Số người dùng online
· Khách: 13

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Liên doanh nước ngoài- Bác nào quan tâm
botgao
Hiện có 1 đối tác của nước ngoài muốn liên doanh với công ty em tập trung lĩnh vực bao bì, em ko biết bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo em với
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

DSFUTURE
một số nhà đầu tư nước ngoài sang Việt Nam ! rất nhiều vấn đề họ cần người việt nam mình đứng ra phân tích đi đầu trong đàm phán - gầy dựng cái sườn của một hệ thống - nhân sự...v.v khi đã ổn định bạn có thể mất luôn đối tác khách hàng. ( cẩn thận chút Grin)
Chỉnh sửa bởi DSFUTURE vào lúc 23-05-2013 01:41
Nhận Dạy kèm xử lý file in
Gmail: dsfe079@gmail.com
can 1 nhan vien thiet ke lam viec o Binh Duong

buacui
botgao đã viết:
Hiện có 1 đối tác của nước ngoài muốn liên doanh với công ty em tập trung lĩnh vực bao bì, em ko biết bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo em với

Quy luật tự nhiên, Cá Lớn Nuốt Cá Bé.....bạn hãy thận trọng trong việc này
2 người Việt Nam chung vốn làm ăn mà còn có nhiều bất đồng về quan điểm. Nói chi là Doanh nghiệp Nước ngoài
Thôi thì thuyền bé đánh bắt gần bờ bạn ạ
Chuyên: Sửa Chữa, Mua Bán Máy In Offset.
Tư vấn và cung cấp phụ tùng ngành in
Vận chuyển, lắp đặt thiết bị in
ĐT: 0903 371834
email:
buacui2010@gmail.com

InPIGUP
Em thấy đối tác nước ngoài ( Tây, Tàu, Nhật đều có cả )qua Việt Nam một thời gian là cong đít lên mà chạy. Tàu mà nó còn ngán mình nữa là

* Nếu kinh doanh mà không vì lợi ích lâu dài thì em khuyên bác đừng làm ăn với họ. Dễ mang tiếng lắm
Máy in cũ chuyên cung cấp máy in epson t60,
máy in epson 1390
hàng mới hoặc cũ,
máy in epson 1400
hàng mới hoặc cũ, máy in epson r230 đặc biệt có máy in epson Pm-A970 từ nhật bản in ấn ảnh chuyên nghiệp

Máy in cũ, Máy in chuyển nhiệt, Máy in thẻ nhựa, Máy in Epson 1400

cuncoi
botgao đã viết:

Cái này khó nói quá ,người thành ,người bại .Bác liên doanh rồi chỉ giáo cho em nhaCoolCool
_www.kinhnoithat24h.vn
Cung cấp máy móc ,vật tư tranh kính , gạch 3D ,sơn kính ,sơn công nghệ & súng IWATA ,SATA các loại
Cung cấp các giải pháp in QC cao cấp In 3 lớp biển bạt xuyên đèn ĐT 0913229913

trandam_nl
Liên doanh cũng tốt nhưng nếu bạn liên doanh với đối tác châu Âu thì càng tốt hơn chứ còn tàu thì ở VN mình nó tràn sang nhiều quá rồi.
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

brightstar2
botgao đã viết:

Bác liên doanh trước xem thế nào , có kinh nghiệm rồi bác chỉ giáo lại cho anh em , nếu có hi sinh thì bác xả thân trước , để anh em bit đường mà tính .Grin hehe

nightwind9
Anh rãnh thì msg em. Có gì em sẽ cố hết sức để tư vấn. Hiện tai cty em cũng đag làm ăn với nước ngoài cho nên ít nhiều chắc cũng có thể giúp đỡ anh chút chút.
Cty TNHH TM&DV Trường Lộc Sinh

cuncoi
nightwind9 đã viết:
Anh rãnh thì msg em. Có gì em sẽ cố hết sức để tư vấn. Hiện tai cty em cũng đag làm ăn với nước ngoài cho nên ít nhiều chắc cũng có thể giúp đỡ anh chút chút.

Liên doanh khác hẳn với làm ăn nghe
_www.kinhnoithat24h.vn
Cung cấp máy móc ,vật tư tranh kính , gạch 3D ,sơn kính ,sơn công nghệ & súng IWATA ,SATA các loại
Cung cấp các giải pháp in QC cao cấp In 3 lớp biển bạt xuyên đèn ĐT 0913229913

quocdinh72
botgao đã viết:

Bác xem loạt bài trên báo Thanh Niên viết về chuyện doanh nghiệp nước ngoài thâu tóm doanh nghiệp Việt Nam nè. Không biết công ty bác có lớn không? Mấy con cá mập nước ngoài bự lắm, nó nuốt công ty bác chưa biết lúc nào Grin
http://www.thanhn...-hieu-viet
Chỉnh sửa bởi quocdinh72 vào lúc 17-07-2013 02:00

nightwind9
quocdinh72 đã viết:
botgao đã viết:

Bác xem loạt bài trên báo Thanh Niên viết về chuyện doanh nghiệp nước ngoài thâu tóm doanh nghiệp Việt Nam nè. Không biết công ty bác có lớn không? Mấy con cá mập nước ngoài bự lắm, nó nuốt công ty bác chưa biết lúc nào Grin
http://www.thanhn...-hieu-viet

Thì hiểu Liên Doanh khác làm ăn. Nhưng ý em là em muốn giúp đỡ được gì thì giúp đỡ. Em đã đi công tác nước ngoài khá nhiều rồi, nên cũng có thể tư vấn hoặcphie6n dịch cho anh cũng được. Liên doanh là góp vốn thành lập tại Việt Nam. Chắc công ty nước ngoài muốn giảm chi phí và có người am hiểu thị trường nên mới liên doanh, chứ không không đầu tư thẳng, khó và mất thời gian.
Cty TNHH TM&DV Trường Lộc Sinh

lqhoa

Chủ đề này đã được đề cập cách đây 5 tháng, chưa có thảo luận thật sự trọng tâm nên chắc có lẽ "phi vụ" này đã không thành vì ngay bản thân botgao cũng đang tù mù.

