Số người dùng online
· Khách: 20

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Cảm xúc
Di Di
Thứ Hai mở mắt
Café - ngồi dễ thở
Thứ Ba - khói bụi đầy trời
Những con đường thành phố
di dộng.

Thứ Tư - mũ bảo hiểm
kẹt xe.
Anh không nhận ra em
đôi mắt thân quen
nụ cười công sở
khẩu trang

em chìm vào mạng
internet.

Thứ Năm - hoài công đợi tìm.

Thứ Sáu - gặp cô bé tóc ngắn
khoe rốn xinh.
Giọng nói như câu thơ, trẻ.

Thứ Bảy - vụt qua
nụ hôn vội.

Chủ Nhật - rớt bên hè phố
Câu nói yêu em............

( Viết cho một người...........)
Vanity. Always vanity. Absolute vanity...

nguyentai79
Có những nỗi buồn chẳng kịp gọi thành tên
Có những nỗi nhớ trong đêm còn khắc khoải
Em nơi đâu có bao giờ trở lại?
Phố đã lên đèn ai còn đứng chờ ai!
ĐÊM BUỒN:ea

Di Di
Nếu anh lừa dối em
Trời vẫn xanh
Mây vẫn bay
Những hẹn hò yêu thương
Chẳng bao giờ thay đổi
Đến một ngày mưa chẳng biết buồn
Rơi rất vô tư...

Nếu anh lừa dối em
Hạnh phúc như mây
Tình yêu là gió
Em yếu mềm nhỏ nhoi như cỏ
Sao níu mây cao, giữ gió xa vời?

Thì thôi!
Anh,
Dẫu đắng cay cũng là lời chân thật
Nước mắt trong veo cũng không thể ngọt ngào...

Anh đi rồi gió thôi hết xôn xao
Mà gom thành bão lớn
Em!
Hạnh phúc bây giờ xa như một vì sao...

Nếu anh lừa dối em
Bão có mạnh thế này???

:j

nguyentai79
Đi hết một buổi chiều.
Vẫn thấy mình không là chiếc bóng
Đi hết một tình yêu
Mới nhận ra khuôn mặt của ảo vọng
Dưới khuôn mặt ấy
Chúng ta cứ mãi kiếm tìm nhau!:w

Di Di
Có những buổi sáng chạy xe thật chậm, bao người qua mặt, bao xe nhấn còi, lừng lững mà đi...

Có những buổi chiều không về nhà vội, không cần đến trường, chẳng ai đợi, không ai điểm danh...

Có những tối không biết làm gì để đừng đến ngày mai, để khỏi gặp những buổi mai nhàn hạ. Bỗng chốc lọt vào đám kẹt xe, không cau có gì...

Chiếc điện thoại cũng rảnh rang cả ngày dù trong vùng phủ sóng, không một tin nhắn, không cuộc gọi nhỡ, chỉ âm thầm đếm nhịp thời gian...

Đó cũng không phải là ngày chủ nhật.
Ta cần có ai?

Lừng lững ta trôi giữa dòng đời, người đi đâu quá vội. Người nối đuôi nhau bất tận, triền miên. Những vòng xe cuốn đi trong vô thức. Bất ngờ gặp một người quen mà lòng chưa kịp thấy vui hơn, rồi người đi như gió cuốn sau khi để lại câu chào "gặp lại sau nhé!"...

Thảng trong cuộc đời ta gặp những ngày như thế. Nhẹ hẫng, lưng chừng. Chợt thèm những vòng xe có đích, những đợi chờ, trách cứ, những bận rộn vô chừng. Chợt sợ sống một đời không biết gì vội vã...!
Chỉnh sửa bởi Di Di vào lúc 25-05-2010 04:18

nguyentai79
Nhiều khi đang đi trên đường phố đông người
Tôi giật mình sững lại
Đột nhiên hiện về khuôn mặt quen thân ấy
Rồi lướt nhanh, thuắt lạ giữa dòng đời
Em rõ ràng không có ở đây
Ai đó giống mà lại không thể giống
Nhưng tôi vẫn muốn mãi mãi được giật mình xúc động
Được thấy em nhiều ở chốn không emSad

Di Di
Sáng chủ nhật, loanh quanh shoping, ghé hàng mỹ phẩm em phá lên cười khi cô chuyên viên trang điểm giới thiệu về một loại nhũ làm cho mắt các cô gái sẽ long lanh đầy bi kịch như đang có hai giọt lệ đọng nơi mi. Cô bảo như thế sẽ làm con gái hấp dẫn hơn trong mắt cánh đàn ông bởi sự mong manh, yếu đuối.

Ôi chao!... Một đôi môi mọng đỏ có thể ám ảnh mọi tâm trí, một làn mi chấp chới ánh lệ rưng rưng có thể làm tan chảy bao con tim... Thế nhưng có đủ để giữ được người yêu dấu ở bên ta suốt cuộc đời.

