Số người dùng online
· Khách: 4

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,415
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
Diễn đàn kỹ thuật in Việt Nam » Kỹ thuật in ấn & thành phẩm » Công nghệ in UV
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Tráng varnish và phủ UV toàn phần?
beckis
ờ SG phun varnish ở đâu vậy các bác ? bao nhiêu $/1m2 vậy ? ths cả nhà
Không có người thất bại, Chỉ có người chưa thành công

taymo13
nth0105 đã viết:
- nếu bạn đã nhìn thấy các loại nhãn sau: Heineken, nhãn cam ép, tăng lực Sumurai, các loại nhãn bia Sài gòn,... những cái đó được tráng bằng vanish gốc nước dành cho máy offset, khô nhờ thấm hút và oxi hoá.
- các loại hộp dược phẩm(chủ yếu) thường dùng vanish gốc nước cho máy tráng phủ chuyên dụng, khô bằng sấy hồng ngoại.
cả 2 loại vanish gốc nước kể trên đều có chung đặc điểm là không ngã màu, không độc hại sau khi khô, thì thế đuợc dùng tráng phủ cho cac sản phẩm bao bì cho ngành thực phẩm và dược phẩm.

Chào nth0105 và các Anh/Chị trong diễn đàn,

Cho mình hỏi vanish gốc nước dành cho máy offset có độ chống thấm tốt không? có thể in cho măt hàng đông lạnh được không? và thể mua ở đâu ạ.

Cho em hỏi thêm ngoài rửa máy in ofset bằng dầu còn có loại nào để rửa máy và rửa lô không ạ?

Cám ơn các anh/chị rất nhiều.
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

UV
beckis đã viết:
ờ SG phun varnish ở đâu vậy các bác ? bao nhiêu $/1m2 vậy ? ths cả nhà

ở chổ mình có đó bạn

duy long
Chào các ban, hiên tai cty minh đang san xuât uv gôc nuoc, chât luong tôt, cac ban nêu co nhu câu thi gui mail cho minh nhe.:t . Buiduylong83@gmail.com
Hay lien hê voi minh, mr long 0949.85.75.05
Chỉnh sửa bởi duy long vào lúc 30-09-2014 06:40

duy long
Chao botgao, hien cty minh sx chat phu bong waterbased varnish, neu ban co nhu cau xin lh voi minh de biêt them. Mr long 0979. 672. 201

duy long
Chao botgao, hien cty minh sx chat phu bong waterbased varnish, neu ban co nhu cau xin lh voi minh de biêt them. Mr long 0979. 672. 201

DeNguyen
hi các bác!
Bên em sản xuất thùng carton in flexo hight line ( in trực tiếp trên tấm carton, giấy duplex). Thùng đựng trái cây để trong kho lạnh từ 15-20 ngày, bề mặt có tráng phủ UV nhưng độ chống thấm ko cao như khi cán màng.
Các bác cho em hỏi làm sao tăng được độ chống thấm tấm carton phủ UV để thùng đạt được độ ổn đinh khi để trong kho lạnh từ 15 - 20 ngày.
:t

quyenvicky
DeNguyen đã viết:
hi các bác!
Bên em sản xuất thùng carton in flexo hight line ( in trực tiếp trên tấm carton, giấy duplex). Thùng đựng trái cây để trong kho lạnh từ 15-20 ngày, bề mặt có tráng phủ UV nhưng độ chống thấm ko cao như khi cán màng.
Các bác cho em hỏi làm sao tăng được độ chống thấm tấm carton phủ UV để thùng đạt được độ ổn đinh khi để trong kho lạnh từ 15 - 20 ngày.
:t

UV gốc dầu hay gốc nước cũng đều có tác dụng chống thấm, tuy nhiên nó chỉ chống thấm 1 phần nào đó, k thể thay thế được cho chống thấm hoặc cán màng. Phụ thuộc vào các yếu tố như:
- tỉ lệ pha, cán dày hay mỏng mà tác dụng chống thấm cao - thấp. Nếu bác muốn tăng thêm chút nữa thì nên k pha, để nguyên như vậy cán hoặc cán dày thêm chút nữa để tăng hiệu quả sử dụng. Tuy nhiên, phủ UV thùng mà để kho lạnh khoảng thời gian đó thì hơi khó 1 chút.:~
Cty TNHH TM-SX SG Tân Thịnh Phú:
Chuyên cung cấp,sx Hóa chất- vật tư cho
+Nghành in ấn, bao bì giấy như :
-Tráng phủ UV (định hình,toàn phần).
UV thủy tính ( keo phủ bóng hệ nước)
- Keo bồi giấy ( thùng giấy, ống giấy..)
- Keo cán màng: (BOPP,metalize),
+ Nghành in vải : binder (cầm màu), trải bàn, keo kim tuyến,...

Thanks and best regards.
Zeng Wei Kuen
Lưu Vi Quyền 0902 879087
Email : viquyenluu@yahoo.com

cuonghaiduong
các bác giúp em với em có cái máy cắt đềcan foison c24 bị lỗi mà ko làm thế nao được cắt bằng cổng usb nó cắt lung tung còn cổng com thi ko nhận luôn bác nao biết giúp em cái thank các bac nhiều.:~:~:~

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.03 giây
Diễn đàn đã có 83,209,815 lượt truy cập