Số người dùng online
· Khách: 6

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Những căn bệnh trầm kha trong ngành in: Bệnh "đạo đức giả"
trungitn
@sieudang: Bác ko phải đứng ra đại diện xin lỗi hộ ai hết. Tất cả ACE ngoài HÀ NỘI đều rất quý Bác và ACE Kỹ thuật In Miền Nam. Thôi Bác hãy tránh xa mấy cái rối rắm trên 4r này đi. Bác tập trung Xem giúp cái vụ 3F5 đi nhé
Bạn bè mỗi lúc một đông
Thạch Sanh thì ít Lý Thông thì nhiều

hahaha123
đúng KTI là tình yêu của anh em in, tình yêu có lúc đẹp có lúc buồn nhưng đã yêu thì ko bỏ được. tui ngày nào cũng lên đây coi các bài viết dù lúc này bài viết và kĩ thuật có vẻ bị hạn chế nhưng ko thể phủ nhận ko có DD KTI nào như cái này.

còn muốn gì thì alo gặp nhau nói riêng chứ lên đây nói năng lung tung wa cũng ko hay. nói xấu ng ta trước dơ miệng mình sau đó thúi tai ng nghe rồi cuối cùng mới ảnh hưởng ng bị nói xấu.

giadinh47
trungitn đã viết:
@sieudang: Bác ko phải đứng ra đại diện xin lỗi hộ ai hết. Tất cả ACE ngoài HÀ NỘI đều rất quý Bác và ACE Kỹ thuật In Miền Nam. Thôi Bác hãy tránh xa mấy cái rối rắm trên 4r này đi. Bác tập trung Xem giúp cái vụ 3F5 đi nhé

cái này nên xem lại,,,,Tôi đả tìm ra cái kiểu cười của @nguoihanoi. các bác vào đây xem xong cho ý kiến nha 99%
[url]http://www.kythua...ost_216224[/url]
http://www.kythua...ost_193929
http://www.kythua...ost_209453
Chỉnh sửa bởi giadinh47 vào lúc 12-11-2013 00:42
CÓ TIỀN ĐI XE HƠI UỐNG BIA ÔM
KHÔNG TIỀN ĐI XE ÔM UỐNG BIA HƠI

huyphong777
cuối năm mà các bác làm dzậy sóng quá, chắc tại rãnh hay sao ấy, chứ em bận cắm đầu trưa nay có bác @L gọi em hỏi đọc bài chưa, đến chiều tối h em mới lên đọ, quả thật em chả hiểu các bác đang nói gì, các bác có mếch lòng nhau thì gặp nhau như thằng đàn ông, ai đời lên đây vạch áo cho người xem lưng. mấy bác lập nhiều nick ảo quá làm em hoa cả mắt, như em đi không đổi tên ngồi không đổi họ cho đở chóng mặt ah.:~
Chuyên mua bán trao đổi & sửa máy cắt Decal
118 Xô viết nghệ Tĩnh - Tp.Bmt - Daklak
Tel 090 53 777 54 Skype & YH : huyphong..7

leo
giadinh47 đã viết:
trungitn đã viết:

cái này nên xem lại,,,,Tôi đả tìm ra cái kiểu cười của @nguoihanoi. các bác vào đây xem xong cho ý kiến nha 99%
[url]http://www.kythua...ost_216224[/url]
http://www.kythua...ost_193929
http://www.kythua...ost_209453

Bác đang có linh cảm về nhân vật này đúng không :z?
Nhưng linh cảm đôi khi cũng sai.
Phải tham chiếu lối hành văn: sử dụng từ, ngữ, bỏ dấu, smiley...
Nhiều người nghĩ lập ra nhiều nick thì không ai biết mà quên mất một điều quan trọng là lối hành văn chỉ có một. Nó như vân tay con người vậy, không thể bắt chước và không thể giả được Pfft.

Chẳng ai cấm thành viên lập nhiều nick, đó cũng là một cách làm mới mình, nhưng phải trong phạm vi cho phép.

Có một chuyện vui như thế này. Sau một cuộc trà dư tửu hậu, các tiền bối và hậu bối ngành in cao hứng lập ra tùm lum nick như: sieunhau, sieunham, sieuquay... và spam nhiệt tình trong các topic giải trí, ăn nhậu...
BQT lúc đó chỉ biết ngồi cười vì họ đâu làm gì sai quấy, họ tự trọng trong hành vi của mình.

