Số người dùng online
· Khách: 5

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Tính giá sản phẩm in - những ngón nghề bí truyền!
dragonfly87
Chẳng có gì bí truyền là phải, vì anh em chỉ tính giá tờ rơi thì quá dễ! Ai tính cũng được. Nhưng khi đụng đến bao bì thì khác Pfft . Lúc đó phải bình sao cho hợp lý nhất Cool .Có thể nói ở đây mỗi người có 1 chiêu Grin nhưng chung quy là sao cho đạt những yêu cầu sau:
1. Khổ giấy phù hợp ( tùy số lượng của đơn hàng mà nên in khổ lớn hay nhỏ).
2. Xuất film có lợi nhất ( cái này ảnh hưởng rất lớn đến các công đoạn thành phẩm sau in : khổ cán màng, bế, dán..v.v....và tất nhiên có liên quan tới giá thành Grin)

Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

lovemail
Em đang làm việc ở một cty quảng cáo được 2 năm
hihi...so với các Bác em là hậu sinh,được xem các Bác truyền đạt bí quyết thật sự là....đã thiệt !
Mong các Bác chỉ giáo thêm về kỹ thuật in ống đồng nhaSmile

doandu56
In ống đồng thì có hai loại cơ bản : in trên giấy và in trên màng . bạn muốn hỏi vấn đề gì?

lovemail
Em muốn biết in ống đồng trên màng đó Sư huynh ơi !
các huynh truyền cho đệ mấy chiêu về các cái nha...
như làm ống đồng trục khắc và trục điện tử khác nhau về chất lượng và giá cả như thế nào....in ở đâu thì tốt và nhẹ đô
các huynh giúp đệ với nha !SmileSmile

doandu56
đệ muốn in trên màng gì? còn so sánh các kiểu trục khăc thì đệ về lật lại tài liệu xem chut đi nghe! đệ muốn in tài liệu gì vậy ,nếu biết tôi sẽ chi chổ cho in.

anhtuantzb
tuyệt chiêu hả Grin
....... 10% khách hàng ^__^
còn nếu gặp được giám đốc thì ... mọi sự còn tốt hơn nhiều (cái này thì thực sự tùy vào sự khéo léo của bạn đó Pfft )

NGUYENDUCHUY0908
sieudang đã viết:
hehehehe....có thấy gì bí truyền đâu......hehhehehe

Làm gì có bí truyền, bây giờ cạnh tranh dữ lắm. Bí truyền tính giá đó là "mình ăn thì cho người khác ăn" với. Hehehe

Có thời gian mình làm ở công ty quảng cáo toàn là phải đi đưa tiền phần trăm không à. À tại vì lúc đó mình đếm tiền như đếm giấy vậy đó. Thế mà ông sếp hàng cứ vào đều đều mặc dù toàn tính giá trên trời!Grin
Tel: 0905 46 37 18
Email:

linhkti
thế là vẫn chưa ai đưa ra được cách tính à. Thực ra những cách ăn hoa hồng phần trăm gì gì đó thì mình đảm bảo công ty nào cũng có thôi. Thế nhưng cái chúng ta đang bàn là kỹ thuật chuyên môn mà. Liệu có ai sẵn lòng chia sẻ kinh nghiệm quý giá này cho chúng ta không nhỉ????
:~

lovemail
Đệ co một lô hàng in trên Nylon số lượng khoảng 500kg,nhưng vì chiều khách nên thời gian báo giá đã lâu bây giờ Nylon lên giá quá.....hết cơm rùi...mong sư huynh chỉ giáo để còn tí cháo ...

Wink

rom
Thấy các bác tính giá mình sợ quá. MÌnh thì đơn giản thôi. Tùy trường hợp mà tính sao cho hợp lý. Khách hàng chuộng giá rẻ thì có giá rẻ, nhưng tiền nào của đó, xấu ráng chịu. Mua giấy ký in, ké bài, rẻ hơn nhiều. Sẳn đây nhờ mấy bác tính dùm làm cái bì thư khổ 6x9.5 cm giấy mỹ thuật, số lượng 500-1000 cái để đựng namecard. mình tính thấy giá sợ quá.
Tiền giấy: khổ 79x109 giấy 15000/tờ gân Nhật, 1 tờ đựơc 54 bì thư. L2m 500 cái thì cần 10tờ = 150000+ công cắt 20000 = 170000(A)
Tiền khuôn bế 70000(Cool
Tiền bế, dán: 150000(C)
Tổng: 390000
giá 1 cái là: 390000/500= 780đ ( mắc bà cố luôn) Bỏ chạy
Ra chợ mua bao thơ lớn về xài rẻ hơn. Đở tốn
Bởi vậy có nhiều đơn hàng mình bỏ không thèm tính. Vì biết chắc tính xong khách hàng không làm. thà nói thẳng khách hàng là giá cao lắm chịu làm thì tính còn không thì khỏi làm. Để tính mệt óc rồi không làm, bực bội lắm.

