Số người dùng online
· Khách: 7

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Những lỗi thường gặp khi sử dụng máy in offset.
minja
giadinh47 đã viết:
balan đã viết:
Theo tui máy chuẩn là khi in thành phẩm sẽ có kích thước bằng với film (giấy c100). Nếu hai máy đều chuẩn thì không có lý do gì nó không chống khít với nhau!

Theo em thì đó chỉ là trên vấn đề lý thuyết mà thôi, chứ thực chất thì không khả thi đâu bác ợ.
1 máy Sprint 225 và 226 chạy chung 1 bài thì em thấy rồi. chỉ tạm chấp nhận mà thôi, chứ bảo vào ngay thì không thể.
Đó là em thấy tận mắt người ta chạy
Còn với bác đả thực hiện được điều ấy em nghĩ cái này phải nhờ Chú Minja phân tích thêm cho ace mở thêm tầm nhìn mới và học hỏi
Không có ý gì hết nha bác nha, chỉ là muốn học hỏi thêm thôi
Thân

Trên lý thuyết đúng như bác balan viết, nếu tất cả các máy đều in giống như kích thước film đương nhiên sẽ chồng khít lên nhau, nhưng tiếc thay ngay cả trên cùng một máy có khi in hai màu đầu cũng khg chồng được với 2 màu sau. Còn nếu in trên hai máy khác nhau cũng thế thôi. trên một máy còn khg chồng được thì 2 máy sẽ khó hơn nhiều.
Vấn đề ở chỗ tại sao trên cùng một máy vẫ bị không chồng màu? nếu giải quyết được điều này thì in trên bao nhiêu máy cũng được.
Để ý lời bác luctrinh nói: cắt giấy phải vuông góc đó.
vì sau khg vuông thì màu khg chồng?
- Như ta biết 2 điểm xác định được 1 đường thẳng, 3 điểm xác định được 1 mặt phẳng.
Khi in trên máy ofset tay kê đầu sẽ xác định ít nhất là 2 điểm: 2 điểm ổ tay kê đầu, 1 điểm ở tay kê bên.
khi giấy kg vuông, mà ta lại lên xuống tay kê đầu hay dời tay kê bên cho 2 lần in thì sẽ không vô màu. Vì 3 điểm để xác định tờ in trong 2 lần in khác nhau.
Vấn đề nằm ở đó vì cùng trêm 1 may mà, không có thay đổi gì hết ngoài chuyện tay kê.
0932016737

tinhcute
Mau ko chong co nhieu nguuen nhan lam.khi len kem khong cung.ep bj ovan.va 1 cai ko ai nghi den do la do he thong nhjp chuyen don vj in bj rung hoac bj ro.dan toi hjem tuong ko chong mau.va cung co 1 nguyen nhan do la kem bj MO RE.dat sai goc ko the chong mau.ma theo em chj co 1 kha nang thpoi.do la bj rung dan nhjp gap va nhip chuuen.may bac da dw
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

giadinh47
Vậy là Cháu đả hiểu thêm 1 phần gợi ý nửa từ chú Minja rồi Củng như Bác luctrinh nói về giấy vuông ke Thanks
Nhưng vẩn có câu hỏi thêm cho bác balan.
xin bác giãi thích giùm em cái vụ này, củng nằm trong khuôn khổ 2 máy in cùng 1 tài liệu. số là con Sprint 225 chuyên chạy nhản Cá Xuất khẩu máy chuẩn đẹp in tay kê ok máy sprint 226 củng vậy có điều 225 lô nước 226 lô cồn, 2 máy chạy 2 tài liệu thì thấy 225 không đẹp bằng 226.
Cho nên mình mới cho chạy kết hợp 226 chạy CM 225 Chạy YK để sản phẩm nhanh và đẹp, nhưng ngặt nổi là pont 4 góc nó không vào nhau( độ chênh lệch 0,3mm chiều ngang và chiều cuốn ông)
Vậy theo bác balan có cách nào để tốt hơn không?
em có hỏi 1 số ae cơ khí họ nói ở Vn có được Voi thì đòi Hai Bà Trưng, làm gì có 2 máy khác model mà chạy chung 1 tài liệu cho được
Em thì em nghe nói bác chạy được nên nhờ bác nói thêm những kinh nghiệm để cho mọi người tham khảo thêm.
Thanks
CÓ TIỀN ĐI XE HƠI UỐNG BIA ÔM
KHÔNG TIỀN ĐI XE ÔM UỐNG BIA HƠI