Sau đó, các sieu... đó lại tiếp tục gặp nhau.
A hỏi B: Khai thiệt đi, cái nick sieu... kia là của ông đúng hem?
B bụp liền: Con khỉ! Nick đó của ông thì có :*.
A và B nhìn nhau thở dài: Vậy thằng C nó lừa mình :-.

Nhớ lại thời đó thiệt là vui, thiệt là thèm thịt cầy quá thể :w.
Chỉnh sửa bởi leo vào lúc 12-11-2013 01:04

Chúng ta không bao giờ nghèo đến mức chẳng có gì để cho đi

Click vào xem thông báo chuyên mục Download Vectors, Images

scramblerbike@gmail.com

huyphong777
hic hic em không linh cảm, không dựa vào ngoại cảm, em thấy thắc mắc llà em phone hỏi thẳng người có khả năng trả lời chính xác cho em. và em biết chính xác luôn. heheeCool thanks bác @L

minja
doansondesign đã viết:
Diễn đàn Kỹ Thuật in này là tình yêu của tôi. Dù bộn bề công việc nhưng mỗi ngày tôi vẫn ghé vào thăm và chia sẽ cùng anh em chung ngành nghề và chí hướng. Quỹ Từ Thiện Kỹ Thuật In? Tôi cũng có góp một chút tấm lòng tôi nơi đó, để qua anh em kỹ thuật in tôi chia sẽ chút tình thương, chút tấm lòng cho những mảnh đời bất hạnh. Và cũng có một lần tôi đi cùng các anh chị, một lần hiếm hoi thôi, tôi hiểu được giá trị con người, tình yêu, sự hy sinh của các anh chị trong diễn đàn dành cho các em bất hạnh.
Là một thằng đàn ông, bước qua nhiều ngã đường tội lỗi rồi, lương tâm đã chai sạn rồi, hóa sỏi đá rồi. Nhưng tôi đã không thể giữ được dòng nước mắt khi chứng kiến tình yêu, sự hy sinh, lòng thương xót của các anh chị dành cho các em nhỏ bất hạnh, cũng có thể dòng lệ tôi khóc thương cho các em hoặc khóc vì tình cảm giữa những con người xa lạ. Nhưng thật sự tôi tin tưởng và yêu quý các anh chị trong diễn đàn,
Có thể Người Hà Nội chưa tham gia những chuyến đi thiện nguyện đó nên chưa biết, chứ mỗi chuyến đi thì chi phí hóa đơn đều được scan và úp lên diễn đàn, cùng với diễn giải đầy đủ. Và những lời Người Hà Nội nói là một sự sỉ nhục cho lương tâm của con người, một sự xúc phạm ghê ghớm đến sự chia sẽ của anh chị em với những mãnh đời khó khăn bất hạnh, một sự hoài nghi ngu dốt.....Tôi đã từng đọc đâu đó lời nhắc nhở của nhà văn Nam Cao: “Sự cẩu thả trong bất kỳ nghề gì cũng là sự bất lương rồi. Nhưng cẩu thả trong văn chương thì thật là đê tiện”. Qua đây tôi xin Người Hà Nội hãy cân nhắc lời phát biểu của mình, vì sa chân thì có thể đỡ chứ lỡ lời thì hậu quả thật không thể tưởng tượng được....

Trước tiên cho phép mình được cám ơn bạn. (dù mình chưa đủ tư cách để thay mặt các bạn trong Ban từ thiện của diễn đàn). Nhưng mình cảm nhận được tình cảm của bạn và của những mạnh thường quân đã luôn đồng hành cùng Ban từ thiện của diễn đàn, dù mình cũng biết câu thanh giã tự thanh, nếu chúng ta không sai thì chó sủa mặc chó đường ta, ta cứ đi. Và các Bạn trong Ban từ thiện đã chọn giải pháp đó.
Nhưng riêng tôi vẫn thấy có một điều gì đó muốn lên tiếng động viên các bạn trong Ban từ thiện, các bạn đã có tấm lòng bác ái và đã biến tấm lòng đó thành hành động, cách làm của các bạn là vị tha, là đùm bọc, là chia sẻ....., khộng ngại gian khó, không mặc cảm mà sẵn sàng đi xin từng cá nhân, từng cơ quan, từng món quà nhỏ, không quản đường xa khó nhọc mang niềm vui đến với những cảnh đời cùng khổ ..... các bạn đáng được tôn trọng và khích lệ hơn là đáng bị chỉ trích, chỉ có những người thiếu hiểu biết mới nghĩ sai về các bạn, chỉ có những kẻ vô tâm mới có thể viết lên những câu chữ nghi ngờ và xúc phạm tấm lòng bác ái đó vì một mục đích nào đó.
Thôi thì các bạn đã có lòng bác ái, vị tha thì chắc cũng bỏ qua cho kẻ xúc phạm mình. Hãy xem như Họ mang quà đến tặng các bạn, các bạn không nhận Họ sẽ tự mang về hén!
Cuối cùng xin một lần nữa cám ơn bạn doansondesign một lần nữa vì những nhận xét của bạn và cũng xin chúc các bạn trong Ban từ thiện Chân cứng đá mềm trên con đường các bạn đã, đang và sẽ đi. Smile
Chỉnh sửa bởi minja vào lúc 12-11-2013 01:06
0932016737

