Số người dùng online
· Khách: 2

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,415
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Printers laser color !
yamaham
Lời đầu tiên em chào các Anh chị . Em mới mua con hp 4650 của bác Sơn về. In giấy thường thì ok . Nhưng khi in giấy couche thì bị sậm màu . em mới sài nên ít kinh nghiệm Xin các bác tiền bối chỉ em cách điều chỉnh làm sao khi in Couche không bị sạm màu . em in card trên Couche 260g kiểu này chắc chết rùi . Tiện các bác giúp em điều chỉnh cách in phong bì khổ giấy 11cmX17cm (phong bì giấy A5) làm sao mà em in toàn được 1 cái rồi báo lỗi . hic hic In di in lại mất mấy chục cái phong bì mà chưa ra cái gì hết . xin cảm ơn các bác và hi vọng sẽ trả lời cho em FrownFrown
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

firefox
yamaham đã viết:
Xin các bác tiền bối chỉ em cách điều chỉnh làm sao khi in Couche không bị sạm màu .

Đây là hạn chế về kỹ thuật (do thiết kế của máy) nên không khắc phục được nha bạn.
Có khi nào trên dòng đời xuôi ngược
Ta vô tình.... quên kéo phẹt-mơ-tuya?

maymucin
thấy các bác bàn luận sôi nổi quá
em cũng muốn tham gia xíu
E chuyên bán máy in laser màu ở Sài Gòn, 7năm kinh nghiệm
bữa nào em rảnh dọc lại hết các vấn đề của các bác e sẽ chia sẻ kinh nghiệm
bác nào cần gấp xin gọi đt: 098 66 11 801
012 18 75 79 71

minhq9
Chào anh đômm, ace trên diễn đàn,

Mình có nhận 01 máy in hp cp1215 với tình trạng: máy không khởi động, 3 đèn Resume, Ready, Attention tjay nhau chớp, tắt. Sau 1 thời gian thì cả 3 đèn đều tắt.

Mong anh đômm giúp em.

Cám ơn

alualu
maymucin đã viết:
thấy các bác bàn luận sôi nổi quá
em cũng muốn tham gia xíu
E chuyên bán máy in laser màu ở Sài Gòn, 7năm kinh nghiệm
bữa nào em rảnh dọc lại hết các vấn đề của các bác e sẽ chia sẻ kinh nghiệm
bác nào cần gấp xin gọi đt: 098 66 11 801
012 18 75 79 71

Em thề có trời đất là cách đây 7 năm em không biết mặt mũi con máy in Laser màu nó ra sao và mực mẽo nó như thế nào mặc dù em làm ở 1 cty chuyên cung cấp máy in - mực in lớn nhất đất SG này từ năm 2000 tới giờ, và con máy Laser màu đầu tiên em thấy là con HP4500 năm 2005-2006 thứ xa sỉ lúc bấy giờ . Bác này 7 năm kinh nghiệm làm máy Laser màu ở SG thì chắc tôi phải bái làm SƯ TỔ quá !!!!! Bác nổ 3 năm hay 5 kinh nghiệm năm là vừa, nổ quá cơ sở kiểu này ai dám giao máy cho bác sửa ??? :%:%:%
Chỉnh sửa bởi alualu vào lúc 12-10-2011 18:10
Chuyên in nhanh, gia công thành phẩm Rẻ Nhất Hà Nội.
-> www.inthanhxuan.c... <-

alualu
@minhq9 ở đây nhiều cao thủ, toàn kinh nghiệm gần 10 năm trong nghề, hy vọng sẽ giúp bác vụ án này.
Chỉnh sửa bởi alualu vào lúc 12-10-2011 18:11

DawnVo
Chào các Bác,

Em có con HP 1020 khởi đông lên thì bình thường nhưng khi ra lệnh in thì nó load giấy lên được chừng 2cm thì báo kẹt giấy. Nhưng em có thể rút tờ giấy đó ra ngoài lại đươc. ( Giấy chưa đi vô sâu trong hộp mưc).

Các bác bắt bệnh em nó dùm em.

Em xin cảm ơn.

vietcolorshop
yamaham đã viết:
Lời đầu tiên em chào các Anh chị . Em mới mua con hp 4650 của bác Sơn về. In giấy thường thì ok . Nhưng khi in giấy couche thì bị sậm màu . em mới sài nên ít kinh nghiệm Xin các bác tiền bối chỉ em cách điều chỉnh làm sao khi in Couche không bị sạm màu . em in card trên Couche 260g kiểu này chắc chết rùi . Tiện các bác giúp em điều chỉnh cách in phong bì khổ giấy 11cmX17cm (phong bì giấy A5) làm sao mà em in toàn được 1 cái rồi báo lỗi . hic hic In di in lại mất mấy chục cái phong bì mà chưa ra cái gì hết . xin cảm ơn các bác và hi vọng sẽ trả lời cho em FrownFrown

