Số người dùng online
· Khách: 3

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Printers laser color !
alualu
in_cac_loai đã viết:
@Mr Trí: alualu chính là tay chuyên bán máy second hand. Bác là "người mua" và bác đang bị "người bán" (mặc dù không bán cho bác) nói móc họng đó!

Muốn biết tui là ai ghé : 9 NGUYỄN THIỆN THUẬT, P2, Q3 , Đoán già đoán non rồi phát biểu linh tinh làm gì !! Đã không biết thì chớ, ông nào cũng đem chuyện "nghe nói-nghe đồn" vào tào lao .

Tui cũng trả diễn đàn lại cho mấy ông tranh nhau-cãi nhau đó.

Bye.
Chỉnh sửa bởi alualu vào lúc 06-04-2012 14:14
Chuyên in nhanh, gia công thành phẩm Rẻ Nhất Hà Nội.
-> www.inthanhxuan.c... <-

in_cac_loai
alualu đã viết:
in_cac_loai đã viết:
@Mr Trí: alualu chính là tay chuyên bán máy second hand. Bác là "người mua" và bác đang bị "người bán" (mặc dù không bán cho bác) nói móc họng đó!

Muốn biết tui là ai ghé : 9 NGUYỄN THIỆN THUẬT, P2, Q3 , Đoán già đoán non rồi phát biểu linh tinh làm gì !! Đã không biết thì chớ, ông nào cũng đem chuyện "nghe nói-nghe đồn" vào tào lao .

Bye.

Xin lỗi anh, đúng là có sự lầm lẫn. Anh không phải là STĐ & T-KL. Trong lúc post em đã bị lẫn lộn. Một lần nữa SR anh!

...Có bác lầm em với bác gì gì TH, mấy bác cũng đừng đoán bậy à nha!
Chỉnh sửa bởi in_cac_loai vào lúc 06-04-2012 02:31
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

maycugiare
in_cac_loai đã viết:
alualu đã viết:
in_cac_loai đã viết:

Bye.

Xin lỗi anh, đúng là có sự lầm lẫn. Anh không phải là STĐ & T-KL. Trong lúc post em đã bị lẫn lộn. Một lần nữa SR anh!

Có mù thì cũng phải thấy mờ mờ chứ ông Thanh Hoá. Tôi trung thành với 1 nick và để lại số điện thoại, điạ chỉ. Chứ có phải đứng trong bóng cắn trộm như ông đâu. Có ai mà vừa ăn cướp vừa la làng như ông không vậy?
Tại sao tôi dám chỉ thẳng vào mặt chó của ông vì tôi không có hiềm khích hay làm mất lòng một ai ngoài ông hết. Thích CẮN thì người ta gọi sao không mở máy ra mà cắn. Vào đây cắn lung tung không sợ anh em người ta cho rằng mình là chó dại à.
Còn ông không phải là ông Thanh Hoá thì ông đúng là chó dại thật rồi.
Chỉnh sửa bởi maycugiare vào lúc 06-04-2012 02:41

huyphong777
hic hic diễn đàn là nơi giao lưu học tập, mua bán thì cứ gặp trực tiếp nhau mà giải quyết, nói ở đây không hay tí nào, mỗi người nhịn 1 tí, trời yên biển lặngFrown
Chuyên mua bán trao đổi & sửa máy cắt Decal
118 Xô viết nghệ Tĩnh - Tp.Bmt - Daklak
Tel 090 53 777 54 Skype & YH : huyphong..7

TTN
maycugiare đã viết:

Có mù thì cũng phải thấy mờ mờ chứ ông Thanh Hoá. Tôi trung thành với 1 nick và để lại số điện thoại, điạ chỉ. Chứ có phải đứng trong bóng cắn trộm như ông đâu. Có ai mà vừa ăn cướp vừa la làng như ông không vậy?
Tại sao tôi dám chỉ thẳng vào mặt chó của ông vì tôi không có hiềm khích hay làm mất lòng một ai ngoài ông hết. Thích CẮN thì người ta gọi sao không mở máy ra mà cắn. Vào đây cắn lung tung không sợ anh em người ta cho rằng mình là chó dại à.
Còn ông không phải là ông Thanh Hoá thì ông đúng là chó dại thật rồi.

