Số người dùng online
· Khách: 4

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Những lỗi thường gặp khi sử dụng máy in offset.
thoith
minja đã viết:
Download source  Code
Mình Sd máy daya misubishi 4màu in màu bệt 100% có hiện tượng đầu đậm đuôi nhạt hoặc cùng màu đó chỗ đậm chỗ nhạt mong các bác chỉ giáo cách khắc phục. tks các bác

Khả năng hệ thống lô cấp mực không đủ, Bạn kiểm tra lại dàn lô mực xem có bị hở chỗ nào không? Sao đó bạn coi điểm dừng của lô sàng mực nằm ở vị trí nào của ống bản, chỉnh cho điểm dừng lô sàng mực ngay vị trí giữa kênh ống bản.
Download source  Code
xin các sư huynh chỉ giáo giúp!
máy in Mítubishi 4m đời 2005. khi in bị sọc ngang màu xanh cách đuôi tờ in khổ 630*950 khoảng 10cm. vệt rộng của sọc khoảng 3cm.
cty đã mời chuyên gia canh lại lô mực, nước nhưng không hết.:p

Vêt sọc khoảng 3cm? lớn vậy sao? Nếu chỉ có 1 vệt sọc: khả năng độ ép in giữa ống cao su và ống ép cao hơn tiêu chuẩn, Khi đầu ống cao su vào ống ép bị dội lúc đó vị trí in của ống bản và ống cao su nằm ngay vị trí sọc nếu vậy sọc cũng chỉ rộng cỡ 10mm là cùng. Bạn thử kiểm tra lại độ ép in nha.

Nếu bạn đã sử lý lô mực, nước rồi mà ko hết theo mình vệt to 3 cm thì chỉ bị lót cao su dồn trong lúc thợ in lót mình từng bị như vậy rồi. nếu do lô, lực ép thì vệt tối đa chỉ 10 mm thôi. chúc bạn sử lý tốt máy để kiếm tiền
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

thoith
minja đã viết:
Download source  Code
Mình Sd máy daya misubishi 4màu in màu bệt 100% có hiện tượng đầu đậm đuôi nhạt hoặc cùng màu đó chỗ đậm chỗ nhạt mong các bác chỉ giáo cách khắc phục. tks các bác

Khả năng hệ thống lô cấp mực không đủ, Bạn kiểm tra lại dàn lô mực xem có bị hở chỗ nào không? Sao đó bạn coi điểm dừng của lô sàng mực nằm ở vị trí nào của ống bản, chỉnh cho điểm dừng lô sàng mực ngay vị trí giữa kênh ống bản.
Download source  Code
xin các sư huynh chỉ giáo giúp!
máy in Mítubishi 4m đời 2005. khi in bị sọc ngang màu xanh cách đuôi tờ in khổ 630*950 khoảng 10cm. vệt rộng của sọc khoảng 3cm.
cty đã mời chuyên gia canh lại lô mực, nước nhưng không hết.:p

Vêt sọc khoảng 3cm? lớn vậy sao? Nếu chỉ có 1 vệt sọc: khả năng độ ép in giữa ống cao su và ống ép cao hơn tiêu chuẩn, Khi đầu ống cao su vào ống ép bị dội lúc đó vị trí in của ống bản và ống cao su nằm ngay vị trí sọc nếu vậy sọc cũng chỉ rộng cỡ 10mm là cùng. Bạn thử kiểm tra lại độ ép in nha.

Nếu bạn đã sử lý lô mực, nước rồi mà ko hết theo mình vệt to 3 cm thì chỉ bị lót cao su dồn trong lúc thợ in lót mình từng bị như vậy rồi. nếu do lô, lực ép thì vệt tối đa chỉ 10 mm thôi. chúc bạn sử lý tốt máy để kiếm tiền

thandong11
em xin lỗi cả nhà lật lại vụ án trang 13 tý!
theo CT tính độ dài thêm của hình ảnh khi độ dày giấy thay đổi: thì thực tế em lại gặp lại ngược lại!
in giấy fo 60 hình ảnh lớn hơn phim (+ 1,2 mm)
in giấy D300 hình ảnh nhỏ hơn phim (-0,7 mm)
có ai bị giống em không??
tý quên : không hề thay đổi giấy lót su / kẽm j hết
Trốn Học Siêu Cấp

minja
thandong11 đã viết:
em xin lỗi cả nhà lật lại vụ án trang 13 tý!
theo CT tính độ dài thêm của hình ảnh khi độ dày giấy thay đổi: thì thực tế em lại gặp lại ngược lại!
in giấy fo 60 hình ảnh lớn hơn phim (+ 1,2 mm)
in giấy D300 hình ảnh nhỏ hơn phim (-0,7 mm)
có ai bị giống em không??
tý quên : không hề thay đổi giấy lót su / kẽm j hết

Hê Hê Cái zụ này mới quá nè! :~:~:~:~:~
Nhào zô đi các anh em.....:&:&:&:&:&
0932016737

thandong11
tý quên!
giấy fo6 thì hình ảnh ở đuôi lớn hơn theo chiều rộng của ống
giấy D300 thì cả tờ in (cả trên và dưới )đều nhỏ hơn phim theo chiều rộng của ống
Trốn Học Siêu Cấp

nth0105
Về nguyên tắc thì như giấy For60 vậy là đúng rồi, ko có vấn đề gì.
Cho hỏi kỹ tí:
- bạn chạy giấy D300 theo chiều sớ nào?
- máy bạn có sử dụng bộ sấy nào ko?
Các bác cao thủ , xin nhảy vộ bàn luận nào!
Góc dành cho thành viên KTI

minja
tý quên!
giấy D300 thì cả tờ in (cả trên và dưới )đều nhỏ hơn phim theo chiều rộng của ống

He he he, phải vậy chứ.
0932016737

thandong11
em chạy không có sấy nào hêt!
chiều giấy là chiều chu vy ống ( chiều vuông góc )!
bac min bật mí tý cho ae suy nghgi với
Trốn Học Siêu Cấp

minja

Đâu có liên can gì đến vụ án trang 13?
Tờ giấy in của bạn khi nằm trên ống ép đang ép in liệu có bằng y trang như khi đã nằm trên bàn coi bài của bạn?
Chỉnh sửa bởi minja vào lúc 02-06-2012 13:32
0932016737

thandong11
khi ép in giấy giãn ra_ và khi ra khỏi ống nó rút lại ah?
giấy D300 có sự đàn hồi đó sao?

