Số người dùng online
· Khách: 1

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
Diễn đàn kỹ thuật in Việt Nam » Phần mềm thiết kế - chế bản » Adobe Illustrator
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Hướng dẩn tách phim in lụa
honnarana
E là thiết kế mới ra trường chỉ biết thiết kế. Nay e có nhu cầu học thêm tách phim in lụa. Ai ở tp Hồ chí Minh thì chỉ giúp e với, e hậu tạ sau. e cám ơn. Các trung tâm cũng có dạy, nhưng mà học trong đó toàn dạy chung chung thôi.
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

thanhle30987
Bạn muốn hoọc tách film in lụa như thế naò tách film trên hình ảnh hay là trên từng chi tiết

honnarana
hình ảnh + từng chi tiết luôn bạn. Bác biết thì chỉ giúp e ạ.

kythuat1
bạn nói trong trườngâỵ chung chung thôi , tách film in lụa thì phải biết chung chung rồi mình làm nhiều máy có kinh nghiệm , rồiâuuddos thì gì cungz biết đôi lời chia sẻ với bạn

nicebug2006
Tách phim in offset thì bác phải học đúng bài bản phải biết phân tích hệ màu và tram...vì phải đem cho kỷ thuật người ta chụp phim lên kẽm nếu không "bài bản" ai biết đâu mà "mò" Grin. Còn in lụa thì thấy đâu "tách" đó, thấy màu nào pha màu đó hi.. hi . Riêng tách hình thì có thể tách trong phần mềm corel (separations) cũng đủ rồi, nếu yêu cầu cao hơn thì in lụa khó thực hiện được. Chúc thành công Frown

ducprinting
theo mình biết thì táchphim cho in lụa khó nhiều hơn in offset. các anh chị em đanglàm việc trong cty in lụa chắc hiểu vấn đề này, kỹ thuật tách strame, tách màu, kỹ thuật chồng màu, lụa chọn lụa...

ducprinting
theo mình biết thì táchphim cho in lụa khó nhiều hơn in offset. các anh chị em đanglàm việc trong cty in lụa chắc hiểu vấn đề này, kỹ thuật tách strame, tách màu, kỹ thuật chồng màu, lụa chọn lụa... đòi hỏi kinh nghiệm rất nhiều

phongpro112
Chẳng có gì gọi là khó cả bạn ạh chỉ cần nắm được cơ bản cách thức in thì bạn có thể tách được.còn nói về tách màu in offset thì việc gì mình phải tách làm gì nếu file đó là CMYK thì cứ mang ra chổ xuất phim thì người ta tách cho mình ra 4 màu tương đương 4 lá phim màu C (xanh),M (đỏ), Y (vàng), K (đen) đem về phơi lên kẽm, đó là cách làm xưa giờ còn hiện tại thì ko cần xuất ra phim nữa mà phơi trực tiếp lên bản kẽm luôn, còn nói về xuất màu trong in lụa nếu bạn là người đã từng học core và có in lụa qua thì rất dễ VD nếu file in lụa đó là 4 màu chồng nhau thì trên core bạn cứ copy ra 4 file đó rồi màu nào cần để lại xuất fim thì để lại.còn màu khác cứ chuyển thành màu trắng hoặc xoá đi nếu thì như nhớ ko được xê dịch cái màu để lại nếu ko khi chồng màu sẽ lệnh cứ thế chuyến sang file thứ 2 cũng chính là file đầu tiên copy ra màu mình vừa để lại đầu tiên bỏ đi tiếp theo màu mình cần để lại, cứ thế làm tiếp 2 cái còn lại kiếng thúc mình hạn hẹp nên chỉ hiểu biết tới đây nếu có gì sai các cao thủ bỏ qua chỉ dậy thêm ạh
Thiết Kế in ấn, Lịch, hộp, túi xách, bao bì nhãn các loại.....In trên nhiều chất liệu.
Email: vtphongpro@gmail.com

Cứ tưởng giếng sâu anh nối sợ dây dài
Ai ngờ giếng cạn anh tiếc hoài sợ dây...

vitconlikeonline
Tách như vầy được không?

Tải file nipic.com và huitu.com
www.dulieudohoa.com
www.facebook.com/...h.havan.10

Thuongin
Mình thiết nghĩ, tách phim in lụa có hai trường hợp.
1. Sử dụng illustration (hình vẽ/nét vẽ/ các loại vẽ "nhân tạo) - thì chỉ cần xác định tay kê, và in từng phim cho từng màu thích hợp.
2. Sử dụng hình (photo/images), thì cần phải tách tram, vì chỉ có tách tram mới có thể tái tạo màu sắc bằng CMYK được. Việc tách tram này đòi hỏi sự hiểu biết về các công cụ xử lý ảnh, mà điển hình là Photoshop. Phải hiểu được góc tram, các cách chống "moire" là điều kiện cần cho việc tách màu đó.

@vitconlikeonline: Tách như bác thì quả thật là thần thánh rồi. Việc split ra 4 kênh CMYK thì mình biết, còn split ra được các kênh alpha thì xin bác hạ bút dạy dỗ thêm được không Grin
Tôi yêu công việc của tôi.
Trong mọi hoàn cảnh. Từ lúc bảnh mắt, cho đến khi dùng làm đề tài để miên man trước giất ngủ.

honnarana
Sau một thời gian mày mò thì giờ mình tách film in lụa cũng rành rồi. Giờ mình cần tìm chỗ nào có thể lên tay nghề được thôi. ace trên này có ai rành kỹ thuật pha màu in lụa không e bái làm sư luôn ah.Cool

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.03 giây
Diễn đàn đã có 83,016,603 lượt truy cập