Số người dùng online
· Khách: 2

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,415
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Các thắc mắc về máy in Canon hỏi tại đây
nhut851152
chào các bác em mới mua 1 máy canon 7270 gắn mực ngoài, in được 4 ngày máy báo hết 1 bình mực mở nắp thấy đèn bình đó ko sáng. lên diễn đàn nhờ tư vấn có người nói hư chip, có 2 cách giải quyết như sau. 1 mua chip gắn vào. 2 mua bộ dẫn ko mực. mua chip thì giá rẽ nhưng ko biết gắn vào rồi in hết 1 bình mực hư nữa ko. còn mua bộ dẫn giá cao nhưng ko biết có tự reset lại ko hay giống như bộ mực em đang xài in vài ngày báo hết mực. em ở bến tre nên mua online mua ở đâu đâu uy tín nhờ các bác chỉ giùm cám ơn nhiều
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

intelcore
mình đang xài máy canon 6770 sử dụng mực dye,gắn mực liên tục trên tép mực zin,khi xài hết mực dye mình đổ mực dye uv vào xài được không bạn

tuhathien
Chomình hỏi CANON IX6770 gắn mực ngoài chạy có ổn định không ? mình định xài tép mực zin khi nào sắp hết thì lấy kim tim bơm mực ngoài vô vậy có ổn không ?

tuhathien
intelcore đã viết:
mình đang xài máy canon 6770 sử dụng mực dye,gắn mực liên tục trên tép mực zin,khi xài hết mực dye mình đổ mực dye uv vào xài được không bạn

Lấy 2 thứ mực pha chung để vài ngày xem có kết tủa không? không thì cứ đổ vào mà xài!
Cho mình hỏi CANON IX6560 in ảnh thẻ có đẹp không ?đang nghía con này mà chưa thấy tận mắt

intelcore
canon 6560 in anh thẻ thì cũng được 8-10 so với epson

cuongchangphoto
intelcore đã viết:

Bạn dùng 6770 có ổn định không vậy?
Mình định mua 1 con canon vì nó in nhanh hơn Epson.

tuyensteven
bác cho e hỏi e có cty có con canon mf 4800 . khi mak scan thì không tìm được tất cả các máy trong mạng lan mak tìm được một số máy.. vậy có cách nào để nó tìm đc hết mọi máy k

nguyenbaduy
ai có thể cho mình biết. hiện tại mình dung canon ix 6870 . dùng mực lefamy . in hình bị nổi hạt nhìn rất rõ. mình đã thử trên nhiều loại giấy.. thank ạ

quangvo
nguyenbaduy đã viết:
ai có thể cho mình biết. hiện tại mình dung canon ix 6870 . dùng mực lefamy . in hình bị nổi hạt nhìn rất rõ. mình đã thử trên nhiều loại giấy.. thank ạ

bạn Nguyenbaduy dùng ix 6870 máy có bị kêu cạch cạch to khi in không, máy mình mới mua về nhưng khi in thì kêu khá to, giống như bị trật cái gì bên trong lúc nó chạy ấy. Mình hỏi thì ngta kêu k sao? thật hoang mang không biết phải ntn.

inthuanphat
Em có xử dụng qua 1 số dòng máy cả canon và epson nên có 1 vài ý kiến sau:
CANON
Ưu điểm:
- in nhanh - cơ khỏe - giá rẻ - dễ thay thế đầu phun
Nhược điểm:
- Chất lượng ảnh kịch thì được 8/10
- Công nghệ đầu phun không bền như epson
Còn về vướng mắc của các bác ở trên em đoán như sau:
* ix 6870 khi in nó kêu cạch cạch to là do dây dẫn của bộ chế đập sang cạnh bên trái, bác dùng dao hơ lửa trổ góc nhựa đó đi, xong gọt pavia cho nó nhẵn ->hết kêu ngay.
* bác nào định mua ix6560 thì nên mua luôn ix6770 nó có thay đổi trong chế độ kéo giấy, kéo liên tục nên nhanh chút xíu -> nói chung là ổn hơn.
* Khi mua máy các bác yêu cầu lắp chế luôn cũng được, đừng tiếc mấy hộp mực zin mất công tháo lắp, chưa thạo thì không nên sờ mó, và đã dùng máy in phun thì đừng trông chờ bảo hành gì hết, cứ chạy tẹt tèn ten đi, không nổi 1 tuần thu hồi vốn luôn. Frown

dellvn
Dear các bác
Em đang xài máy in Canon Laser 5910
Trước đây em in trên máy tính cài Windows 7 thì khi in 2 mặt nó sẽ in theo bộ (hết bộ này tới bộ khác).
Như khi em cài trên windows 10 thì nó không in theo bộ nữa, mà nó in hết một loạt tờ số 1, rồi đến tờ số 2, ... Sau khi in xong lại phải xếp lại rất mất công và dễ bị lộn.
Các bác chỉ giúp em chỉnh ở đâu để nó in theo bộ như trước ạ.
Trân trọng cảm ơn.
Chỉnh sửa bởi dellvn vào lúc 28-03-2016 19:32

nivian89
Em có con Cannon IX6560, dạo gần đây hay bị lỗi 6A80 và 5C00. Các bác giúp em khắc phục lỗi trên với.

vuducnhan578
bên mình chuyên cung cấp hộp mực máy in, đổ mực các loại giá cả tốt anh em tham khảo
Tư vấn mọi vấn đề liên quan đến máy in, hộp mực, đổ mực <<MIỄN PHÍ>>
http://www.hopmuc...

dthutd
nivian89 đã viết:
Em có con Cannon IX6560, dạo gần đây hay bị lỗi 6A80 và 5C00. Các bác giúp em khắc phục lỗi trên với.

Lỗi sensor ở cụm bơm hút rồi.tháo cụm bơm ra bạn s3x thấy có 2 cái sensor mắt đọc,tháo ra ngâm vào nước nóng 10p rồi mang ra sấy khô lắp lại

anhhao91
anh ơi e đang xài canon ix6770 đang in mà no báo lỗi 5B00 a cho em xin cách khắc phục càm ơn a nhìu

anhhao91
anh ơi e đang xài canon ix6770 đang in mà no báo lỗi 5B00 a cho em xin cách khắc phục càm ơn a nhìu:(:(:(

anhhao91
anh ơi e đang xài canon ix6770 đang in mà no báo lỗi 5B00 a cho em xin cách khắc phục càm ơn a nhìu:(:(:(

dthutd
anhhao91 đã viết:
anh ơi e đang xài canon ix6770 đang in mà no báo lỗi 5B00 a cho em xin cách khắc phục càm ơn a nhìuSadSadSad

5B00 (2 đèn nháy đuổi nhau 7 lần) máy bị hết đát rồi, lên mạng download phần mềm reset về reset là hết

yeutinhoc
Mình đang dùng máy in 3030 sau 1 thời gian in giấy cứ bị đen các bác cho hỏi làm cách nào cho hết lem giấy

anhhao91
cho em hỏi e khắc phục đc lỗi 5B00 rùi.
Giờ in sao màu đen nó bị bóng ma vậy
e clear mực và in ra PGBK nó không ngây hàng

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.06 giây
Diễn đàn đã có 83,215,742 lượt truy cập