Số người dùng online
· Khách: 3

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
Diễn đàn kỹ thuật in Việt Nam » Kỹ thuật in ấn & thành phẩm » Kỹ thuật in lụa
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Mực in vải
trungthanh155
Các bác cho.em.hỏi e in lưới mục cao.su cứ bị mực khô trên lưới là sao vậy ạ?cứ in được khoảng 6 đến 7 cái là bị bít lưới . Có cách nào khắc phục không xin chỉ giáo?
YM: trungthanh_155
Gmail: trungthanh155@gmail.com
viber 0904163339

trungthanh155
Xin hỏi các bác em in áo bằng.mực cao su.thường in khoảng 6 đến 7 cái là bị bít lưới. Cách pha mực như thế nào.để giải quết vấn đề này ah. E pha mực cao su với nước và màu thôi .
YM: trungthanh_155
Gmail: trungthanh155@gmail.com
viber 0904163339

Crystal
Em mới vô nghe dc 1 năm, em in lụa trên nền áo thun coton, cá sấu, cá mập..mà trc giờ em chỉ xài 3 loại mực in là dẻo nhung, bóng, dẻo pha mua tiệm phươc tỷ ngoài chợ lớn. Dẻo nhung thì e dùng để in trắng hoặc pha với màu nhạt. Còn in màu đậm thì pha nửa bóng nửa dẻo pha rồi cho thêm màu vào..In màu đậm lên nền áo màu nhạt thì k có gì để nói..nhưng in màu trắng hoặc màu nhạt lên nền áo màu đậm thì rất cực, có khi in tới 3, 4 nước lận..Em thấy nhưng thợ in nghề lâu năm họ pha mực bằng cách nào đó mà mực họ rất dày cứng mà vẫn dẻo ko nứt ko trôi màu..in 1 nước lên áo thôi nhìn vẫn ok..còn néu e xài mực của em ko thể in 1 nươc đc, ít nhất là phải 2,3 nước..nen e mún hỏi anh chị có thể giúp em cách pha mực để giống như vậy đc ko? Em đọc nhung bài trên mà k hiu gi hết vì em k bít các hoá chất đó..nên em hỏi rõ trường hơp của em lun..xin cám ơn
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

phongvanz27
Có bác nào biết , giúp em đơn mực in chăn ga gối đệm. Em muốn in bằng pigment nước, nhưng yêu cầu hình in phải mềm mại, không cứng, độ bền màu cao. Em in bằng máy in lưới. Em thấy chăn ga gối đệm trên thị trường, hình in rất mềm mại, không hiểu họ in bằng gì? Nếu em in bằng mực nước liệu có được như vậy không?
Cảm ơn các bác nhiều nha!!!smiley

minhdung82
- Bạn pha mực trắng dẻo tỷ lệ : VD: pha 1kg mực trắng thì 45% trắng +35% bóng và bạn pha thêm 10% hãm màu + 10% silicon{chất làm chậm khô }
Mực vừa dẻo lại rễ in không sợ khô nhanh.
- Còn mực in lên vải cotton chăn ga ... còn tùy thuộc vào chất liệu vải đẻ pha màu in.
Ban mực màu nước tỷ lệ:VD 1kg mực xanh thì 45% hồ nước( Nu pha nước thành hồ ) + 30% bóng + 15% hãm màu cho vải + 10% mực n/c
CHúc bạn thành công Cool

phongvanz27
- Còn mực in lên vải cotton chăn ga ... còn tùy thuộc vào chất liệu vải đẻ pha màu in.
Ban mực màu nước tỷ lệ:VD 1kg mực xanh thì 45% hồ nước( Nu pha nước thành hồ ) + 30% bóng + 15% hãm màu cho vải + 10% mực n/c

Bác minhduc82 cho e hỏi: 45%Hồ nước bác nói có phải là Chướng nước không ah? Còn hãm màu ý bác nói là Binder hay Fixer ah? Em cần hình in mềm, không cứng, bền màu cao, khi sờ cảm giác như người ta in = thuốc nhuộm. Bác giải thích giúp e, e sẽ kiếm gấp những thứ này về thử xem sao.:t

minhdung82
Ok Hồ nước là Chướng nước , Còn hãm màu là Binder . Nếu hình in muốn mềm, không cứng thi ta cho 20% bóng + 55% hồ nước +20% Binder còn lại là mầu ta cần pha bền màu cao, mực pha nếu noãng bạn cho thêm chướng n/c đánh cho vừa in.
Khi sờ thì mềm và không cứng chỉ đạt 70-80% thôi không như nhuộm bạn à vì mình in có phải nhuộm đâu chỉ sêm sêm thôi.
In xong phải ép qua nhiệt thì giặt không bị phai màu.

