Số người dùng online
· Khách: 2

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
Diễn đàn kỹ thuật in Việt Nam » Phần mềm thiết kế - chế bản » Adobe Illustrator
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Xin giúp đỡ Lỗi file PDF khi place vào AI ?
quochieupham
Chào các anh chị !

- Em có 1 file PDF, ví dụ khi open bằng AI, chỉ bị lỗi font, còn các thứ đều chỉnh sửa bình thường, chọn đối tượng, phóng to, nhỏ di chuyển, đổi màu .... rất dễ dàng, nhanh và bình thường.
- Còn nếu em place thì font không lỗi, có chọn link và dùng lệnh Flatten Tránparency... File vẫn mở bình thường, nhưng chỉnh sửa rất khó, nhất là chọn đối tượng, chọn chữ. Trong file PDF e đính kèm, khi place bấm chọn vào cành mai, hay nền đỏ đều không được, đã nhả group. Nói chung khi em place em muốn chọn 1 đối tượng rất là khó.

- E thử dùng intelli curves để khóa font trong acrobat, rồi sau đó open hay place bên AI đều rất khó chọn đối tượng.
E mong được giúp đỡ. Cảm ơn các anh chị !

Chỉnh sửa bởi quochieupham vào lúc 29-12-2014 22:52

leo
Double click liên tục vào đối tượng muốn chỉnh sửa cho đến khi chọn được nó.

Chúng ta không bao giờ nghèo đến mức chẳng có gì để cho đi

Click vào xem thông báo chuyên mục Download Vectors, Images

scramblerbike@gmail.com

Thuongin
Đã Release Cliping Mask chưa? Đây là tình trạng sau khi để watermark và flatten từ Acrobat Reader.
Tôi yêu công việc của tôi.
Trong mọi hoàn cảnh. Từ lúc bảnh mắt, cho đến khi dùng làm đề tài để miên man trước giất ngủ.

quochieupham
leo đã viết:
Double click liên tục vào đối tượng muốn chỉnh sửa cho đến khi chọn được nó.

Các chữ thì clik liên tuc có khi được nhưng rất khó, còn cây mai, nền đỏ là em bó tay anh ạ. cảm ơn a đã giúp đỡ

quochieupham
Thuongin đã viết:
Đã Release Cliping Mask chưa? Đây là tình trạng sau khi để watermark và flatten từ Acrobat Reader.

- Em sử dụng adobe acrobat anh. Mà đưa file PDF nguyên vào place cũng bị, chọn đối tượng rất khó khăn, open thì ok, nhưng lỗi font anh ạ

quochieupham
giúp em với các anh chị. Khi place vô ok, nhưng file dường như rất nặng, rất khó chỉnh sửa ạ

viet_in
Nếu bạn ko biết bi lỗi font gì thì "giả bộ" import vào corel sẽ có thông tin về font đó.

quochieupham
viet_in đã viết:
Nếu bạn ko biết bi lỗi font gì thì "giả bộ" import vào corel sẽ có thông tin về font đó.

Nói chung vấn đề font e có thể kiếm nhưng khá bận tiện , e đã giải quyết đc hết, chỉ trừ khi place vào, 1 số file chỉnh sửa rất khó, bấm chọn rất lâu, nặng.... e cảm ơn

Thuongin
1. Mình sử dụng Adobe Acrobat Reader PRO XI để break font trước khi place vào Ai.
Cách break font như sau:
http://www.kythuatin.com/f/forum/viewthread.php?forum_id=50&thread_id=43344&pid=246575#post_246575

2. Mình chưa sử dụng intelli curves để hiểu cái "khó khăn" như bạn đang gặp, phần cũng vì mình không đownloa được file đính kèm để biết rõ nó bị thế nào.

