Số người dùng online
· Khách: 6

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
Diễn đàn kỹ thuật in Việt Nam » Phần mềm thiết kế - chế bản » Adobe Illustrator
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Can't print the Illstration
hoangbaodi
Chào các bạn, mình mới cài AI vào máy ,mọi thứ đều ok nhưng khi mình cần print thì không được chỉ với máy in bt thôi , các chương trình khác trong máy đều ok
Mình đã thử cài lại và new 1 trang khác để print nhưng thất bại
Thank
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

Minhjohan
Bạn có thể nói rõ hơn một được không, bạn không in được vơi may in bình thường (??), hay máy in ảo và bạn đã crack ai chưa
minhjohan

ntttrang16381
Bạn mến,

AI mà bạn cài chưa đầy đủ đấy, trước đây mình cũng bị vậy. Nhưng cài lại AI bản đầy đủ thì sẽ không bị như vậy nữa đâu.

Mình thì không rành vụ cài đặt lắm, bạn hỏi thêm nhé.
Chúc vui
Chế bản In

Truong99KTI
Mình nghĩ bạn muốn hỏi trường hợp này khi save với định dạng EPS hoặc chọn lệnh print thì nó hiện ra cái bảng và báo là Can't print the Illstration và trong bảng chọn font chữ cũng không thể hiện hết font trong hệ thống lúc này chỉ còn cách là gỡ bỏ hoàn toàn AI và cài lại mà thôi. Trường hợp này chỉ xảy ra với AI CS2. Nếu không phải bạn nên nói rõ hơn nha

Chỉnh sửa bởi tuan99kti vào lúc 25-05-2007 05:40

hoangbaodi
@ tất cả các bạn :
Đúng như thế đấy nhưng sao mình gỡ bỏ Ai cài lại nó vẫn y nguyên như thế.Cài nhiều lần lắm rồi
Nhưng dù sao cũng cám ơn mọi người

tree
Hi,
Mình cũng bị y chang như vậy. Trước đây mình cài AI CS2 bình thường, nhưng sau khi format lai máy rồi cài lại cũng bằng dĩa đó thì nó lại báo như vậy.
Có ai biết tại sao không? Giờ phải làm sao? Minh đã cài lại bằng dĩa trước đây mình đã cài mà. Cả phòng mình cài lại bằng dĩa đó đều bị hết.

Thanks

hoangbaodi
Hì hì ,
Thì mình cũng tài lanh format xong rồi cài lại,cũng cái đĩa đó trước thì cài ok,nhưng quá trình cài lần này nó dã bỏ qua mấy bước acti phảii có crack nhưng lần này chây mạch luôn, mình vào vào removion trong win nhưng nó cứ như thế hoài.

leo
Mình cũng từng bị trường hợp này rồi nhưng khi đó chưa kết nối Internet nên không update Win và bộ Adobe Suites được. Bây giờ update thường xuyên nên không bị lại lỗi này nữa. Bạn cũng nên coi lại fonts trong hệ thống coi có chú nào bị lỗi hay AI không hỗ trợ đó. Chúc dzui

leo
Để thêm phần chắc ăn bạn bỏ cái dĩa cài AI kia đi, ý mình là bẻ như bánh tráng ăn thịt cầy vậy đó. Ra TTTùng mua bộ Adobe Creative Suites 5 đĩa. Format máy, nạp fonts vừa đủ xài, cài bộ đó dzô trước tiên. Khi cài đĩa 1 bạn chọn cài nguyên bộ, sau đó bạn sẽ click chọn cài phần nào hay cài hết. Xong khoan cài soft nào cả, update Win và bộ suites nha. Rồi xong. Thử đi, hơi cực mà nó ngon.:+

Truong99KTI
Khoan đã làm gi mà bạn đã bỏ đia đó đi cho phí. Cái lỗi này là do bạn cài AI CS2 sau đó gỡ đi nhưng không gỡ Active Code nên mới xảy ra (Tức là gỡ không mà không gỡ hết, khi cài lại nó không hỏi Active lại nên mới vấy hề hề).
Nếu đã gỡ bỏ rồi mà cài lại vẫn vậy thì bạn có thể update lên bản 12.0.1 thử đã (http://www.adobe....rm=Windows) để tải bản cập nhật về. Không đượcthì Cài AI CS vô thử bạn
Nếu vẫn không được nữa thì bạn có thể cài lại windows và tiến hành cài lại AICS2 với chính cái đĩa đó vì lần này chắc chắn là thành công.
Chúc các bạn thành công!Frown
Chỉnh sửa bởi Truong99KTI vào lúc 25-05-2007 17:28

phamcongdinh1981
nếu bạn muốn in được mà không phải làm gì thì bạn để nguyên cái Adobe Illusstrator CS ở đấy. không được remove nó đi, chỉ cần để lại CS là in được, không phải làm gì hếtSmileAngry:f

ND
lỗi này là do file có nhiều hiệu ứng làm cho file nặng. Bạn chỉ cần Rasterize các cái hiệu ứng đó bạn sẽ in được thôi

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.11 giây
Diễn đàn đã có 76,917,363 lượt truy cập