Trốn Học Siêu Cấp

minja
thandong11 đã viết:
khi ép in giấy giãn ra_ và khi ra khỏi ống nó rút lại ah?
giấy D300 có sự đàn hồi đó sao?

Gần đúng với ý của mình rồi.... :&:&:&:&
Chỉnh sửa bởi minja vào lúc 03-06-2012 15:08
0932016737

thandong11
các bác vào tham gia với!chứ em thì chỉ đoán với mò thôi
Trốn Học Siêu Cấp

tranchiem0584
mình đang chạy máy misubishi daya 4m mình đang găp sự cố là khi in lươt 2 bị vẩy mực lên sản phẩm nhờ các huynh chỉ giúp :t

minja
tranchiem0584 đã viết:
mình đang chạy máy misubishi daya 4m mình đang găp sự cố là khi in lươt 2 bị vẩy mực lên sản phẩm nhờ các huynh chỉ giúp :t

Bạn nói rõ thêm tí nha! Như là khi in lượt 2 tức là sản phẩm của bạn in 2 mặt? hay sp của bạn in 8 màu trên 1 mặt? bạn bị vẩy mực lên sp mà mực của màu nào hay đơn vị nào? Vì trong quá trình vận chuyển của tờ giấy khi in qua nhiều vị trí lắm. Bạn nói rõ hơn anh em dễ suy luận.
0932016737

croketo
Mấy anh xin giúp em với em mới học về cái in offet này, tình hình là em in 3 màu RGB, nhưng lúc in wa 2 màu Red với Blue thì em để ý thấy Red nó to hơn màu của Blue. Giống như là màu Red nó bị lồi ra vậy ý, kô khớp với màu Blue. Mong mấy anh giúp đỡ em ^^
Chỉnh sửa bởi croketo vào lúc 24-10-2012 18:05

minja
croketo đã viết:
Mấy anh xin giúp em với em mới học về cái in offet này, tình hình là em in 3 màu RGB, nhưng lúc in wa 2 màu Red với Blue thì em để ý thấy Red nó to hơn màu của Blue. Giống như là màu Red nó bị lồi ra vậy ý, kô khớp với màu Blue. Mong mấy anh giúp đỡ em ^^

Bạn đưa cái hình bạn đang in lên hy vọng có người hiểu được ý của bạn. :~:~:~
0932016737

croketo
minja đã viết:
croketo đã viết:

Bạn đưa cái hình bạn đang in lên hy vọng có người hiểu được ý của bạn. :~:~:~

Hix, hiện h em kô có hình. Hay anh có nick yahoo gì hem để em pm wa nha anh ^^

minja
yh: doanhminh60@yahoo.com
0932016737

nth0105
Bác nào rành máy Lithrone đời 87 tư vấn dùm e:
Khổ máy 102x72, khổ in 79x54, giấy couche 80, 5màu. Các điều kiện: kẽm, lót ống... là như nhau.
hiện tượng: 4 màu đầu thì chồng vô hết, chỉ có màu cuối thì bóp vô 2 bên khoãng 1mm ( tính cộng cả 2 bên khoãng 2mm - khi canh chẩn ở giữa), nghĩa là chiều ngang hình ảnh ở đơn vị cuối nhỏ hơn các đơn vị khác khoãng 2mm.
Loại trừ hiện tượng dạt đuôi giấy hình cánh quạt nha, vì phần sai lệch đầu nhíp và đuôi gần như là như nhau.
Xin các bác tư vấn giúp!
Góc dành cho thành viên KTI

minja
nth0105 đã viết:
Bác nào rành máy Lithrone đời 87 tư vấn dùm e:
Khổ máy 102x72, khổ in 79x54, giấy couche 80, 5màu. Các điều kiện: kẽm, lót ống... là như nhau.
hiện tượng: 4 màu đầu thì chồng vô hết, chỉ có màu cuối thì bóp vô 2 bên khoãng 1mm ( tính cộng cả 2 bên khoãng 2mm - khi canh chẩn ở giữa), nghĩa là chiều ngang hình ảnh ở đơn vị cuối nhỏ hơn các đơn vị khác khoãng 2mm.
Loại trừ hiện tượng dạt đuôi giấy hình cánh quạt nha, vì phần sai lệch đầu nhíp và đuôi gần như là như nhau.
Xin các bác tư vấn giúp!

Suy luận của mình ( không chắc đúng vì chưa có kiểm tra ): GrinGrinGrin
Mấy lỗi này máy in offset cũ nào cũng có thể bị, Bạn kiểm tra lại độ ép in đơn vị 5 có thể độ ép của ống cao su với ống bản cao hơn chuẩn? Khi đó cao su bị giản ra, qua tới ống ép độ ép nhẹ hơn nên cao su co lại , làm hình ảnh co lại theo. Cộng thêm máy đời 87 khả năng dàn nhíp ống bị sai nhiều, ảnh hưởng rất lớn đến việc chồng màu.
0932016737

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.15 giây
Diễn đàn đã có 70,443,149 lượt truy cập