Nhiều khả năng Fiery bị dump ram, lỗi HDD, nên sẽ chỉ báo starting up rất lâu mà không có gì thay đổi. Bạn phải mở lên, cấm màn hình máy tính vào Fiery để xem nó báo lỗi gì rồi mới tính tiếp d.c.
Chỉnh sửa bởi Thuongin vào lúc 04-01-2017 19:01
Tôi yêu công việc của tôi.
Trong mọi hoàn cảnh. Từ lúc bảnh mắt, cho đến khi dùng làm đề tài để miên man trước giất ngủ.

firefox
230982 đã viết:
E lỡ tay 5801 clear, bây giờ sever cứ báo stating, bây giờ phải thay luôn ổ cứng ko hay có cách gì cài lại ko ạ, bác nào giúp e với ạ. Xin cảm ơn!!!

Vào 5193 bật External Controller lên 1 là được Grin
Có khi nào trên dòng đời xuôi ngược
Ta vô tình.... quên kéo phẹt-mơ-tuya?

minhtoanbmt47
Bác xài e này cho e hỏi với, giá con nay tam bao nhiêu? xài máy in giấy carbon có ok k. mình in c6501 lỗi rum nhiều hao phí quá, có gì nhờ bác tư vấn thêm con này, cảm ơn bác. Con này dùng trống sạc hay trục sạc cho cả 4 màu ạ
Chỉnh sửa bởi minhtoanbmt47 vào lúc 08-01-2017 03:30

TTN
1. Turn the copier main power switch on and enter SP mode.
2. Change the network setting of SP5193-001 from “0” to “1”. (this enables the external controller)
3. Press the On switch (operation switch) on the copier operation panel and wait until the On
indicator is off.
4. Turn the copier main power switch off.
Mấy bác đang cầm đá, có ném thì ném đi để em còn tránh, cứ dứ dứ mãi em biết đằng "chó" nào mà né Angry

Ducanhricoh
cài 5193 mà ko được thì alo cho em chạy lên mỹ đình em cài cho nhé ^^ em ở hà đông hà nội Cool
Đức Anh. 0915 536 545
Chuyên cung cấp, phân phối các dòng máy Ricoh, Konica, Sindoh Mới và 2hand
Tư vấn miễn phí xử lý lỗi kỹ thuật.
Nhà Phân phối chính hãng Sindoh - Ricoh Việt Nam

habatam
bác xài còn này được không: ảnh ọt trên giấy couche thể nào và chi phí cho 1 bản in có đắt không. Em đang muốn mua vềin hóa đơn, phong bì, thiệp cưới, giấy khen, tờ rơi, catalo có phù hợp ko? Mong chỉ giáo!

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.03 giây
Diễn đàn đã có 83,022,544 lượt truy cập