Sự tiến hóa của xã hội, sự phát triển của công nghệ biến nhiều cái không thể thành có thể. Con người dễ buồn dễ vui hơn với những sản phẩm của văn minh.

Thất tình thì đi shopping, chồng bỏ thì đi làm ngực, chiều nay có ai đó chán đời vì nàng vừa text cho một cái tin có bộ mặt buồn. Những ký hiệu, những con số vô tri bỗng trở thành các biểu tượng trái tim, nụ hôn nồng nàn hay những cái ôm xiết, những trạng thái, những hỉ nộ, ái ố.

Thức ăn, đồ uống, kỹ năng, kinh nghiệm đều được tính toán và công thức hóa. Công thức giảm béo, công thức trẻ lâu, công thức quyền lực, công thức thành công, công thức cho đôi lứa... Người ta đang hào hứng chờ đợi những thành quả đầu tiên của các thế hệ trí thông minh nhân tạo.

Em cũng tin rằng một ngày nào đó người ta sẽ chế ra công thức cho Hạnh Phúc. Sẽ có những cái chai hay những cái túi nho nhỏ, xinh xinh được bán trong các siêu thị như những thứ vitamin hay thực phẩm chức năng. Này mua đi, 3 đôla cho 1 gói Hạnh Phúc có tặng kèm 1 tester cho Cảm Hứng Vợ Chồng... Mua 5 gói Niềm Tin thì sẽ được khuyến mãi thêm 1 gói Cảm Xúc nhá...

Đến lúc đó chắc chắn Khổ Đau sẽ lại là một thứ hàng thật hiếm hoi và xa xỉ. Rồi người ta sẽ tranh nhau hứng lấy những giọt nước mắt cạn khô ri rỉ trên những khóe mắt nhăn nheo già nua như sống rất lâu của bà ngoại em, sau khi đã lần lượt chứng kiến những bạn bè, người thân yêu rời bỏ, mòn mỏi mãi mà vẫn chưa thấy tới lượt mình. Rồi người ta sẽ lại đem chúng về xâu chuỗi lại thành một món vòng trang sức quí giá ắt hẳn....

(Trích lược truyện "Chuyện cái tổ kiến - Nguyễn Thu Thủy"Wink
Chỉnh sửa bởi Di Di vào lúc 25-05-2010 22:32

nguyentai79
Cuộc tình nào đến cũng như những vết chân trên cát, bước đi rất nhẹ nhàng nhưng cũng hằn sâu nỗi đau!
Hạnh phúc đến và đi nhẹ nhàng như cơn gió, và cũng có lúc để lại trong mắt ta hạt bụi, hạt bụi rất nhỏ rất nhỏ thôi nhưng cũng đủ làm ta nhức nhối cả một đời
Hạnh phúc là đâu, là gì nhỉ? Nhiều khi ta cứ mãi đi tìm, tìm mãi tìm mãi cuối cùng là con số không tròn chĩnh trong im lặng
Và rồi có lúc ta nhận ra hạnh phúc đơn giản chỉ là nụ cười chân thành mà ta gửi tặng bất kỳ ai ta gặp, là câu cảm ơn khi ai đó giúp ta...
Và hơn hết hạnh phúc là trong bất kỳ hoàn cảnh nào ta cũng vượt qua bằng chính tính cách của con người mình!SmileBởi hạnh phúc tại tâm:n
Chỉnh sửa bởi nguyentai79 vào lúc 25-05-2010 05:08

thauminh1101
Em ném đá chút nha: hạnh phúc lứa đôi có khi nào chỉ "tại tâm" ?????
Muon lam an cuop

honghat
Chắc VẠN SỰ TỰ TÂM SINH đó mừ.
Topic có tên CẢM XÚC Grin
Đôi khi trên dòng đời xuôi ngược mình cũng nên dừng lại ... nhìn lại đoạn đường vừa qua... để tiếp tục bước tới... đi hết đoạn đường mình phải đi... để cảm nhận một điều gì đó... trong lúc vội vàng mình không nhận ra... cảm nhận một điều gì đó để rồi nuối tiếc... và chợt nhận ra vì vội vàng bước đi mình đã bỏ đi một vật quý giá... chỉ khi qua rồi, mất đi rồi mình mới thấy quý... tiếc nuối... Cuối cùng mình vẫn bước đi... để rồi tiếc nuối vẫn cứ lập lại... mình vẫn phải đi hết con đường mình đã chọn...

nguyentai79
thauminh1101 đã viết:
Em ném đá chút nha: hạnh phúc lứa đôi có khi nào chỉ "tại tâm" ?????

Em đã yêu chưa? Em sẽ hiểu thế nào là hạnh phúc tại tâm, bởi mỗi người cảm nhận tình yêu theo cách riêng của mình.
Ai gieo hạnh phúc ta sẽ được hạnh phúc
Ai gieo khổ đau sẽ nhận được khổ đau
Smile

leo
ACE nhớ bổ sung nguồn bài viết để không bị mất bài nha!

