Số người dùng online
· Khách: 6

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,415
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Những lỗi thường gặp khi sử dụng máy in offset.
luctrinh
thandong11 đã viết:
hôm nay em chạy bài in một phông nền có đủ 4 màu.
tờ in bị sọc thấy kinh( sọc ngang - theo chiều song song với máy): mình tạm gọi là sọc lô!
bác cơ khí bên mình bảo nó là sọc do bánh răng của cơ cấu in...thấy hơi lạ nên mình mạo muội lên hỏi các huynh xem thế nào!
:t:t:t:t:t:t

Bác xem lại giúp em: - Độ rơ đầu bạc đạn lô nước + lô chà bản
- Áp lực giữa các cây lô với nhau + áp lực lô chà bản

nth0105
thandong11 đã viết:
mấy hôm nay cơ điện đã vào kiểm tra các tiếp điểm theo gợi ý của bác nth0105 .
sự cố vẫn còn nhưng chu kỳ ít hơn hẳn!
tức là nếu chạy hàng dài , liên tục , không dưng máy thì tần số bị rất ít( 2 hôm nay chạy sách thì chưa thấy bị)

Ha ha, vậy thì dự đóan của mình là đúng rồi, nói thật là mình đã bị trường hợp tương tự như vậy, mặc dù trên máy nhãn hiệu khác thôi, nhưng mình nghĩ cơ cấu máy thì cũng tương tự nhau thôi hà.
Góc dành cho thành viên KTI

anhchangchungtinh75
Chào tất cả mọi người mình là thành viên mới gia nhập diễn đàn .
Nay mình có 1 vấn đề cần mọi người giúp đỡ . Hiện tại mình đang chạy máy BESTECH 2 màu nhưng mình không biết làm sao để chạy 1 màu kết hợp với 1 màu vernish (dầu bóng) được . Máy mình đang chạy đời 90 ống ép xài chung cho 2 đơn vị (ống ép 3 dàn nhíp) . Ai có kinh nghiệm vụ này giúp mình với THANKS.
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

nth0105
Thì chạy màu đơn vị trước, tráng đơn vị sau chứ có sao đâu.
Varnish đổ vào máng mực.
Vấn đề là bác tráng như thế nào, toàn phần hay từng phần, vấn đề khô như thế nào...

anhchangchungtinh75
Ah xin lỗi mình quên nói nếu như chạy giống mấy máy thông thường (đơn vị 1 chạy màu đơn vị 2 chạy dầu bóng) thì sẽ bị lem màu từ đơn vị 1 qua đơn vị 2 . Thanks nth0105

buacui
anhchangchungtinh75 đã viết:
Ah xin lỗi mình quên nói nếu như chạy giống mấy máy thông thường (đơn vị 1 chạy màu đơn vị 2 chạy dầu bóng) thì sẽ bị lem màu từ đơn vị 1 qua đơn vị 2 . Thanks nth0105

Chính xác. vì máy này chạy chung ống ép
-Thuận Tiện: dể vào bài, độ chính xác cao
-Bất Tiện: dể bị lẩn màu
Quay lại trường hợp của bạn. Mình có 1 Ý như sau: Xén Giấy Lót Cau Su Bằng khổ Giấy in + Gờ nẹp. vậy là mực sẻ không bị lẩn màu trên vùng không in ngoài giấy.
Hy vọng Bạn sẻ giải quyết được lô sản phẩm này
Chuyên: Sửa Chữa, Mua Bán Máy In Offset.
Tư vấn và cung cấp phụ tùng ngành in
Vận chuyển, lắp đặt thiết bị in
ĐT: 0903 371834
email:
buacui2010@gmail.com

minja
anhchangchungtinh75 đã viết:

Lem là lem như thế nào hả bạn? Mình đã từng in như thế trên máy Roland 2 màu 1 ống ép, và cũng đang in trên máy best tech 28 2 màu y như của bạn mà có lem gì đâu?
Vấn đề 1 hay nhiều ống ép cũng đâu có làm lem màu được?
Nếu đã lem màu thì in màu nào cũng lem hết đâu cần phải chỉ khi in verni?
Mình vẫn chưa hiểu bạn bị lem màu như thế nào nên chưa thể góp ý gì cho bạn.
0932016737

anhchangchungtinh75
Đã thử đủ mọi cách nhưng vẫn không được đành phải chạy thêm 1 tua máy nữa (bài in 4 màu mà phải chạy 3 lần).Thanks anh buacui

anhchangchungtinh75
Chào anh minja
Vấn đề mình bị lem khi chạy 1 màu bát kì chung với 1 màu vernish là : những hình ảnh của đơn vị 1 khi in qua giấy đều sẽ hiện lên trên cao su ở đơn vị 2 ==> lem
Máy anh minja sao không biết chứ máy mình thì bị nhiễm màu thường xuyên nên sắp xếp màu in cũng hơi mệt

nth0105
nếu in + tráng phủ thì nhiễm màu là chuyện đương nhiên, nhưng là lem thì hơi khó hiểu.
còn in 2 màu thì sao nhiễm màu nhỉ, 2 ống cao su riêng thì như máy không xài chung ống ép thôi mà.
Chổ mình cũng có máy xài chung ống ép, in bình thường mà.

anhchangchungtinh75
nth0105 đã viết:
nếu in + tráng phủ thì nhiễm màu là chuyện đương nhiên, nhưng là lem thì hơi khó hiểu.
còn in 2 màu thì sao nhiễm màu nhỉ, 2 ống cao su riêng thì như máy không xài chung ống ép thôi mà.
Chổ mình cũng có máy xài chung ống ép, in bình thường mà.