lqhoa
@ACE kính mến!

lqhoa nhận được tin cập nhật liên tục về tình hình "bão" trên kythuatin.com và yêu cầu người phát ngôn của BQT cần có ý kiến chính thống để cơn "bão" không đi như "người xỉn rượu" rồi "cuốn trôi" những gì tốt đẹp đang có và vốn là rất ít ỏi trên diễn đàn trong thời gian gần đây...

Chủ đề bài viết này được đang trang mục "quán cafe kythuatin.com" nên có thể nói là chúng ta thảo luận hay tranh luận thoải mái như ngồi ngoài quán cafe; mà đã ra quán ngồi cùng nhau rồi thì chẳng có lý do gì phải căng thẳng rồi gây mất đoàn kết nội bộ nhỉ?

Lqhoa nhận thấy rằng chẳng có gì phải lời qua tiếng lại nặng nề về chủ đề này cả. Vấn nạn về đạo đức xuống cấp trong tình hình hiện nay là đáng báo động trong toàn xã hội chúng ta nói riêng và toàn cầu nói chung. Cái gì chưa rõ thì chúng ta có quyền thắc mắc, các gì chưa biết thì chứng ta có quyền hỏi... đó là chuyện thường tình. Vậy thay mặt BQT, lqhoa cũng xin chia sẻ những điều mà 1 số thành viên đang thảo luận ở đây chưa biết hay chưa rõ để mọi chuyện được sáng tỏ....

1.
...Vì khi người ta không cho nó là bệnh mà là thói quen rất tốt thì dần dần nó trở thành một trong những cầu thiết yếu cho cuộc sống hằng ngày như: ăn, uống, ngủ, sản xuất "phân bón" và giờ là NỔ.

Chủ thớt mới dẫn nhập chủ đề thì bị "NỔ" cái đùng bằng câu hỏi chẳng ăn nhập gì với chủ đề, và cái hay của câu hỏi đó là biến chủ đề "Bệnh đạo đức giả" thành nội dung khác...

Hahkahkhakhkah...xin mạo muội cho hỏi tiền từ thiện ai sử dụng ra sao trong ktismiley

Vụ này thì lqhoa xin tuyên bố rõ ràng luôn nhé: Tiền từ thiện trước và sau mỗi chuyến đi đều công bố rõ ràng, cụ thể trên diễn đàn (xem tại đây http://www.kythua...orum_id=82) và trong quá trình đi mua hàng hóa cho mỗi chuyến từ thiện luôn có từ 3 người trở lên cùng tham gia. Số tiền dư còn lại sau mỗi chương trình từ tháng 9 năm 2012 đến nay được chuyển cho 1 người hảo tâm và đầy uy tín "cất hộ" với mức lãi suất cam kết 3% (ba phần trăm) một tháng; cái này cao hơn gửi ngân hàng nên BQT quyết định chuyển gửi cho người hảo tâm đó, nếu mất thì BQT bồi đền đầy đủ (nếu có ai đảm bảo với lãi suất cao hơn thì giới thiệu cho BQT nhé). Trong chuyến từ thiện trung thu vừa qua cũng đã công bố cái này rất rõ ràng. Nếu bất cứ thành viên nào có thắc mắc về sự minh bạch của Quỹ từ thiện kythuain.com thì cứ hỏi công khai trên diễn đàn (hỏi chứ đừng khẳng định nhé nếu không có chứng cứ rõ ràng), lqhoa sẽ trả lời, nếu có tiêu cực trong vụ này thì lqhoa xin được bồi hoàn gấp đôi số tiền thất thoát. lqhoa cũng xin được bảo hiểm cho quỹ từ thiện kythuatin.com đến 1 tỉ đồng.