Chào bác, theo mình biết thì hầu hết máy in laser màu khi in giấy couche đều bị xạm nền, có máy bị nhiều, có máy bị ít. Mình bán các loại từ Canon, HP, Ricoh, Xerox đều bị hết, nhưng có Ricoh là bị ít nhất. Mình có tìm hiểu về vấn đề này thì chủ yếu là do giấy ko phù hợp. Couche là loại giấy ko phù hợp cho in laser vì bề mặt giấy ko được xử lý để chống lại hệ thống sấy. Bác thử để ý nếu in Couche càng dầy thì bị xạm nền càng nhiều đúng ko. Bên mình đã chuyển sang 1 loại giấy Coated như Couche in rất đẹp, không hề bị xám nền, độ phân giải của giấy cao, đặc biệt là bề mặt giấy được thiết kế để chống lại sấy. 1 cty ở TPHCM đã dùng giấy này để in photobook trên máy laser màu cho hình ảnh mịn, độ phân giải cao và ko bị xám nền. Giá của giấy này hơn 1000đ/tờ A4.

lamthoi
Thân chào anh em , mình chỉ mới sài laser color đươ 6 tháng . trình độ chỉ biết tắt mở máy và rút giấy khi kẹt nghĩa là chẳng biết gì , tuy nhiên mình biết chút tiếng Anh nên việc đọc tài liệu của nhà sản xuất khá dể dàng , thấy anh em thường thắc mắc về khả năng load giấy dày của máy in , mình mạn phép cung cấp một vài thông số từ manual nhà sản xuất như sau:

Hầu hết các máy in láercor thông dụng vủa HP như 4600, 4650, 4700, 5500, 5550 có thể load giấy từ 60 dến 200g có cái đến 220g

Canon 2710 , 2800 , 5700, 5800 load giấy từ 64 đến 136g

canon 5900, 5910, 5610 load giấy từ 64 đến 220g

Ngoài ra mình có thắc mắc muốn hỏi anh em là nếu như cartridge mình báo hết mực , mà mình chỉ thay chip mới nhưng không đổ mực , máy có báo đầy mực và cho in bình thường không ( kiểu giống như mực liên tục của máy in phun

inansaigon
@lamthoi thử đi rồi sẽ biết, nhưng mình nghĩ nếu bình mực hết mực mà thay chip mới vào thì nó sẽ vẫn báo hết mực . Ngoại trừ biết lừa nó, còn lừa kiểu gì thì mình cũng không rõ .

gaconpro
Em có con máy in laser màu HP 5550 DTN em in hết mực rồi giờ khôgn biết đổ mực như nào! mua mực chính hãng thì đắt quá! bác nào biết đổ mực xin chỉ giúp em với! và cho em hỏi luôn giá thành và linh kiện cần thay khi đổ mực! em xin cảm ơn

binhngoc
Có ai cho mình số điện thoại của bác Son_thu_duc được không?
Mình đang cần tìm mực cho máy HP 5550
thanks All!

lamthoi
Ngoài chất lượng mực ra , khi đổ mực nên lưu ý xem mực có đổ đầy hay không , không giống như in phun , cartrid mực laser đen kịt có thấy gì được bên trong đâu mà biết , mấy con chip thì vô tri vô giác cứ hể gắn mới vô thì trong bình ít nhiều mực gì nó cũng báo 100 phần trăm

Cách đơn giản và hiệu quả nhất để đối phó là trước khi đổ mực thì thào cartrid đem cân trước , sau khi đổ nếu lượng mực tăng lên 150-200 g cho máy a4 và 300-350g cho máy a3 là chấp nhận được . Lưu ý máy canon 5900 mục liên tục ( bình nhỏ) đổ ít hơn và chip của nó có thể reset lại được

Topic dạo này hẻo quá chẳng bù cho trước kia , hay là thời của laser color màu đã qua , anh em nào đã xài lâu cố gắng viết vài dòng nhận xét chia sẻ kinh nghiệm cho anh em biết, bản thân qua mấy tháng sử dụng thấy cũng ổn tuy nhiên giá thành trang in dù sài mực ngoài vẫn còn cao hơn nhiều so với in phun , phải chăng đây là lý do chính làm cho không nhiều người chú ý đến