3. Việc chọn đối tượng không dễ, mình nghĩ như sau: Không chọn được chính xác đối tượng (do bị xuyên thấu, vị trí thực lại nằm ở layer dưới), chọn đối tượng bị bẽ thành từng chi tiết, v.v...) => Mình gặp rất ít trong file đã xử lý break font như đã nói ở 1.
Trong mọi hoàn cảnh. Từ lúc bảnh mắt, cho đến khi dùng làm đề tài để miên man trước giất ngủ.

phanrangphobien
thử file này xem có giúp ích được gì không nhé

https://www.mediafire.com/?9uv2409bqo9j3si
Tôi tư duy là tôi sống!.
Được sống là không hối tiếc.

quochieupham
phanrangphobien đã viết:

Chào anh. Tuyệt vời anh ạ

- Anh làm cách nào ạ. Chọn đối tượng rất dễ, file rất nhẹ, dễ thao tác. Anh hứng dẫn dùm em nha, em cảm ơn lắm

quochieupham
Thuongin đã viết:
1. Mình sử dụng Adobe Acrobat Reader PRO XI để break font trước khi place vào Ai.
Cách break font như sau:
http://www.kythuatin.com/f/forum/viewthread.php?forum_id=50&thread_id=43344&pid=246575#post_246575

2. Mình chưa sử dụng intelli curves để hiểu cái "khó khăn" như bạn đang gặp, phần cũng vì mình không đownloa được file đính kèm để biết rõ nó bị thế nào.

3. Việc chọn đối tượng không dễ, mình nghĩ như sau: Không chọn được chính xác đối tượng (do bị xuyên thấu, vị trí thực lại nằm ở layer dưới), chọn đối tượng bị bẽ thành từng chi tiết, v.v...) => Mình gặp rất ít trong file đã xử lý break font như đã nói ở 1.

Cảm ơn anh
Em sẽ thử

Thuongin
quochieupham đã viết:
phanrangphobien đã viết:

- Anh làm cách nào ạ. Chọn đối tượng rất dễ, file rất nhẹ, dễ thao tác. Anh hứng dẫn dùm em nha, em cảm ơn lắm

File rất dễ chọn đối tượng, dung lượng nhẹ, màu CMYK chuẩn. Không biết cao nhân này sử dụng liệu pháp nào mà mang lại lợi ích thần sầu quỷ khóc như rứa?

Mong sao cao nhân sẽ đại hỷ rộng lòng sẽ chia thủ thật như trên nhoé Frown

quochieupham
Thuongin đã viết:
quochieupham đã viết:
phanrangphobien đã viết:

File rất dễ chọn đối tượng, dung lượng nhẹ, màu CMYK chuẩn. Không biết cao nhân này sử dụng liệu pháp nào mà mang lại lợi ích thần sầu quỷ khóc như rứa?

Mong sao cao nhân sẽ đại hỷ rộng lòng sẽ chia thủ thật như trên nhoé Frown

A Thương tải được file của em chưa ?
- Đúng là file của anh phânrangphobien rất chuẩn. Em cũng thử place vào AI, dùng lệnh Flatten.. nhưng không convent outline ... thì cũng dễ chọn đối tượng hơn 1 chút đó anh. Nhưng cũng không được như file của anh phobienphanrang.

Thuongin
Tại hạ phỏng đoán phương pháp bí truyền của đại hiệp phanrangphobien chính là Release cliping mask (trong Ai) sau khi flatten file postscript để việc chọn lựa đối tượng của bạn đơn giản hơn :%

quochieupham
Xin các anh tiếp tục vào giúp đỡ em . Chân thành cảm ơn

quochieupham
up

quochieupham
phanrangphobien đã viết:

Anh vào giúp em đi anh ơi Smile

quochieupham
giúp em các anh ơi, em cảm ơn nhiều

AcrylassPrint
hiện tượng vỡ đối tượng vỡ hiệu ứng gây ra tình trạng là do file TK bằng corel xuất PDF rồi lại mở bằng AI hoặc ngược lại. Vì thế bạn chỉ cần open lại bằng corel là được rồi xử lý lại file, Xuất lại PDF và place vào AI để dàn trang là xong. Tất nhiên là để xử lý được file PDF khi place vào AI thì bạn phải làm thêm thao tác Flatten và Sau đó Release. Sau khi Release rồi lại Ungroup vài lần đến khi đối tượng bạn cần nó tách hẳn ra thì thôi. Vấn đề là do lúc xuất file chứ không phải là lúc mở nó ở AI nó mới bị thế (ít group, ít hiệu ứng, ít make hoặc powerclip trong file gốc thì file sẽ nhẹ và ít chi tiết hơn) còn muốn hướng dẫn cụ thể chắc hơi khó nên bác tham khảo thêm google xem nhé

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 1.66 giây
Diễn đàn đã có 83,016,963 lượt truy cập