2.
Nếu ai đó từng khuyên góp tiền cho kti biết những acmin dùng tiền vào nhu cầu kinh doanh cho cá nhân mình thì sẽ nghĩ sao nhĩ...hakhkahkhakhka

Chửi cho ra vã, chém cho mõi tay chứ nghĩ ngợi gì mấy thằng đi kinh doanh trên trên tiền người khác quyên góp từ thiện để bỏ túi riêng... nhưng nếu toàn bộ tiền lời lại góp vào làm từ thiện thì nên hoan nghênh nhé hehehe (và dĩ nhiên nếu lỗ phải bỏ tiền túi bù vô cho đủ à nhen).

3.
... Rất mong tất cả các acmin cùng dập cho AD sáng mắt ra...

Cái này không biết nguoihanoi đang muốn nói đến AD là ai và làm "sáng mắt ra" là sáng như thế nào vì BQT đâu phải bác sĩ nhãn khoa. Tuy nhiên "cùng dập" không phải là "lối chơi" sở trường của BQT nên đừng rủ chơi chung kiểu đó nhen.

4.
Ai cũng thấy 4r này chết lâm sàng từ lâu rồi. Nó đã và sẽ hoàn thành chức năng duy nhất là “lưu trữ”.

Cái này nghe (chính xác là đọc) sao mà đau lòng đến thắt ruột. Vậy diễn đàn này có sống lại được không hay sẽ ra đi về nơi thiên cổ... Câu trả lời xin dành lại cho các thành viên hiện tại và tương lai vì BQT là thể xác còn các thành hiên là linh hồn, là sức sống của diễn đàn. BQT luôn cố gắng "xoa tim", truyền máu, kích não...để vượt qua trạng thài lâm sàng (nếu có) nhưng cái mấu chốt lại nằm ở các thành viên trong sự tham gia thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm... như thế nào cho diễn đàn sống tốt, sống khỏe và sống có ích.

Vậy không bàn cải về quỹ từ thiện, về những chuyện cá nhân tôn trọng hay tự trọng... nữa nhé. Mong chủ thớt tiếp tục nội dung chính của chủ đề..."Những căn bệnh trầm kha trong ngành in: Bệnh "đạo đức giả" nhưng cố gắng dẫn chứng thuyết phục nhé để ly cà phê thêm ngon Smile
Chỉnh sửa bởi lqhoa vào lúc 12-11-2013 01:06
AIMS Corporation - Lãng phí thời gian là lãng phí tất cả những gì mình đang có...và sẽ có!

giadinh47
Thế thì đả rỏ rồi @leo ngại không dám đối diện với 2 cái nick có liên quan
Tôi chỉ ra nhiều chổ để các bạn xem giống 99%
1- Kiểu cười
2- Cách viết bài có ...
Tôi nghỉ nếu vậy, nên đóng Topic này lại luôn đi.....Công tôi như Công Cóc....

quocdinh72
giadinh47 đã viết:

Bác giadinh47 trước có làm bên ngành công an à? Nghiệp vụ điều tra của mấy bác bên an ninh là phân tích thói quen và hành vi của tội phạm, từ đó người ta khoanh vùng để tìm ra hung thủ. Bác suy luận cũng hợp lý nhưng nên cẩn thận kẻo kết luận sai thì oan cho người ta. Pfft

Học kiểu phân tích và suy luận của bác em thực hành ngay đây. Em nói trước là suy đoán cho vui thôi, bác đừng để bụng nha.
Em đoán nick giadinh47 là của một thành viên nổi tiếng (không nêu tên) trước đây trên diễn đàn. Cơ sở nào để em suy đoán như vậy? Đó là cách hành văn, ngày tham gia diễn đàn, đặc biệt là lỗi sai chính tả rất đặc trưng (?) hkahkahkhkkahkhak Grin. Dưng mà em chưa dám kết luận đâu nha, vì kiểu sai chính tả đó trên diễn đàn này cũng có thêm 1 người sai giống vậy.
Theo nghiệp vụ công an thì ta sẽ khoanh vùng đối tượng, từ đó phân tích sâu hơn và dùng phương pháp loại trừ để tìm ra hung thủ. Nếu hung thủ không nhận tội thì ta dùng hạ sách là ép cung. hkahkahkhkkahkhak Grin

Đùa xíu cho không khí nhẹ nhàng thôi, bác giadinh47 đừng thấy em cười hkahkahkhkkahkhak mà đoán em là ông kia nhé.

Dạo này các nhà ngoại cảm sai tùm lum, mình đoán sai cũng không lạ. hkahkahkhkkahkhak Grin

leo
giadinh47 đã viết:
Thế thì đả rỏ rồi @leo ngại không dám đối diện với 2 cái nick có liên quan
Tôi chỉ ra nhiều chổ để các bạn xem giống 99%
1- Kiểu cười
2- Cách viết bài có ...
Tôi nghỉ nếu vậy, nên đóng Topic này lại luôn đi.....Công tôi như Công Cóc....