laserpro
Laser và in phun là hai thứ không thể so sánh với nhau, mỗi loại đều có những ưu thế riêng mà không thể thay thế cho nhau.
Ưu điểm của Laser màu nhiều không kể hết nhưng tại sao vẫn chưa phát triển, bởi có lẽ với nhiều người Laser màu nó vẫn còn là cái gì đó quá xa sỉ. Nhưng thực ra Hiện tại Laser màu không như mọi người từng nghĩ. Bởi đầu vào để có được một cái máy bây giờ khi mua một cái máy đã qua sử dụng nó là quá rẻ so với giá thành một cái máy mới của hãng bán. Trong khi vật tư cho nó cũng không phải là cao khi mà đã có rất nhiều vật tư thay thế phù hợp đang bán trên thị trường với giá rất hợp lý.
Còn so sánh về giá thành sp thì đương nhiên Laser màu và in phun không thể so sánh với nhau vì mỗi loại phục vụ một công việc khác nhau. Nếu khai thác tốt và sử dụng đúng việc của nó thì Laser có lợi hơn nhiểu vì thời gian để cho ra một bản in rất nhanh so với in phun.
Nông dân vào nghề in!
Chuyên in gia công lấy liền!

DANG_BLUE
Chào các bác.

Chỗ em có máy Xerox 7775, là máy văn phòng cao cấp thôi chứ chưa phải máy để sản xuất. Trong manual nói là in được giấy 300gsm. Nhưng khi em in với giấy couche 300gsm thì màu và đặc biệt là chữ hay bị bong ra khỏi giấy. Có cách nào khắc phục không ạ?

Em được biết giấy couche (coated) là giấy để in offset, không phải để in KTS. Nếu cứ cố in thì có làm giảm tuổi thọ của máy không? Có cách nào in ra thành phẩm như trên giấy couche bằng máy Xerox 7775 này không?

beckis
binhngoc đã viết:
Có ai cho mình số điện thoại của bác Son_thu_duc được không?
Mình đang cần tìm mực cho máy HP 5550
thanks All!

Bác Sơn: 0966114466
Chỉnh sửa bởi beckis vào lúc 29-02-2012 16:02
Không có người thất bại, Chỉ có người chưa thành công

alualu
DANG_BLUE đã viết:
Chào các bác.

Chỗ em có máy Xerox 7775, là máy văn phòng cao cấp thôi chứ chưa phải máy để sản xuất. Trong manual nói là in được giấy 300gsm. Nhưng khi em in với giấy couche 300gsm thì màu và đặc biệt là chữ hay bị bong ra khỏi giấy. Có cách nào khắc phục không ạ?

Em được biết giấy couche (coated) là giấy để in offset, không phải để in KTS. Nếu cứ cố in thì có làm giảm tuổi thọ của máy không? Có cách nào in ra thành phẩm như trên giấy couche bằng máy Xerox 7775 này không?

Bác in giấy dày như couche 300gsm thì bác phải để giấy ở Khay tay (Manual Feed) và phải chọn kiểu giấy in dày (paper Type) là Havy or Hard Havy or Stockcard, ... nói chung là chọn kiểu giấy in là giấy dày.

khi in giấy dày thì linh kiện máy tất yếu sẽ bị hao mòn nhanh hơn giấy mỏng vì ma sát.

DANG_BLUE
alualu đã viết:
DANG_BLUE đã viết:
Chào các bác.

Bác in giấy dày như couche 300gsm thì bác phải để giấy ở Khay tay (Manual Feed) và phải chọn kiểu giấy in dày (paper Type) là Havy or Hard Havy or Stockcard, ... nói chung là chọn kiểu giấy in là giấy dày.

khi in giấy dày thì linh kiện máy tất yếu sẽ bị hao mòn nhanh hơn giấy mỏng vì ma sát.

Cảm ơn bác đã trả lời.
Tất nhiên là em đã để giấy ở khay bên, khai là giấy dày nhất (HeavyExtra Plus). Máy này cho phép in ở giấy dầy 300gsm, nhưng em cảm giác giấy 300gsm couche nó dầy hơn và sau khi in nóng hơn nên em nghĩ sẽ hại máy hơn.
Vấn đề là ngay cả khi khai là giấy dầy rồi thỉnh thoảng mực vẫn bị bong khỏi giấy. Các bác in 300gsm couche có bị như vậy không ạ?

alualu
Thật sự thì in giấy couche 300gsm thì máy in dạng văn phòng nào cũng phải "ngán", cũng có nhiều loại giấy couche, giấy xịn thì ít phồng rộp thì khi in xong, qua sấy nóng gần 200 độ nó cũng ít bong tróc mực hơn là giấy rẻ tiền. Chắc bác nên in thử loại giấy nào tốt nhất cho dòng mày bác đang dùng rồi lần sau cứ giấy đó mà chơi.

Giấy Couche rẻ tiền bột đá nhiều dễ làm bong rộp mực sau khi in . Vài kinh nhiệm em rút ra như vậy thôi.

DANG_BLUE
Như vậy nghĩa là nhiệt độ sấy càng cao thì càng ít bong tróc đúng không?

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.14 giây
Diễn đàn đã có 83,417,602 lượt truy cập