Số người dùng online
· Khách: 3

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,415
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Xin hướng dẫn in facing page lên giấy a3
kaze_Flora
Em thiết kế 1 file catalogue bằng indesign, kích thước mỗi trang cỡ a4, và có sử dụng facing pages.
Sếp em thì muốn dùng máy in a3 của công ty để in trực tiếp tự túc file catalogue đó, vậy mình phải làm sao để có thể in facing pages lên khổ giấy a3(1 tờ a3 sẽ in lun trang đôi)?giống in như trong file thiết kế indesign của mình
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

thuantanthanh
castalog chắc số trang cung không nhiều lắm, theo minh để tiên trhao tác bạn ddwa về PDF rồi qua một số phần mềm khach thao tác cho tiện,
Hạnh Phúc thật giản đơn!
-------------------------------------------------------
TT Thiết kế in INTAN
0979.019.044/0986.665.733

khoalt
kaze_Flora đã viết:
Em thiết kế 1 file catalogue bằng indesign, kích thước mỗi trang cỡ a4, và có sử dụng facing pages.
Sếp em thì muốn dùng máy in a3 của công ty để in trực tiếp tự túc file catalogue đó, vậy mình phải làm sao để có thể in facing pages lên khổ giấy a3(1 tờ a3 sẽ in lun trang đôi)?giống in như trong file thiết kế indesign của mình

Bước 1: Export file sang PDF
Bước 2: Mở file bằng Acrobat, dùng pluggin Quite Imposition và chọn chức năng Booklet để tạo tay sách như bạn yêu cầu.

Xem thêm về Quite Impositon tại đây

http://kythuatin....read_id=62

ntttrang16381
Chọn export PDF với chức năng facing pages luôn, vậy là có trang đôi từ pdf luôn.

Hiện tại máy ở nhà không có Indesign nhưng mình nhớ không lầm là trong hộp thọai in có tùy chọn facing pages lúc in đó, bạn ktra lại các tùy chọn trong hộp thoại in nhé.

Mong hồi âm.
Chế bản In

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.02 giây
Diễn đàn đã có 83,416,294 lượt truy cập