Bác quocdinh72 có linh cảm bác là người quen cũ? Cũng có cơ sở hihihi
Tôi không ngại đối diện hay tranh luận với ai cả, vì nếu ngại tôi đâu có lập ra topic này. Có điều, kiếm được người có thể tranh luận thẳng thắn, bài bản thì chưa thấy, toàn nói nhăng, nói cuội, nói ngang, ăn đằng sống nói đằng gió không thôi pác ợ.
Vấn đề tôi không quản lý cái quỹ kia nên không thể xử lý được. Việc ai người ấy làm pác ạ. Cái gì cũng có nguyên do hết. Chẳng qua nuông chiều quá thành ra cơ sự này thôi.

Chúng ta không bao giờ nghèo đến mức chẳng có gì để cho đi

Click vào xem thông báo chuyên mục Download Vectors, Images

scramblerbike@gmail.com

huyphong777
sieudang đã viết:
thôi tôi đại diện người Hà Nội xin lỗi bác nhé...

nếu là @nguoihanoi thì bác lập 1 topic mới mà làm, hic hic em xin cầm còi chạy trước oto vậy mấy bác đóng ( Xóa ) cái topic này để cuối năm ACE vui vẽ làm việc và giao lưu.Frown

giadinh47
Đúng rồi em và Bác @quocdinh72 gần giống như nhau mà. Em là @giadinh47
. Em là QUÁCH GIA ĐÌNH sn 4-7-1982 tại Trảng Bàng, Tỉnh Tây Ninh
. Bác là?
Kakhkahakhaha

quocdinh72
Hkahkahkhkkahkhak, vậy là em ngoại cảm sai.
Trường hợp này theo Tiến sĩ khoa học hay còn gọi là Nhà ma học Nguyễn Phúc Giác Hải là do em không có duyên với bác nên đoán trật Grin
Thành thật xin lỗi bác nhé Frown

huyphong777
người đi như cái này ở lại Hot. HkahkahkhkkahkhakCool
Chỉnh sửa bởi huyphong777 vào lúc 12-11-2013 02:32

DSFUTURE
mình tham gia diễn đàn khá lâu và biết sieudang chắc chắn là sieudang ko phải ai hếtGrin

A sieudang co "bề dày" thành tích rất hoành tráng ở miền Nam. với 1 xưởng in gia công thuộc dạng quy mô lớn đường Đất Thánh - Tân Bình , 31 Tô Hiến Thành- Q10. Mình đã làm việc nhiều lần nên khẳng định "ngoại cảm" sai :*Wink
Chỉnh sửa bởi DSFUTURE vào lúc 12-11-2013 02:49
Nhận Dạy kèm xử lý file in
Gmail: dsfe079@gmail.com
can 1 nhan vien thiet ke lam viec o Binh Duong

sieudang
trungitn đã viết:

Nói về nguoihanoi cho dù là ai? Đã làm gì? Hậu quả ra sao.... Tôi đều chịu hết. Tất cả diễn đàn này..ai trách móc gì....để lại lý do, tên tuổi, địa chỉ..sieudang sẽ đến tận nhà Cuối đầu xin lổi.... Còn lại đừng có làm gì thêm phửc tạp nhé.
hakhkhakhakhkahka:w

P/s Xin cảm ơn các anh em đã ủng hộ trong suốt thời gian qua. Thanks
Chỉnh sửa bởi sieudang vào lúc 12-11-2013 02:52

ntttrang16381
Bác giadinh47 cho em phone hoặc đc ở Trảng Bàng, quê của tui đó, làm quen, học hỏi nhé.
Chế bản In

CMYK_RGB
trungitn đã viết:

ông này bợ đít .....Hakahkahkhkkahkha:*:z
Chỉnh sửa bởi CMYK_RGB vào lúc 12-11-2013 03:58
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

TTN
Hakahkahkhkkahkha. Xin thông báo điệu cười này đã trở thành đặc trưng của KTI.
Anh em đăng ký độc quyền điệu cười này
Hakahkahkhkkahkha!

Grin:*Grin:*Grin:*Grin
Mấy bác đang cầm đá, có ném thì ném đi để em còn tránh, cứ dứ dứ mãi em biết đằng "chó" nào mà né Angry

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 3.88 giây
Diễn đàn đã có 83,023,649 lượt truy cập