Bình tĩnh nào, giận quá mất khôn!
Lúc nào xuống để cho anh bình mực hạt rẻ nhá Grin
Mấy bác đang cầm đá, có ném thì ném đi để em còn tránh, cứ dứ dứ mãi em biết đằng "chó" nào mà né Angry

alualu

...Có bác lầm em với bác gì gì TH, mấy bác cũng đừng đoán bậy à nha!

Tui biết anh nhắc tới ai, nếu ai ở SG thì gấn 10 năm về trước dân máy in mực in rành nghề ở SG đều biết đến tôi khi chúng tôi còn làm trong cái hẻm nhỏ trong ngõ thì người anh nói tới đã là Sư Phụ của tôi về Kỹ thuật mực in rồi, ngày nay cho dù cty tôi đã to lên và thuê hẳn cái nhà mặt tiền này thì kỹ thuật mực in Laser màu và máy in laser màu tui vẫn phải ngã mũ kính trọng ông ấy.

Ngày xưa khi tui loay hoay chưa biết nạp bình mực laser màu ra sao thì ông ấy đã biết nạp, ngày nay khi tui biết nạp rồi thì ông ấy nạp in đẹp hơn, chuẩn màu hơn. Máy in này xưa tui chưa có thì ông đã có, còn giờ tui có thì ông có máy xịn hơn.

Công chuyện làm ăn ngoài XH của người ta có thế này thế nọ nó điều có lý do hết, không phải việc của mình, mình đâu có hiểu nội tình . anh có vấn đề gì thì đt có, alo nói với nhau 1 tiếng chứ lên diễn đàn nói nhầm rồi nói lại thấy sao sao ấy ??

Tui không phải đàn bà mà chấp nhắt, nhưng cái gì mình biết hãy nói, không phải việc của mình nói hộ ai làm gi ??

Tui biết người ta không như anh nghĩ đâu, vì không biết anh biết ông ấy bao lâu chứ tui biết ông 9 năm nay rùi, dân SG ai mà chả biết huống hồ tui !!!

Anh ở SG đi ngang tui , cần biết gì tui nói cho nghe đừng nghe người ta nói bậy. Nói về đàng hoàng khó tìm ra ai hơn ông ấy . Nếu có nghe nói thế này thế nọ là do mình ko hiểu hết nội tình thôi !!!Làm kinh doanh, người ta ăn không được thì đạp cho đổ là chuyện thường. Các bác nên dừng mọi chuyện lại ở đây được rồi.
Chỉnh sửa bởi alualu vào lúc 06-04-2012 14:05

namduyledung
Nói chung là mua máy cũ thì phải chấp nhận rủi ro,:+. CÒn không thì mua máy mới ạ, e cũng đang buồn về con máy, nó cứ làm e mệt nhoài người, giờ mà có $ là xúc máy mới ngay ợ Cool.
E là người dùng, khuyên các bác stop thôi, chửi bới nhau chỉ làm mất đoàn kết, mỗi một người đều có kỹ thuật,, đều giỏi, nhưng k để ai thống trị thì cũng giống đội bóng, tan rã và thua thôi Angry

namduyledung
Bài viết này và những bài khác cuar bác e đọc thấy rất chất. Khoong hiểu sao các bác cứ ném ghạch vào bác ý. Hãy đọc cẩn thận và suy ngẫm những điều như thế này thì anh em làm nghề như tui em, chưa biết gì, k ai chỉ còn biết lối mà làm ăn, các bác cứ vùi dập xong đọc cứ mơ hồ, lung tung chả biết thế nào để mua máy cả. Mua máy cũ, chấp nhận rui ro, kiếm tiền thì phải biết mạo hiểm.
P/S: Các bác tư vấn cho em con máy in đc tem vỡ với ạ, mãi vẫn đau đầu với tem vỡ, k chơi in phun, e cũng có 4 con em in phun rồi nhưng k thích, laser tiện hơn Grin
canon3200, hp5550 các bác thấy thế nào, e thấy nó cũ quáCool
alualu đã viết:
Mình thấy hầu hết các DV in ấn - Photocopy đều dùng máy Photocopy và máy in secondhand, tất cả hầu như là kinh doanh và hoạt động hiệu quả vì mua máy cũ nhanh lấy lại vốn. Duy nhất chỉ có các nhà in nhanh hoặc đầu tư Laser màu thay thế cho in phun, hoặc thay kéo lụa là đôi khi gặp trục trặc vì các lý do sau :