Trong kinh tế có rất nhiều thuật ngữ khiến cho người đọc (chủ doanh nghiệp không được đào tạo cơ bản cũng như ít nghiên cứu) dễ dàng hiểu nhầm nếu không nghiên cứu kỹ. Cũng chính vì sự hiểu nhằm ấy mà nhiều "mối duyên" giữa doanh nghiệp trong nước và nước ngoài mau chóng bị đỗ vỡ.

Trước khi bàn luận về vấn đề "làm ăn như thế nào" với mấy doanh nghiệp nước ngoài thì trước hết nên bàn luận về các khái niệm.

Hợp đồng liên doanh: Hợp đồng liên doanh là văn bản kí kết giữa (các) bên Việt Nam và (các) bên nước ngoài liên kết để thành lập doanh nghiệp liên doanh tại Việt Nam. Bên Việt Nam là một bên gồm một hoặc nhiều doanh nghiệp Việt Nam thuộc mọi thành phần kinh tế. Bên nước ngoài là một bên gồm một hoặc nhiều nhà đầu tư nước ngoài. Nhà đầu tư nước ngoài có thể là cá nhân hoặc tổ chức nước ngoài đầu tư vào Việt Nam. Việc kí kết và thực hiện hợp đồng liên doanh cũng như thủ tục thành lập doanh nghiệp liên doanh tại Việt Nam được quy định trong Luật đầu tư nước ngoài tại Việt Nam. (Từ điển Luật học trang 234)

Hợp đồng hợp tác kinh doanh (BCC) là hình thức đầu tư được ký giữa các nhà đầu tư nhằm hợp tác kinh doanh phân chia lợi nhuận, phân chia sản phẩm mà không thành lập pháp nhân. (59/2005/QH11)

Hợp đồng hợp tác kinh doanh: Theo Luật đầu tư người nước ngoài tại Việt Nam là văn bản kí kêt giữa nhà đầu tư nước ngoài với doanh nghiệp Việt Nam thuộc mọi thành phần kinh tế, để tiến hành hoạt động đầu tư tại Việt Nam trên cơ sở quy định trách nhiệm và phân chia kết quả kinh doanh cho mỗi bên mà không thành lập pháp nhân. Đối tượng, nội dung, thời hạn kinh doanh, quyền lợi, nghĩa vụ, trách nhiệm của mỗi bên tham gia hợp đồng, quan hệ giữa các bên thỏa thuận và ghi trong hợp đồng hợp tác kinh doanh. Hợp đồng hợp tác kinh doanh được soạn thảo và kí kết theo quy định của pháp luật Việt Nam, có hiệu lực kể từ ngày được cấp giấy phép đầu tư (Từ điển Luật học trang 233)

Hợp đồng Là sự thỏa thuận giữa các bên có tư cách pháp nhân hoặc giữa những người có đầy đủ năng lực hành vi nhằm xác lập, thay đổi, phát triển hay chấm dứt quyền, quyền lợi và nghĩa vụ của mỗi bên. Có nhiều loại hợp đồng như: hợp đồng mua bán, hợp đồng vận chuyển, hợp đồng thuê mượn tài sản, hợp đồng vay tiền, hợp đồng dịch vụ, hợp đồng bảo hiểm, hợp đồng gia công, hợp đồng chuyển giao công nghệ, vv. Hợp đồng phải được thể hiện bằng văn bản, nếu hợp đồng với đối tác nước ngoài thì phải lập văn bản bằng tiếng mẹ đẻ của các bên tham gia hợp đồng và bằng ngôn ngữ thông dụng trên thế giới (tiếng Anh, Pháp), các ngôn ngữ ghi rõ trong hợp đồng đều có giá trị pháp lí như nhau. Hợp đồng phải có chữ kí đầy đủ của những người có thẩm quyền của các bên. (Từ điển Luật học trang 231)

Vậy bạn muốn hợp tác với nước ngoài bằng kiểu nào? Nếu liên doanh thì phải thành lập 1 công ty Liên doanh theo Luật Doanh nghiệp và Luật đầu tư. Nếu hợp tác trên từng đơn hàng cụ thể thì làm Hợp đồng, căn cứ theo hợp đồng để làm cho đúng thì chẳng ai có thể bắt bẻ mình gì hay "nuốt" mất công ty của mình... Lưu ý là không có cái kiểu "liên doanh chung chung".

Bác quocdinh72 có viết:
Bác xem loạt bài trên báo Thanh Niên viết về chuyện doanh nghiệp nước ngoài thâu tóm doanh nghiệp Việt Nam nè. Không biết công ty bác có lớn không? Mấy con cá mập nước ngoài bự lắm, nó nuốt công ty bác chưa biết lúc nào smiley
http://www.thanhnien.com.vn/pages/tags.aspx?tag=cuoc-chien-thuong-hieu-viet

Cái này là chuyện khác nữa bác nhen Pfft Đó là việc "tham gia cuộc chiến không cân sức". Còn liên doanh với nước ngoài trong ngành in thì thực chất chúng ta có rất nhiều lợi thế và có nhiều cái được hơn mất... bởi mình có gì đâu mà mất Grin
AIMS Corporation - Lãng phí thời gian là lãng phí tất cả những gì mình đang có...và sẽ có!

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.10 giây
Diễn đàn đã có 75,221,802 lượt truy cập