Số người dùng online
· Khách: 5

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Cần tư vấn sửa chũa máy in phun epson thì vào đây
thaison207
Mình có máy T60 dùng mực chính hãng khi in hình thẻ bị viền màu trắng mờ xung quanh hình, nhờ anh chị hỗ trợ giúp

Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

trangkim
Bác Thớt cho em hỏi là máy epson 1390 của e mới mua nhưng dạo này in có ảnh bị vấy ít mực đen trên bản in khi in xong đại loại hiểu nôm na kiểu mình viết bút mực ngày xưa thỉnh thoảng viết lên giấy mà bị vấy mực xuống giấy trắng ấy mong bác trả lời giúp em

silentman_91
trangkim đã viết:
Bác Thớt cho em hỏi là máy epson 1390 của e mới mua nhưng dạo này in có ảnh bị vấy ít mực đen trên bản in khi in xong đại loại hiểu nôm na kiểu mình viết bút mực ngày xưa thỉnh thoảng viết lên giấy mà bị vấy mực xuống giấy trắng ấy mong bác trả lời giúp em

mực ra quá nhiều, bạn để bình mực thấp hơn máy 3-5cm(nếu dùng bộ dẫn liên tục) và hạn chế head clean. lấy giấy ăn thấm mực ở khay hút mực.
Chúc Mừng năm Mới.hehe
Email: nguyenvantoan1991@outlook.com
Nhận in mũ bảo hộ - áo - thiệp cưới - quà tặng in chuyển nhiệt

Tantienadv365
Chào các anh, chị trong diễn đàn. Em có con máy in Epson T60. Trước thì em vẫn in được bình thường, máy in cho sản phẩm tương đối rõ nét, nhưng thời gian gần đây, do không sử dụng thường xuyên nên bản in của em xuất hiện nhiều vệt mực chạy dài. Em có tìm hiểu trên mạng nhưng cũng chưa biết chắc chắn là máy bị làm sao và phải giải quyết như thế nào nữa. Em mới bước chân vào ngành in nên chưa có nhiều kinh nghiệm. Mong anh chị giải thích giúp em. Em cảm ơn ạ!

heheola
Em mới mua máy 1430 về dùng để in chuyển nhiệt nhưng hiện tại bị lỗi như hình
[img]http://www.upsieutoc.com/images/2016/02/22/20160222_195010.jpg[/img] is not a valid Image1.
[img]http://www.upsieutoc.com/images/2016/02/22/20160222_195019.jpg[/img] is not a valid Image1.
[img]http://www.upsieutoc.com/images/2016/02/22/20160222_195039.jpg[/img] is not a valid Image1.
Em đã tiến hành tháo bộ mực ra để reset nhưng vẫn không khắc phục được. Bác nào biết sửa vụ này chỉ hộ em với ạ.
E đọc thấy có bác chỉ kiểm tra xem chip chết nhưng e mới mua nên ko biết kiểm tra làm sao bác nào chỉ với ạ. EM ko phải dân trong nghề nên pó tay! Nhà ở quê mua cách mấy trăm km nên ngại gửi bảo hành quá Sad:~

vickj
Chủ thớt cho mình hỏi cái
Mình có con 1430 asitan khi in A4 thì bị lỗi lệch dòng (mặt trước và sau: (in card))
Có nghĩa là khoảng cách từ mép giấy và đường biên card ko đều nhau trong 1 mẻ in ( 10 tờ chẳng hạn)
và kéo nhiều tờ giấy nữa
Chế độ in A4 : imega & text - Glossy - giấy thuốc 250 grm

Cảm ơn

inthuanphat
grey86 đã viết:
Các anh chị cho em hỏi chút về máy in T60, e mới mua khoảng hơn 1 tháng và in khoảng 2.000 bản, sử dụng mực pigment INKSUN. Máy của e có hiện tượng là lúc mới bật máy in, máy in tốc độc nhanh, nhưng sau khoảng trên dưới 10 tờ thì tự nhiên chậm lại khủng khiếp, 1 tiếng chỉ in được khoảng 23-24 tờ A4. E để chế độ in Photo, giấy Epson Ultra Glossy
1. E khởi động lại máy tính: Không ăn thua
2. E chuyển sang cắm vào máy tính khác: không ăn thua
3. Khởi động lại máy in thì lại in nhanh đc khoảng trên dưới 10 bản tùy lúc lại bị in chậm như trê

Anh chị tư vẫn giúp em xem cách khắc phục như thế nào với ah.

Nhân tiện, cho em hỏi: khi nào thì cần đổ mực thải máy in, e nghe loáng thoáng vụ này nhưng k hiểu lắm.

:t:t:t:t:t:t:t

Nếu thực sự cần thiết hoặc khách hàng khó tính thì khi in bạn hãy nên chọn chế độ Photo, giấy Epson Ultra Glossy, vì bản chất nó đã rất chậm rồi, hiệu suất không hề cao chút nào. Quay trở lại vấn đề của bạn, mình cũng nhiều lần gặp lỗi thường la do file in của bạn quá nặng (thường là các file PP hoặc pdf chứa nhiều ảnh), khi chuyển sang máy in được vài trang đầu là ok, sau đó bộ nhớ của máy in không thể tiếp nhận được hoặc tiếp nhận chút ít thì khi in sẽ xảy ra tình trạng in giật cục, tức là nó chạy được 1 phát nó lại nghỉ một phát. Bạn có thể thử bằng cách chọn 1 file word, nó chạy vèo vèo, nếu file pp bạn có thể chon in từ slide 1 đến slide nào đó mà máy chạy ok, tương tự cho file pdf. Tóm lại là bạn cần chia nhỏ file ra mà chiến.