1. in Laser màu khác Laser trắng đen, laser trắng đen secondhand hầu như 100 cái cũ mua về đều in ok vì cứ in ra chữ là ok, còn màu thì còn 100 lý do khá nhau làm nó in hiệu quả hay không, in chuẩn màu hay không, in chuẩn màu trên giấy thường nhưng chuẩn màu trên Couche hay không ?

2. Chất lượng hạt mực đạt độ mịn hay không ?
- Hầu hết các bác làm in đã in qua máy in phun, và bây giờ đầu tư thử 1 con Laser màu, kết quả sau khi in laser màu thì thất vọng vì in phun độ mịn của trang in quen rồi, giờ nhìn laser màu thấy hạt hạt hình thì bảo nó in xấu.
- File in Card thiết kế theo kiểu của in phun, không sợ hao mực, thiết kế có nền (la màu) vô tư như in bằng máy in phun...khi in bằng Laser màu sẽ bị sọc và tốn mực.

3. Laser màu phải Calibration chức năng này giống như Head-Cleaning của máy in phun nên khi chạy chức năng này nó sẽ hao 1 lượng mực đáng kể, máy in tắt mở liên tục, hay chạy chức năng này nhiều -> nhanh hết mực -> kêu người bán lừa cho ít mực.

4. in nhiều loại giấy khác nhau, vừa in giấy dày xong lại in giấy mỏng, rồi lại in bì thưu, tem vỡ .... máy in nếu các dòng cũ không có chức năng Auto Gradition thì không thể cho ra chất lượng tốt trên nhiều loại giấy khác nhau được vì nó chỉ cấp 1 điện áp lên trống, lên belt thì nếu in chuẩn trên kiểu giấy này thì sẽ không thể chuẩn trên giấy khác.

Điều này giống hệt như in phun, in đẹp trên giấy thuốc, nhưng không thể in đẹp trên giấy ford thường. Hoặc mực nước bình thường mà các bác cho giấy couche dùng cho laser màu in xem máy in phun nó tệ như thế nào.

5. Máy in trực tiếp từ trống qua giấy khác với máy in qua belt hay qua transfer kit, thế nên không biết chọn máy in thì khó có hiệu quả.

----> nói tóm lại , nếu ai bán máy in Laser màu mà không am hiểu về in ấn mà chỉ biết bán máy + đếm tiền thì các bác tới đó mua máy thì chỉ có tự xử chứ chờ người ta cầm tay chỉ cho in thì khó lắm.

Thế nên kết luận máy in secondhand không tốt là chưa đúng, và nếu bác nào sợ máy in secondhand mà đi mua máy laser màu mới 100% thì sẽ thấy thất vọng hơn mua máy cũ là chắc.

Không tin @Mr Tri mua con Canon 5970 mới 100% của Lê Bảo Minh về in xem nó sẽ giống y chang bác mua con 5900 đã mua cũ thôi.

Điều này giống như các bác VN những năm 1945 sang Pháp thấy cái "đèn dầu' của Pháp treo ngược mà nó vẫn cháy, nếu cho mấy bác nông dân ấy táy máy nghịch cái "đèn dầu" ấy thì điện nó giật cho xù tóc lên thôi !!!

Lời khuyên cho mọi người mua máy in Laser màu về in nên tìm nhà cung cấp am hiểu về in ấn, chứ uy tín thì ai kinh doanh chả muốn, chỉ tại người ta không hiểu, và không làm nghề in nên bán rồi không biết xử lý ra sao thôi !

alualu
Các loại máy in Laser nói chung và Laser màu nói riêng sử dụng 2 loại sấy phổ biến là :

1. Sấy dùng thanh nhiệt (Gọi theo nông dân là sấy tức thời)
Kiểu dùng sấy này chỉ dùng 1 thanh nhiệt làm nóng bên ngoài là bao lụa, rồi khi giấy đi qua sấy sẽ nung nóng chảy mực 100%. Vì dùng thanh nhiệt nên thời gian làm nóng và khởi động máy rất nhanh. Dòng này thường in sl liên tục cao khoảng vài chục ngàn tờ thì nó in không cao và trang in sau khi in không bóng đẹp.

