Số người dùng online
· Khách: 6

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Góp ý một chút về ý thức một số mem
smallkid
dạo này lượn lờ 4rum thấy một số bạn đặt top thắc mắc các vấn
có những vấn đề mới, song cũng có một số vấn đề cũ đã được thảo luận trên 4rum. Tuy nhiên các top này đã trôi không biết đến chỗ nào rồi
Khi 1 mem nào đó đặt top thắc mắc thì một số nhận được các câu trả lời kiểu như sau:

Vụ này trên diẽn đàn cso bài viết rồi mà, tìm đi bạn

cái này các bài trước đã có bác longin hướng dẫn rồi chịu khó kiếm mà đọc

nói thật trả lời kiểu này chỉ tổ làm khó thêm cho người đặt câu hỏi mà thôi
nếu thực sự có ý tốt thì các bạn có thể hướng dẫn cách làm hoặc đưa link top mà bạn nói đến hoặc ít nhất là hướng dẫn cách tìm (tên top chẳng hạn, chứ nói tên người lập top thì có tìm đến già cũng chưa chắc ra)

mong các bạn có một chút ý thức trong việc trả lời top, đừng làm khó những mem mới

huyphong777
thay vì bác nhặt sạn thì bác trả lời cho các men mới luôn đi:^
Chuyên mua bán trao đổi & sửa máy cắt Decal
118 Xô viết nghệ Tĩnh - Tp.Bmt - Daklak
Tel 090 53 777 54 Skype & YH : huyphong..7

firefox
Chức năng tìm kiếm này cũng không tệ đâu vì nó xài google search

chỉ trách các mem mới nóng vội quá mà thôi Grin
Có khi nào trên dòng đời xuôi ngược
Ta vô tình.... quên kéo phẹt-mơ-tuya?

anhvinh
smallkid đã viết:
có những vấn đề mới, song cũng có một số vấn đề cũ đã được thảo luận trên 4rum. Tuy nhiên các top này đã trôi không biết đến chỗ nào rồi
Khi 1 mem nào đó đặt top thắc mắc thì một số nhận được các câu trả lời kiểu như sau:

nếu thực sự có ý tốt thì các bạn có thể hướng dẫn cách làm hoặc đưa link top mà bạn nói đến hoặc ít nhất là hướng dẫn cách tìm (tên top chẳng hạn, chứ nói tên người lập top thì có tìm đến già cũng chưa chắc ra)

mong các bạn có một chút ý thức trong việc trả lời top, đừng làm khó những mem mới

:ea:ea

yotex012
@ smallkid : bác rảnh rỗi thì cứ tìm giúp mọi người !
bác nên online 4f này 24/7 .... giúp all nhé ! thanks bác Grin

anhemta
anhvinh đã viết:
smallkid đã viết:

@ smallkid : bác rảnh rỗi thì cứ tìm giúp mọi người !
bác nên online 4f này 24/7 .... giúp all nhé ! thanks bác smiley

:ea:ea

thật là là bác smallkid khó tính quá đi, mem mới không chịu tìm hiểu cái mà mình muốn hiểu, lại bắt những người khác tìm hiểu cái đã hiểu cho những người muốn hiểu cái không hiểu....vì thế không hiểu bác đã hiểu cái mà người không hiểu muốn hiểu cái mà người đã hiểu nên không cần phải hiểu.
Chắc là bác đã hiểuGrin
Chỉnh sửa bởi anhemta vào lúc 24-10-2013 16:52

tan_lanht
Không biết mem mới trước khi hỏi có tìm kiếm hay không chứ vụ này BQT có LƯU Ý rồi mà.
:%

smallkid
tan_lanht đã viết:
Không biết mem mới trước khi hỏi có tìm kiếm hay không chứ vụ này BQT có LƯU Ý rồi mà.
:%

không phải mem nào cũng đủ trình độ để tìm và đọc được cái này
và cũng không phải mem nào cũng biết cách sử dụng công cụ tìm kiếm của 4rum (hay kể cả gg)

nếu thừa thời gian đến mức vào rep 1 câu
trên mạng có đấy, tự đi mà tìm

rồi phủi đít đi ra, chả nhẽ lại không đủ thời gian để chỉ cho ng đặt câu hỏi vị trí thanh tìm kiếm và từ khóa tìm kiếm hay sao

http://www.kythua...d_id=39141
Chỉnh sửa bởi smallkid vào lúc 24-10-2013 22:41

cuncoi
Chức năng tìm kiếm của google là dễ nhất và đỉnh rồi ,gõ mấy cái mình cần hỏi sau đó them chữ kythuatin vào cuối là ra cả mớ ,cách đây 3-4 năm đều ra hết
_www.kinhnoithat24h.vn
Cung cấp máy móc ,vật tư tranh kính , gạch 3D ,sơn kính ,sơn công nghệ & súng IWATA ,SATA các loại
Cung cấp các giải pháp in QC cao cấp In 3 lớp biển bạt xuyên đèn ĐT 0913229913

quocdinh72
Trước khi tạo chủ đề mới có hiện lên bảng thông báo mà hỏng mem nào chịu đọc hết trơn! Shock. Bị khóa nick thì đừng có khiếu nại nha Grin

firefox
smallkid đã viết:

không phải mem nào cũng đủ trình độ để tìm và đọc được cái này
và cũng không phải mem nào cũng biết cách sử dụng công cụ tìm kiếm của 4rum (hay kể cả gg)

