Số người dùng online
· Khách: 1

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Giúp đỡ máy in không ra mực
xinhocnghe
Tôi có cái máy in Epson C67. Không hiểu sao hơn tuần nay không in màu đen được. Đã clean đầu in nhiều lần nhưng vẫn vậy. In text chỉ ra 3 màu còn màu đen không ra. Có bác nào biết cách khắc phục ( xin đừng chỉ cách mang ra thợ sửa vì tôi ở xa TP, đi lại hơi bất tiện và đó là cách cuối cùng). Rất cảm ơn.

betam
baq in muc zin hay bom lại vậy?
mực đen Ko ra là do Đầu phun bị bẩn.tháo bình mực ra coi còn giọt nào Ko.sau đó dùng ống bơm loại 20cc bơm và hút chân không nhiều lần đầu phun. sau đó bơm 5cc mực đang xài vào bình mực và 2cc vào đầu phun(2cc này chảy thấm xuống máy nhớ lău nha) làm từ màu 1 đừng để lộn màu nhé
chúc bạn thành côngSmileSmile

simboy
neu ban lam cách như betam ma vẫn kô ra nên mua hóa chất ngâm đầu phun dành cho mưc dầu (nếu bạn đang xài mực zin) hay mưc nước. giá 80.000 đến 120.000d

laphong
Ngoài ra bạn cũng có thể dùng ống bơm hút một ít cồn pha loãng. Sau đó đưa sát ống bơm vào đầu phun và hút lẹ tay. Mực cặn sẽ theo ống bơm ra ngoài. Lắp lại các hộp mực --> tiếp tục in. tôi đã dùng qua 2 máy epson C 67 rồi nên mấy vụ này ká rõ
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

xinhocnghe
Cám ơn các bạn đã giúp đỡ. Đang tìm mua ống bơm. Sẽ thông báo kết quả. Một lần nữa xin cảm ơn.

taydo
Để khắc phục sự cố này trước hết bạn phải kiểm tra kỹ càng rồi mới thao tác.
Trước hết hãy tháo cartridge màu đen ra kiểm tra phía trên coi hai con chip có ăn khớp với nhau hay không (nếu không khớp hãy dùng keo hai mặt loại dày để làm việc này), sau đó kiểm tra mực trong cartridge (hãy lắc nhẹ), kiểm tra đầu phun coi có bị đọng mực thành giọt (nếu có chắc chắn đã bị nghẹt, hãy dùng nước sạch khoảng 50 độ để ngâm trong 10 phút). Dùng ống chích cũng được nhưng nếu không quen sẽ hư luôn đầu phun.
Chúc bạn thành công.
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.03 giây
Diễn đàn đã có 83,016,383 lượt truy cập