2. Sấy dùng ống sấy (đốt nóng bằng đèn)
Kiểu sấy này thường thiết kế cho các máy in được sl cao, nhưng thời gian khi khởi động máy thường lâu, những dòng này thường cho trang in ra bóng đẹp và có thể in được trên các kiểu giấy dày.

Trở lại với in TEM VỠ vì gấy in TemVo vừa có keo giữa 2 tờ , vừa là 2 tờ chập 1 nên nó cũng khá dày:

+ Chọn máy in dùng sấy Tức Thời thì khi giấy có keo đi qua nó ít khi làm keo xì hoặc làm chảy keo + làm nhăn nhúm giấy lại. Song đôi khi vì nhiệt độ tức thời kiểu này hay làm mực bị sống (nóng chảy không hết 100%). Nếu dùng mực đổ kém chất lượng thì in như in tem vỡ sẽ xấu và bong mực liền.

+ Chọn máy có ống sấy thì vì ống sấy dùng đèn sấy nên nhiệt độ khá cao nên khi in tem vỡ sẽ bóng đẹp, mực nóng chảy hết 100% nên khó làm bong tróc , nhưng đôi khi nhiệt độ quá nóng làm xì keo, hoặc nhăn giấy, tắc gấy.

2 dòng máy bác hỏi 1 dùng sấy thanh nhiệt HP 5550, 1 dùng ống sấy đốt bằng đèn Canon 3200. ưu nhược thì mỗi máy mỗi đều có như em phân tích trên. Em không biết tư vấn bác nên chọn dòng nào, chỉ phân tích cho bác thấy rồi tự quyết định thôi.

Gặp các dòng máy khác bác cũng hỏi xem máy đó dùng sấy Thanh Nhiệt hay Ống Sấy là thấy ưu - nhược điểm.
Chỉnh sửa bởi alualu vào lúc 13-04-2012 14:28

namduyledung
Không biết con hp5550 có in đc giấy couché 300(hanson) không bác alualu ơi ? độ bền e nó cao không ? hàng bãi cũng tầm vài chục chai rồi :%

intruongthanh
Các bác cho em hỏi hiện nay em có con máy in mầu OKI 330dn nhưng bị hết mực mà mua mực chính hãng thì đắt lắm bác nào biết ở đâu bán loại mực in mầu tương thích cho máy OKI 330dn này không thì làm ơn báo giúp em với
ĐT của em:0963689999 ; email : luyenlv@intruongthanh.com em tên Luyện
Xin trân thành cảm ơn

alualu
namduyledung đã viết:
Không biết con hp5550 có in đc giấy couché 300(hanson) không bác alualu ơi ? độ bền e nó cao không ? hàng bãi cũng tầm vài chục chai rồi :%

Couche 300 thì máy in văn phòng khó nhai lắm, nó in được, nhưng được ở đây là được sl ít ít, chứ SL nhiều thì máy như con Xerox 7775 hoặc Xerox 260 giá hơn 30 nghìn USD , mặc dù hãng công bố in giấy dày C300 nhưng khi in vẫn hay bị tróc mực và xạm nền.

Nên in Couche cỡ 250 hoặc 280 thôi, Máy HP 5550 thì cơ khí và điện tử rất bền, chạy êm , chất lượng in cũng khá vì có hỗ trợ Postscript Level 3.

nguoihanoi
alualu đã viết:
[quote]in_cac_loai đã viết:

Hi bác bên bác chuyên mua bán gì thế? Có con lazer nào hàng khủng không...? có cho tham quang mở rộng tầm mắt không vậy?
Thanks
nguoihanoi là thương hiệu đã được bảo hộ độc quyền... xin đừng sao chép ... đa tạ đa tạ một chầu bia.

generation
alualu đã viết:
namduyledung đã viết:

Couche 300 thì máy in văn phòng khó nhai lắm, nó in được, nhưng được ở đây là được sl ít ít, chứ SL nhiều thì máy như con Xerox 7775 hoặc Xerox 260 giá hơn 30 nghìn USD , mặc dù hãng công bố in giấy dày C300 nhưng khi in vẫn hay bị tróc mực và xạm nền.