balan
Nếu tắc kê đầu không so le thì in ok. Vấn đề là phải bọc ống sao cho chiều cuốn bằng nhau. Tui cũng đang chạy hai máy, một máy khổ 52 x 72 chạy cồn in xanh đỏ, máy 225 chạy vàng đen. Canh bài kỷ, gặp lúc hên, bon góc hairline vô luôn. Hên thôi nha, bình thường thì chấp nhận được. Minja xuống Cần Thơ chơi đi, lâu quá rồi!

minja
balan đã viết:
Nếu tắc kê đầu không so le thì in ok. Vấn đề là phải bọc ống sao cho chiều cuốn bằng nhau. Tui cũng đang chạy hai máy, một máy khổ 52 x 72 chạy cồn in xanh đỏ, máy 225 chạy vàng đen. Canh bài kỷ, gặp lúc hên, bon góc hairline vô luôn. Hên thôi nha, bình thường thì chấp nhận được. Minja xuống Cần Thơ chơi đi, lâu quá rồi!

Hôm nào rủ thêm anh Phúc cơ khí xuống thăm balan.
0932016737

balan
ok!

minja
balan đã viết:

balan nói chuẩn không thể chỉnh nữa, hai máy hai hiệ khác nhau, hai khổ khác nhau, lô cồn và lô nỉ hahaha chỉ là kích thước thôi, nếu máy nào kích thướccũng chuẩn như tờ phim, thì sao không chồng vô được?
p/s: Sẽ cố gắng trước Tết về Cần Thơ 1 chuyến.
0932016737

Trummayinnhanh1
Hi các bác tôi có máy heidelbec 4 màu gặp hiện tượng sau khi canh chuẩn tờ in chạy sản lượng ở cùng vận tốc đơn vị đỏ nhiều khi ống kẻm tự xê dịch 0,1-0,3mm, trong lúc bàn pqc vẫn chế độ lock. Xin hỏi là bị cơ hay bị điện vì có lúc bị lúc không nên khó tả. Nhưng ngày nào thợ cũng báo có xê dịch. Thanks all

minja
Trummayinnhanh1 đã viết:
Hi các bác tôi có máy heidelbec 4 màu gặp hiện tượng sau khi canh chuẩn tờ in chạy sản lượng ở cùng vận tốc đơn vị đỏ nhiều khi ống kẻm tự xê dịch 0,1-0,3mm, trong lúc bàn pqc vẫn chế độ lock. Xin hỏi là bị cơ hay bị điện vì có lúc bị lúc không nên khó tả. Nhưng ngày nào thợ cũng báo có xê dịch. Thanks all

Bác cho biết thêm xê dịch theo chiều nào? và đỏ nằm ở đơn vị thứ mấy?
0932016737

nth0105
E đoán đại là xê dịch theo chiều chu vi ống, và nếu vậy thì cách xử lý như sau:
Máy Heidelberg định vị nẹp kẽm bằng khí nén. bên trong nẹp kẽm có phao nhỏ, dài theo chiều dài nẹp kẽm, có người gọi là ruột vịt. Nẹp kẽm bung ra hay khép chặt là do khí nén tác động vào cái ruột vịt này.
- Đầu tiên, cần vệ sinh sạch sẽ nẹp kẽm, bên trong khe ép kẽm, tránh bụi bẩn nằm trong đó làm nẹp không cứng chắc.
- dùng RP7 xịt vào, vệ sinh rỉ sét chắc chắn có trên nẹp kẽm
- Chạy thử, nếu vẫn còn bị, kiểm tra van điện tác động khí nén đóng mở thanh nẹp kẽm có bị xì hơi ko( máy cũ thì nằm trong cạc- te phía bên hông, bên ngoài, máy đời 2010 trở về sau thì nằm bên ngoài nhưng phía dưới sàn máy)
- Nếu vẫn chưa dc thì buộc lòng phải thay ruột vịt nằm bên trong thanh nẹp kẽm, chú ý các lò xo khi mở thanh nẹp kẽm ra, nó bung mất tiêu là kiếm mệt à.
Hy vọng suy đoán của e là đúng!
Góc dành cho thành viên KTI

minja
nth0105 đã viết:
E đoán đại là xê dịch theo chiều chu vi ống,
Hy vọng suy đoán của e là đúng!