Thì máy mình cũng 4 màu in bình thường , nhưng khi in những bài phông nền chồng nhau (đơn vị 1 chạy ốpla , đơn vị 2 chạy ốpla hoăc trame nền có pha trắng thì 100% là bị nhiễm màu)
Còn việc chạy dầu bóng mà bị hiện hình ảnh của đơn vị 1 qua cao su đơn vị 2 và ăn vô bài in theo mình nghĩ là do mực ướt(đơn vị 1 ) + mực quá ướt(đơn vị 2) nên mới bị .Hiện giờ khi gặp những bài có qua dầu bóng thì đành chạy thêm 1 tua máy nữa chứ chưa tìm được hướng giải quyết Shock

buacui
Vấn đề này củng đáng để tranh luận lắm đây!
Nhưng củng cần phãi tranh luận, để topic này thêm phong phú.
-Quay lại vấn đề của @anhchangchungtinh75.
mình có ý như sau:Bạn cần cho mọi người biết bạn đang dùng Vernish gì? Thông thường màu Vernish rất loản, và nếu chạy offla ở tông mực đậm củng xãy ra hiện tượng này.
Theo mình nghỉ không phãi chạy kèm với màu Vernish, mà nếu bạn chạy chung với mà Phông có Trắng [..]c mà không có móc trắng củng dẩn đến hiện tượng này.
Suy Luận cá nhân: trên 4 màu selection có phông Đỏ Và Vàng, in trên máy 4 màu. Màu vàng có bị nhiểm màu chút ít không đáng kể, nếu như in không ép mực.
Các Bác bổ sung thêm.
p/s nth0105 cho thêm ý kiến chuyên môn
Chỉnh sửa bởi buacui vào lúc 21-02-2012 07:29
email:
buacui2010@gmail.com

anhchangchungtinh75
[quote]buacui đã viết:
Vấn đề này củng đáng để tranh luận lắm đây!
Nhưng củng cần phãi tranh luận, để topic này thêm phong phú.
-Quay lại vấn đề của @anhchangchungtinh75.
mình có ý như sau:Bạn cần cho mọi người biết bạn đang dùng Vernish gì? Thông thường màu Vernish rất loản, và nếu chạy offla ở tông mực đậm củng xãy ra hiện tượng này.
Varnish bên em thuờng dùng hiệu TOYO (Rub Varnish) loại 5kg/thùng , em cũng đã thử nhiều loại nhưng vẫn không được

tranchiem0584
em đang gặp sự cố về sọc dọc trên in offset

minja
tranchiem0584 đã viết:
em đang gặp sự cố về sọc dọc trên in offset

Bạn xem lại mấy trang đầu trong topic nầy. hoặc bạn có thể nói rõ hơn để mọi người hiểu mà góp ý cho bạn. Như bạn in trên máy nào? hình ảnh ra sao? loại giấy? sọc song song hay vuông góc trục ống?....
0932016737

tranchiem0584
hôm nay em chay mot bai bi soc theo chieu doc may vay len dien dan nhờ các huynh jup dỡ

tranchiem0584
chao các bác hom nay em chay bai bi soc song song theo chiều nhip cách nhíp 10cm. nuc dâu chạy thì đẹp khoảng 500 tờ chở đi là bị sọc
nhờ các huynh chỉ jup

buacui
tranchiem0584 đã viết:
hôm nay em chay mot bai bi soc theo chieu doc may vay len dien dan nhờ các huynh jup dỡ

Suy đoán: Do bị lột lô, bạn xem lại có phãi zậy hok? ta trao đổi tiếp nhé!
email:
buacui2010@gmail.com

nth0105
Em thì nghĩ tới cái lô nước.
Đề nghị bạn tranchiem0584 cung cấp thêm thông tin: máy gì, khổ máy, khổ bài in, sọc nền hay màu nào..., sọc lợt màu hay... thông tin bạn mơ hồ quá, không trả lời được.

tranchiem0584
hôm trước bài sọc ngang là do lô chà bản chua chuẩn em chinh lại nhung vẫn còn sọc một chút coi như la chấp nhận được nhưng chưa hết hẳn

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.14 giây
Diễn đàn đã có 83,215,507 lượt truy cập