Chúng ta không bao giờ nghèo đến mức chẳng có gì để cho đi

Click vào xem thông báo chuyên mục Download Vectors, Images

scramblerbike@gmail.com

thauminh1101
Em chỉ nghĩ đơn giản thế này ạ: lứa đôi mà hạnh phúc thì cần tương tác(ý nói tương tác tình cảm ạ), có khi nào cứ 1 mình thì hạnh phúc. Rứa!
Muon lam an cuop

thauminh1101
"Cảm xúc" là thế này ạ: thay vì uống nước bằng cốc thì ta rót nước vào bát. Đang nói giữa chừng mà ko biết đang nói cái gì.
Muon lam an cuop

nguyentai79
Cảm xúc là cái tự nhiên đến, là cái tự nhiên bộc phát ra!
Có thể lúc này đây có người đang ngồi buồn vì cô đơn quá, không muốn khóc nhưng nước mắt cứ rơi lã chã! CÓ THỂ LÀ TÔI CÓ THỂ LÀ BẠN đang như thế.
Đó chỉ là một cung bậc rất nhỏ của cảm xúc
Chỉnh sửa bởi nguyentai79 vào lúc 26-05-2010 18:15

nguyentai79
thauminh1101 đã viết:
Em chỉ nghĩ đơn giản thế này ạ: lứa đôi mà hạnh phúc thì cần tương tác(ý nói tương tác tình cảm ạ), có khi nào cứ 1 mình thì hạnh phúc. Rứa!

Em có muốn một ngày gần đây nhất Anh sẽ đến bên Em ôm chặt lấy Em, thì thầm bên tai Em và nói: Anh nhớ Em thật nhiều!
Tôi có nhớ họ không, có đến bên họ không, họ là gì của tôi, tôi có yêu họ không...Những điều này chỉ có tôi mới biết
Hạnh phúc tại tâm là như thế đó

Di Di
Hôm nay tôi có thể

Phàn nàn tại sao trời cứ mưa hoài, hay cảm ơn vì đám cỏ đã được tưới đủ nước.

Buồn rầu vì không có nhiều tiền hơn thế này hay vui mừng vì tình trạng tài chính eo hẹp hiện tại kích thích mình mau chóng hoạch định những kế hoạch làm giàu trong tương lai.

Tuyệt vọng vì tình trạng sức khỏe đang ngày càng giảm đi theo tuổi tác hay hoan hỉ rằng mình vẫn còn sống đấy chứ!

Cằn nhằn vì bố mẹ không đáp ứng được tất cả những gì mình cần, hay cảm thấy biết ơn vì họ đã sinh ra mình trên cõi đời này.

Chảy nước mắt vì những bông hồng đầy gai nhọn, hay tán dương rằng "hóa ra trong những gai nhọn lại có hoa hồng?"

Than khóc vì bạn bè đã bỏ mình đi hết, hay chờ đợi những mối quan hệ tốt đẹp hơn.

Rên rỉ vì phải tất tả chạy đến cơ quan cho kịp giờ hay vui mừng vì mình đã có một công việc tốt.

Tự hỏi rằng tại sao mình phải đi học, hay hăm hở đến lớp vì mình sắp đươc mở mang đầu óc và tiếp thu kho tàng kiến thức rộng lớn của nhân loại.

Kêu ca vì một đống công việc nhà đang chờ, hay cảm thấy vinh dự vì mình có thể tự chăm sóc cho nơi trú ẩn của tâm hồn và thể xác.

Phía trước mỗi người là một ngày với bao biến động. Ngày hôm nay của bạn sẽ là một ngày như thế nào tùy thuộc hoàn toàn vào bạn. Tất cả tùy thuộc vào cách nghĩ của bạn. Nếu bạn nghĩ hôm nay là một ngày tuyệt vời, hôm nay sẽ là một ngày tuyệt vời. Nếu bạn nghĩ mọi vật thật tệ, bạn sẽ bị bao phủ bởi những áng mây đen. Một lời khuyên: Hãy lạc quan và biết hài lòng với những gì mình đang có.

:t

thauminh1101
em edit vì dễ gây hiểu nhầm ý của em
Chỉnh sửa bởi thauminh1101 vào lúc 27-05-2010 05:21
Muon lam an cuop

thauminh1101
Hơ hơ
Muon lam an cuop

nguyentai79
tôi không có ý tán tỉnh, đơn giản đó chỉ là lời giải thích của tôi cho bạn về : hạnh phúc lứa đôi có khi nào chỉ tại tâm, mà bạn đã nêu ra
Bạn thấy tôi có ý tán tỉnh bạn sao?
Tôi không có ý như bạn nghĩ!
Rất xin lỗi bạn!

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 3.20 giây
Diễn đàn đã có 83,018,614 lượt truy cập