Đúng quá luôn, nhưng anh muốn cho người đặt câu hỏi phải xác định rõ bịnh, Có như vậy ng hỏi mới dễ tiếp thu.
0932016737

Trummayinnhanh1
Dạ đúng là chiều chu vi ống các bác ạ. Máy tôi chồng ốc và lên kẽm đều bằng tay. Nhưng sẽ tiếp thu ý kiến đã cho vệ sinh nẹp kẽm. Thấy thợ in nói đỏ không bị nữa mà đơn vị vàng lại bị... Mai sẽ cho vệ sinh tất cả tình hình thế nào sẽ thông báo sau ạ. Dạo này hàng Tết nên ít theo dõi diễn đàn.. Cám ơn các bác đã góp ý.:t

tuyettan0
cac a cho em hoi canh nhip ong nhu the nao ạ, co the can an gian dc ko ah, nhu may em dang bi dup don vi 1, thi` em co the canh nhip ong cho dó cho no bắt chặt dc ko, vì từ chạy giấy dày qua giấy mỏng lại tông mực dày như tờ rơi nó dúp cả 4 hệ hết. em nghe nói căn bậy ba nhiều quá làm cho nhip nha ko dều dến giò em in ko dc luon

tuyettan0
cac a cho em hoi canh nhip ong nhu the nao ạ, co the can an gian dc ko ah, nhu may em dang bi dup don vi 1, thi` em co the canh nhip ong cho dó cho no bắt chặt dc ko, vì từ chạy giấy dày qua giấy mỏng lại tông mực dày như tờ rơi nó dúp cả 4 hệ hết. em nghe nói căn bậy ba nhiều quá làm cho nhip nha ko dều dến giò em in ko dc luon

tuyettan0

nth0105
tuyettan0 đã viết:

Nói thật, đọc mấy dòng này là mình nhức đầu rồi, đọc xong cái chẳng nhớ đã đọc gì ( vì vừa đọc vừa dịch mà), bạn viết lại cho rõ ràng chút nhé!
Chỉnh sửa bởi nth0105 vào lúc 06-12-2013 14:13
Góc dành cho thành viên KTI

luctrinh
Tạm dịch:
tuyettan0 đã viết:
các anh cho em hỏi canh nhíp ống như thế nào ạ, có thể canh ăn gian được không ạ, như máy em đang bị đúp đơn vị 1, thi` em có thể canh nhíp ống chổ đó cho nó bắt chặt được không, vì từ chạy giấy dày qua giấy mỏng lại tông mực dày như tờ rơi nó dúp cả 4 hệ hết. em nghe nói căn bậy ba nhiều quá làm cho nhip nhả ko dều dến giò em in ko dc luon

Do gối nhíp mòn không đều, ở ngoài mòn nhiều trong ít nên giờ in giấy mõng nó gắp không chặt. Thay gối nhíp mới là hết, không ăn gian được nha bạn

minja
tuyettan0 đã viết:

Đã có hướng dẫn canh chỉnh nhíp ở các trang trước, bạn chịu khó lật lại nhé!
0932016737

Trummayinnhanh1
Hi các bác em xin hỏi vấn đề sau máy heidelberg khổ 43x65 in giấy couche thì bình thường, nhưng in giấy for thì vất vả các bác ạ, mồm hút giấy thường xuyên bị 2 tờ. Đưa qua máy Komori 426 in ok luôn chẳng bị gì.Mong các bác cho ý kiến ạ.

GunFlowers
Bên em cũng có một em hedelbeg giống bác, hình như là do hơi hút khỏe nên hút xuyên tờ giấy trên, hút cả tờ ở dưới bác à. Cái này gặp khi in giấy mỏng quá và giấy lại không ngon nên bị đúp tờ. Bác thử lắp cái mồm hút nâng giấy kiểu "tai chuột" ấy, giảm lượng hơi hút nữa xem có khá không. Bên em hồi trước không biết nên cũng mệt, nay xử lý ngon roài! :z :z :z

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.14 giây
Diễn đàn đã có 69,537,394 lượt truy cập