Số người dùng online
· Khách: 6

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
Diễn đàn kỹ thuật in Việt Nam » Phần mềm thiết kế - chế bản » Adobe Illustrator
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
bị lỗi khi chuyển từ AI sang corel
tinhphieulang1004
các bác cho minh hỏi,máy của minh dang cài AI cs4,mình thi k quen xài phần mềm này lắm.chi quen xài corel thoi.khi khách hang gởi cho mình một file AI ,minh chuyển qua corel thi bị lổi.không chuyển được.mong các bác chỉ giùm cách khắc phục.cảm ơn các bác trước nhé.
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

thanhtrungds
Mình không biết bạn làm bên quảng cáo hay thiết kế, mình làm bên chế bản in lụa vì in thường phải chồng màu lên thường phải đồ lại hình vẽ nên khi khách hàng gửi file AI hay file đuôi pdf mình thường mở bằng AI rồi chuyên về file autocad sau đó import vào corel thế là ok. Còn ai có cách nào hay hơn thì mình không biết chúc bạn thành công.:z

tinhphieulang1004
mình cũng lam bên in lụa.cũng vẽ theo những chi tiết ma khách hàng yêu cầu
nhưng thường lúc trước minh chuyển qua dc,con thời gian gần đây thi bi vậy.mình không biết phải làm sao.các bac chi giùm minh với...

thanhtrungds
Bạn làm theo hướng dẫn này xem sao nha. không thi gửi file cho mình mình chuyển dùm cho hom thư gmail của mình là thanhtrungds@gmail.com.
1. vào file =>export=>chọn save file autocad=> sau đó chọn thông số như bảng này rồi nhấn ok. Tiếp theo bạn mở corel rồi import vô là được

tinhphieulang1004
mình gởi file wa bac chuyên giùm minh nha
may minh mới cài lai win nw6n chưa cài autocad dc

thanhtrungds
Mình có bảo bạn cài autocad đâu mình chỉ bảo bạn chuyển từ file ai sang autocad thôi sau đó import vô corel là xong mà. Mà mình làm xong cho bạn rồi đó bạn mở hòm thư ra xem nhân được chưa vậy.

dan chi
AI CS4 corel không có nhận. Mở file AI lên, nhấn ctrl +shift +S(lưu lại file ), phần version chọn Illustrator 9 hoặc Illustrator10, xong qua core mở lên bình thường.

Tất cả các file AI có version > Illustrator 9 (hoặc Illustrator 10)cứ giảm version xuống Illustrator 9 hoặc Illustrator 10, qua corel là mở đc hết, không cần phải chuyển qua autocad

corel chỉ ko nhận các hiệu ứng bên AI mà thôi
Cafe không đường
0919 892 980

thanhtrungds
bạn chuyển sang vậy nó chỉ ở dạng fie ảnh làm sao tách được màu => làm sao co thể ra film đây chẳng lẽ bạn lại ngồi vẽ lại chăng vậy thì mất thời gian lắm. làm cách của mình chỉ thì hình chuyển sang ở dạng vector lên bạn chi việc tách màu là ok. Không biết bạn có biết gì về in lụa không vậy?

mongchoem04
Không phải file CDR nào cũng chuyển tất qua AI được.
Tuỳ file, tuỳ hình hình.
Tham khảo trên DĐ này có nhiều bài phân tích.
( AI # CDR là 2 hãng khác nhau )

tinhphieulang1004
cảm ơn các bác nhiều nhé.làm theo các bác mình đã xong và xuất phim luôn rồi.lần sau có gì thắc mắc mong các bác chỉ giúp nhé.

hoaianhdesigner
xin chào các anh chị và các bạn!
khách hàng gửi cho mình file AI nhưng mình không sử dụng rành AI, mình import file AI vào corel X6 bị lỗi.
Mình save as thành file EPS hoặc PDF sau đó import vào corel X6 vẫn bị lỗi.
Mong các anh chị và các bạn giúp mình chuyển file Ai sang file Corel X6 giúp mình.
File nằm trong link bên dưới
https://www.mediafire.com/?glwffo63w0za87z

Xin cảm ơn các anh chị và các bạn.
Chỉnh sửa bởi hoaianhdesigner vào lúc 28-09-2015 19:16

hanamichi_tk
khách hàng gửi cho mình file AI nhưng mình không sử dụng rành AI, mình import file AI vào corel X6 bị lỗi.
Mong các anh chị và các bạn giúp mình chuyển file Ai sang file Corel X6 giúp mình.

Bạn xoá bớt những màu Pantone ko sử dụng, rồi save PDF. Bạn Import vào Corel lại thử xem.

TPT
Uả sao kỳ vậy ta, mình cũng thường làm như vậy mà có bị j đâu.
Các bạn thử làm cách của mình xem ha,
mở file ai lên -> save as -> chọn đuôi pdf -> save -> cửa sổ hiện lên, ở ô adobe PDF reset nhấn muỗi tên sổ xuống chọn (Press quality) -> save PDF. vậy là xong, màu chuyển hay màu j cũng ok hết.

qdesign
------------------
Ông hoaianhdesigner này chắc cú bên vinatoyo, file bên đó tui sửa cho hết rồi còn gì.
Đúng như bạn trên nói đó, xóa pantone đi sẽ ko bị lỗi.
-* Mấy ông chế bản in lụa trên nữa, ko học thêm AI hoặc Acrobat đi, cứ phải chuyển qua lại chi mất công

tuanga
http://www.mediafire.com/download/p2o2aqfov0gf5qd/Untitled-2.cdr

inhabaominh
Bạn thử mở file AI lên, sau đó save về đuôi EPS, hạ vison xuống CS4, sau đó mở Corel import vô. Nếu File AI mà có hình ở dạng JPEG là chịu thôi ko import dc

hoaianhdesigner
tuanga đã viết:
http://www.mediafire.com/download/p2o2aqfov0gf5qd/Untitled-2.cdr

xin cảm ơn!

hoaianhdesigner
hanamichi_tk đã viết:

Bạn xoá bớt những màu Pantone ko sử dụng, rồi save PDF. Bạn Import vào Corel lại thử xem.

Xin cảm ơn.

hoaianhdesigner
qdesign đã viết:
------------------
Ông hoaianhdesigner này chắc cú bên vinatoyo, file bên đó tui sửa cho hết rồi còn gì.
Đúng như bạn trên nói đó, xóa pantone đi sẽ ko bị lỗi.
-* Mấy ông chế bản in lụa trên nữa, ko học thêm AI hoặc Acrobat đi, cứ phải chuyển qua lại chi mất công

Quyền đấy à?
File này file mới chứ không phải file cũ.
Đúng là nó bị lỗi pantone

hoaianhdesigner
inhabaominh đã viết:
Bạn thử mở file AI lên, sau đó save về đuôi EPS, hạ vison xuống CS4, sau đó mở Corel import vô. Nếu File AI mà có hình ở dạng JPEG là chịu thôi ko import dc

Làm cách này vẫn không được bạn ơi

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.16 giây
Diễn đàn đã có 71,081,805 lượt truy cập