Nên in Couche cỡ 250 hoặc 280 thôi, Máy HP 5550 thì cơ khí và điện tử rất bền, chạy êm , chất lượng in cũng khá vì có hỗ trợ Postscript Level 3.

Không cần mấy con máy đó đâu bác. Em vẫn thấy người ta in ầm ầm

comxanh
generation đã viết:
alualu đã viết:
namduyledung đã viết:

Không cần mấy con máy đó đâu bác. Em vẫn thấy người ta in ầm ầm

Người ta in ầm ầm bằng máy gì thế bác, chia sẻ thông tin cho em và mọi người được ko ? Em cũng muốn kiếm em nào in C300 ngon nghẻ chút đây ??

Thanks bác trước .
Chỉnh sửa bởi comxanh vào lúc 14-04-2012 05:17

namduyledung
Vậy tóm lại hp5550 đáng để đầu tư không ạ ?Frown in briston 250 thay cho couches 300 dc k ? và quan trọng nữa là in tem decal vỡ.

7610
namduyledung đã viết:
Vậy tóm lại hp5550 đáng để đầu tư không ạ ?Frown in briston 250 thay cho couches 300 dc k ? và quan trọng nữa là in tem decal vỡ.

Mỗi dòng máy đều có ưu và nhược, tùy công việc của bạn mà lựa chọn dòng máy phù hợp. HP5550 là công nghệ cũ cấu tạo giống với Canon 5800, nguyên Cartridge drum và mực nằm chung với nhau nên việc làm mực cũng khác phức tạp, ko giống như những loại máy in hiện nay hộp mực nằm riêng người dùng có thể tự thay thế khi hết mực. Các loại máy này đều in bằng drum nên khi in trên giấy couche sẽ bị xám nên. Giá máy này hiện nay tầm dưới 15tr
^o^ Lắng Nghe & Cảm Nhận ^o^
www.inanvinhhien.vn

namduyledung
Vậy bác cho e hỏi, hiện nay thì con máy nào tầm tiền 30tr trở lại phục vụ tốt cho việc đấy?

inansaigon
7610 đã viết:
namduyledung đã viết:

Mỗi dòng máy đều có ưu và nhược, tùy công việc của bạn mà lựa chọn dòng máy phù hợp. HP5550 là công nghệ cũ cấu tạo giống với Canon 5800, nguyên Cartridge drum và mực nằm chung với nhau nên việc làm mực cũng khác phức tạp, ko giống như những loại máy in hiện nay hộp mực nằm riêng người dùng có thể tự thay thế khi hết mực. Các loại máy này đều in bằng drum nên khi in trên giấy couche sẽ bị xám nên. Giá máy này hiện nay tầm dưới 15tr

Với máy in màu Laser HP thì cấu tạo máy như HP là phổ biến nhất 4 hộp mực nằm đứng từ trên xuống, 1 vài dòng 4 hộp mực nằm ngang. Cấu tạo mới nhất của máy HP cũng như vậy thôi, ngày xưa chưa có công nghệ 4 drum, họ phải dùng 1 drum nên 4 bình mực nằm xoay tròn mới là công nghệ-cấu tạo cũ !!!.

Giấy in thì Couche hay Briston 250, 280 in xám nền hay không thì bác mang qua chỗ bán máy in thử thì biết thôi, còn giá mày dưới 15tr như bác này nói thì xin bác giới thiệu cho anh em biết chỗ bán để khi cần anh em mua.

HP các dòng văn phòng kiếm con nào cấu tạo hộp mực khác nhau ngoài con HP 9500 ra tui chết liền !

Nói tới nói lui, nghe tới nghe lui bác mua được máy em cũng chết liền !!
Chỉnh sửa bởi inansaigon vào lúc 14-04-2012 13:57

namduyledung
hic, đẽo cày giữa đường rồi Grin. Chả mua nữa cho xong :f

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 1.06 giây
Diễn đàn đã có 83,019,389 lượt truy cập