phongvanz27
Thanks bac minhdung82 nhieu nhe!!!Em se kiem may thu nay ve thu xem sao.
:t

phan huu quy
Tôi đang cần mực in lụa chuyển nhiệt trên vải, anh em nào biết xin tư vấn giúp, Cám ơn.

phan huu quy
Tôi đang cần mực in lụa chuyển nhiệt trên vải, anh em nào biết xin tư vấn giúp, Cám ơn.

longin

mực chuyển
giấy chuyển
keo chuyển
Mực plastiol cho in chuyển, in trên giấy chuyển,
Khi in xong rắc bột chuyển lên phần mực trên giấy vừa in, rũ sạch bột thừa, ép lên vải bằng máy ép nóng hoặc bàn ủi nóng

luong van nhan
minhdung82 đã viết:
Ok Hồ nước là Chướng nước , Còn hãm màu là Binder . Nếu hình in muốn mềm, không cứng thi ta cho 20% bóng + 55% hồ nước +20% Binder còn lại là mầu ta cần pha bền màu cao, mực pha nếu noãng bạn cho thêm chướng n/c đánh cho vừa in.
Khi sờ thì mềm và không cứng chỉ đạt 70-80% thôi không như nhuộm bạn à vì mình in có phải nhuộm đâu chỉ sêm sêm thôi.

Trong in pigment để vải mềm thì đều quan tâm là chất Binder sử dụng, và hàm lượng Binder sử dung theo nồng độ màu Pigment. bên cạnh đó nều chưa đạt yêu cầu thì cho thêm từ 0,2 - 1 % chất làm mềm vào nhưng cẩn thận vì sử dụng nhiều sẽ ảnh hưởng độ bền ma sát.
Binder nên sử dụng nhà cung cấp có nguồn gốc.
phụ thuuộc hàm lượng rắn của Binder ta nên sử dụng hàm lượng khoảng Binder= nồng độ màu * 2 + 5.
Trân trọng
Nhân/0909441124

luong van nhan
minhdung82 đã viết:

Trong in pigment để vải mềm thì đều quan tâm là chất Binder sử dụng, và hàm lượng Binder sử dung theo nồng độ màu Pigment. bên cạnh đó nều chưa đạt yêu cầu thì cho thêm từ 0,2 - 1 % chất làm mềm vào nhưng cẩn thận vì sử dụng nhiều sẽ ảnh hưởng độ bền ma sát.
Binder nên sử dụng nhà cung cấp có nguồn gốc.
phụ thuuộc hàm lượng rắn của Binder ta nên sử dụng hàm lượng khoảng Binder= nồng độ màu * 2 + 5.
Trân trọng
Nhân/0909441124

Cee
minhdung82 đã viết:

bác ơi em thanks bác nhìu lắm bác có thể chỉ thêm giúp em là ép qua nhiệt để nhiệt độ bao nhiêu trong bao lâu được ko ạ

minhdung82
khoảng 11- 15 giây, để nhiệt độ 140 bác nhé. đừng để nhiệt độ quá cao hay thời gian nhiều quá sẽ làm vàng vải bác àCool

thandong11
các bác có kinh nghiệm cho em hỏi làm sao phân biệt đc là mực quá đặc hay quá loãng???
:j:j:j:j
Trốn Học Siêu Cấp

designmtv
cho mình hỏi keo chụp in vải màu xanh dương mua ở phùng hưng 90k/kg về chụp in khoản 10 cái là bể bản xin ae chỉ cách khắc phục

designmtv
cho mình hỏi keo chụp in vải màu xanh dương mua ở phùng hưng 90k/kg về chụp in khoản 10 cái là bể bản xin ae chỉ cách khắc phục :& mình cần cách khắc phục gấp lắm xin :t

strongduong
ngan187 đã viết:
Nội dung bài là một số gợi ý và hướng dẫn chung. Các bạn xem và góp ý nhé.

http://kythuatin....I-2002.pdf

cám ơn bác nhiều nhiều vì tài liệu quý

strongduong
ngan187 đã viết:
Nội dung bài là một số gợi ý và hướng dẫn chung. Các bạn xem và góp ý nhé.

http://kythuatin....I-2002.pdf

cám ơn bác nhiều nhiều vì tài liệu quý:t

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.07 giây
Diễn đàn đã có 83,017,868 lượt truy cập