1. Thành viên mới khi đăng nhập sẽ có 1 danh sách các bài viết huớng dẫn các điều cần lưu ý khi tham gia diễn đàn nằm bên tay phải. Danh sách này luôn hiển thị mỗi khi đăng nhập trong vòng 30 ngày tính từ ngày thành viên đăng ký vào diễn đàn.

2. Công cụ tìm kiếm đuợc bố trí để có thể tìm kiếm mọi lúc mọi nơi. Công cụ này xài của Google là hãng tìm kiếm mạnh nhất hiện nay nên chắc chắn sẽ tìm chính xác nhất những gì ta yêu cầu.

3. Truớc khi gửi bải đều có các dòng lưu ý bằng chữ đỏ to đùng như hình chụp của bác quocdinh72 vừa gửi.

Nên có thể kết luận là thành viên mới chỉ cần trình độ đọc đuợc tiếng Việt là có thể biết đuợc cần làm gì rồi (cái này chắc 99,9999% thành viên của diễn đàn đều đạt yêu cầu). Nên những lý do bác nói đều là ngụy biện, chỉ vì ý thức của các thành viên mới quá kém & luời biếng mà thôi, đừng bào chữa cho họ nữa. Grin Muốn ăn thì lăn vào bếp, các cụ đã nói rồi.
Có khi nào trên dòng đời xuôi ngược
Ta vô tình.... quên kéo phẹt-mơ-tuya?

huyphong777
woa bác @quocdinh72, @firefox nói hay quá tặng mỗi bác 1 điểm khuyến mãi thêm 1 điểm nữa ,heheeeee
Cool
Chỉnh sửa bởi huyphong777 vào lúc 25-10-2013 15:59
Chuyên mua bán trao đổi & sửa máy cắt Decal
118 Xô viết nghệ Tĩnh - Tp.Bmt - Daklak
Tel 090 53 777 54 Skype & YH : huyphong..7

smallkid
việc xử lý vi phạm tất nhiên sẽ do BQT quyết định
nhưng việc các mem vào rep một cách vô ý thức, trách nhiệm cũng chẳng làm cho tình hình khá lên, hay góp ích gì cho 4rum
tại sao không hướng dẫn, cảnh báo mà lại rep 1 câu góp phần làm loãng cả 4rum
mình xin đính chính lại: ở đây mình không bàn về việc các mem mới lập topic có đúng quy định hay không, mà là bàn về ý thức các mem cũ khi tham gia trả lời các topic trên 4rum
Angry
Chỉnh sửa bởi smallkid vào lúc 25-10-2013 16:32

InPIGUP
Em chỉ nghe rằng: Tạo nhiều chủ đề cùng câu hỏi làm loãng 4R thôi chứ chưa bao giờ thấy ai nói CM nhiều làm loãng 4rum.

_ NM và OM, ai thích làm gì thì làm. NM vào hỏi " Vớ Vẩn " Thì OM có quyền tư vấn " Vẩn vơ ", nhiệt tình làm gì trong khi họ đưa câu hỏi hời hợt. Chưa kể là 4R KTI này chắc phải hơn 90% là Nick ảo. Nỡ máy gặp phải mấy thằng " Ném đĩa " mình mà nhặt phải thì hóa ra là " Cờ Hó " à. Vụ này tháng 11/2013 có rồi còn gì, Thành Đạt đó, mấy anh nhớ không. Tự biên tự diễn có điều kịch bản kém quá nên không Thành công.

* Tự dưng sao Xuyến nhớ cái chủ đề này ghê luôn ớ! http://www.kythua...d_id=38967
Chỉnh sửa bởi InPIGUP vào lúc 14-03-2014 01:50
Máy in cũ chuyên cung cấp máy in epson t60,
máy in epson 1390
hàng mới hoặc cũ,
máy in epson 1400
hàng mới hoặc cũ, máy in epson r230 đặc biệt có máy in epson Pm-A970 từ nhật bản in ấn ảnh chuyên nghiệp

Máy in cũ, Máy in chuyển nhiệt, Máy in thẻ nhựa, Máy in Epson 1400

imv
Có dấu hiệu lạc đề rồi, stop cho nó lành các bác hỉGrin, chứ ko lại giúp "ai đó"đạt được mục đích "gì đó"Pfft?
Công Ty Cổ Phần Quốc Tế Minh Việt
87 Hoàng Văn Thái, Phú Mỹ Hưng, P Tân Phú, Quận 7, TP HCM
Số điện thọai: (84-8) 5416 5858
Website: www.imv.com.vn

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.06 giây
Diễn đàn đã có 83,016,017 lượt truy cập