mera287
heheola đã viết:
Em mới mua máy 1430 về dùng để in chuyển nhiệt nhưng hiện tại bị lỗi như hình
[img]http://www.upsieutoc.com/images/2016/02/22/20160222_195010.jpg[/img] is not a valid Image1.
[img]http://www.upsieutoc.com/images/2016/02/22/20160222_195019.jpg[/img] is not a valid Image1.
[img]http://www.upsieutoc.com/images/2016/02/22/20160222_195039.jpg[/img] is not a valid Image1.
Em đã tiến hành tháo bộ mực ra để reset nhưng vẫn không khắc phục được. Bác nào biết sửa vụ này chỉ hộ em với ạ.
E đọc thấy có bác chỉ kiểm tra xem chip chết nhưng e mới mua nên ko biết kiểm tra làm sao bác nào chỉ với ạ. EM ko phải dân trong nghề nên pó tay! Nhà ở quê mua cách mấy trăm km nên ngại gửi bảo hành quá Sad:~

Em cũng bị y như bro này. Có ai giỏi kỹ thuật chỉ em cách khắc phục với ạ. Cảm ơn rất nhiều SadSadSadSad

kiengiangmobile
Cho mình hỏi máy epson 1390 không lên nguồn .khi cấm điện nghe tiềng tít tít là bị gì cần tư vấn khắc phục .xin chân thành cảm ơn

kythuatin6868
T60 đang in hết giấy báo 2 đền đỏ nháy cùng lúc
Tắt đi để "nguội" môt lúc (khoảng 15-20phút) bật lên lại chiến tiếp
Hết giấy lại 2 đền đỏ, cứ như vậy
Cho em hỏi bị sao ạ
Em cảm ơn ạ !

computermaithao
anh cho em hỏi em sử dụng épon 1430 ngày nào cũng in, cứ qua 1 đêm là óng mực trên đầu phun tuột 1 khúc, ngày nào cũng phải clear máy mới in đẹp.
Cho em hỏi clear hoài có sao kg?
có cách nào khắc phục sự cố này kg?
bị nhiều nhất là màu xanh nhạt và hồng nhạt
thank

nguyenthanhluan
kythuatin6868 đã viết:
Cho em hỏi bị sao ạ
Em cảm ơn ạ !

thay mô tơ kéo cụm đầu phun đi, nó mòn than rồi
Đời giúp ta sáng tỏ đường đạo
Ta giúp đời trong lúc lâm nguy
luannguyen329@gmail.com
Tel: 0985668329

nguyenthanhluan
kythuatin6868 đã viết:
Cho em hỏi bị sao ạ
Em cảm ơn ạ !

thay mô tơ kéo cụm đầu phun đi, nó mòn than rồi
Đời giúp ta sáng tỏ đường đạo
Ta giúp đời trong lúc lâm nguy
luannguyen329@gmail.com
Tel: 0985668329

thanhtaihg
E đang sài máy in epson T60, dùng được 1 năm. Do in áo đá bóng, chủ yếu in màu đen, các màu khác ít sài, màu đen cũng ít in do ít khách nhưng bán shop thể thao nên cần có. giờ in nó bị lem màu khác. Ví dụ: in chữ đỏ sẽ có màu vàng xum quanh chữ đỏ. Lúc mua máy được hướng dẫn nhỏ dung dịch vệ sinh máy lên miếng xốp dưới đầu phun, rồi dùng giấy thấm. dùng cách này không hiệu quả. Ai giúp em với, máy in màu mà giờ chỉ dám in màu đen, in màu khác là lên áo bị lem màu. Anh chị nào có kinh nghiệm giúp em với. Cảm ơn các anh chị
fb em: https://www.facebook.com/thaithanhtai.ttt hoặc zalo: 0939111806

dthutd
Trước hết bạn tét 1 bản nét của nó ra xem các màu có đều không hay là bị nhòe, bị lẫn màu.
nếu bị thiếu nét thì bạn phải thử lại dẫn khác và nếu ko được thì lấy xilanh bơm ít cồn vào trong màu bị tắc đó

thanhtaihg
dthutd đã viết:
Trước hết bạn tét 1 bản nét của nó ra xem các màu có đều không hay là bị nhòe, bị lẫn màu.
nếu bị thiếu nét thì bạn phải thử lại dẫn khác và nếu ko được thì lấy xilanh bơm ít cồn vào trong màu bị tắc đó

Màu chữ vẫn đẹp nhưng phía ngoài chữ (nền bên phần giấy trắng bị lem). Thay gì nó màu trắng không có mực thì giờ nó dính vàng mờ mờ. Em có chụp hình up phía toppic dưới giờ không có máy tính nên không up hình lên toppic này được. Để tối nay em up lên cho bác xem. Cảm ơn bác!

thanhtaihg
dthutd đã viết:

Màu chữ vẫn đẹp nhưng phía ngoài chữ (nền bên phần giấy trắng bị lem). Thay gì nó màu trắng không có mực thì giờ nó dính vàng mờ mờ. Em có chụp hình up phía toppic dưới giờ không có máy tính nên không up hình lên toppic này được. Để tối nay em up lên cho bác xem. Cảm ơn bác!

thanhtaihg
dthutd đã viết:

thanhtaihg
dthutd đã viết:

thanhtaihg
dthutd đã viết:

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 4.85 giây
Diễn đàn đã có 83,015,937 lượt truy cập