designer_dl
hè hè em có cách này nhanh hơn nè : cứ khách đưa file lên em thiết kế xong đưa lên diễn đàn đấu giá , gởi 1 cái có mấy báo giá lấy giá trên đó thấp nhất cộng vài trăm ngàn vô rồi đưa khách hàng , khách hàng duyệt gởi tiền cọc xuống in xong ra khách nhận tiền .. làm vậy mà sống tới 3 năm rồi hhihi .. cũng may chưa bị bác nào trên diễn đàn in gạt đồng nào , còn có thêm mấy người bạn nhậu nữa
hehehehehee

nvkdan
iceface đã viết:
Thì vẫn theo công thức: Giá thành ở tất cả các khâu gia công + tiền lời thôi. Thay vì giấy tờ rời --> cuộn (màng, decal,..), ... Nếu là nhà in tính thì chắc sẽ có ba-rem áp giá cho từng loại sp, còn nếu làm trung gian dịch vụ thì gọi nhà in kêu họ báo giá rồi + tiền dịch vụ = giá thành là xong. Grin

Một ví dụ khác cho vụ tính giá: một buổi sáng đẹp trời có 2 người khách đặt hàng, một người đặt in 2000 tờ A4 C150gsm in offset 2 mặt, ko cán màng, 1 người đặt in 1000 tờ A4 cũng C150 2 mặt ko cán màng. Ta sẽ tính thế nào đây?

Cái này còn đơn giản mà bác, in ghép. Nhưng vậy hay hơn nửa nè, nếu không cùng loại giấy. Vẫn in ghép, cùng bài in nhưng in 2 loại giấy ( nếu sl ít thì tiền giấy rẻ hơn tiền in 1 bài mà). Sau đó muốn cán màng thì cắt ra cán màng, thành phẩm, gia hàng và đếm tiền:z. Có gì sai xin bỏ qua cho

ddd
chẳng có gì bí truyền cả....giá cả nvl lên từng giờ mà o lo các bác cứ tự "nổ" bí truền....tính xong nvl lên thì có bí truền cũng bí lù

thanhthan1961
Anh mới gia nhập diễn đàn này.
Thấy các bạn nói nhiều về việc tính giá làm anh chạnh lòng (ngứa nghề) quá, có vẽ như nội dung này đã được thỏa mãn nên không thấy ai nói thêm gì nữa? Nếu gôm hết các bài viết có nội dung khá thì chưa hẵn đã đủ cho việc tính giá !
Giả sử bạn cần 1 bảng tính có sẵn, người tính giá chỉ việc nhập dữ liệu vào là có kết quả ngay - thì có không ?
Thí dụ 1: in 5.000 tờ Brochure A4, 4 màu, 2 mặt trên giấy couche 150, cán màng bóng 1 mặt, xếp gấp 3. Nhưng khách hàng muốn được gợi ý cho việc thay đổi dữ liệu cho sản phẩm, chẳng hạn như:
số lượng thay đổi từ 5.000 - 10.000 - 15.000 - 20.000 - 50.000
kích thước thay đổi: 21*30 - 15*21 - 27*39 - 19*27
giấy thay đổi: C120 - C150 - C180
màng thay đổi: bóng - mờ - UV - gân
Để giải quyết bài toán này, bạn phải làm thế nào, mất thời gian bao lâu, và có bao nhiêu kết quả (chắc là không < 200 kết quả ?)
Có ai đã từng gặp trường hợp này chưa ? Có ai làm được bài toán "tính giá" này trong vòng 48 giờ - 24 giờ - 8 giờ - 4 giờ - 2 giờ - 1 giờ ?
Thí dụ 2: in 1.000 cuốn Catalogue 20.5*29.5, 32 trang luôn bìa, Bìa giấy C300 , 4 màu, cán màng mờ 1 mặt, Ruột giấy C100, in 2 màu - thành phẩm bấm 2 kim
Khách hàng lại muốn cuốn Catalogue này có kích thước là 18.5*26.5
bạn mất bao lâu để hoàn tất bảng giá? 2 giờ - 1 giờ - 30 phút - 10 phút - 1 phút ???

ibanez
thanhthan1961 đã viết:
Anh mới gia nhập diễn đàn này.
Thấy các bạn nói nhiều về việc tính giá làm anh chạnh lòng (ngứa nghề) quá, có vẽ như nội dung này đã được thỏa mãn nên không thấy ai nói thêm gì nữa? Nếu gôm hết các bài viết có nội dung khá thì chưa hẵn đã đủ cho việc tính giá !
Giả sử bạn cần 1 bảng tính có sẵn, người tính giá chỉ việc nhập dữ liệu vào là có kết quả ngay - thì có không ?
Thí dụ 1: in 5.000 tờ Brochure A4, 4 màu, 2 mặt trên giấy couche 150, cán màng bóng 1 mặt, xếp gấp 3. Nhưng khách hàng muốn được gợi ý cho việc thay đổi dữ liệu cho sản phẩm, chẳng hạn như:
số lượng thay đổi từ 5.000 - 10.000 - 15.000 - 20.000 - 50.000
kích thước thay đổi: 21*30 - 15*21 - 27*39 - 19*27
giấy thay đổi: C120 - C150 - C180
màng thay đổi: bóng - mờ - UV - gân
Để giải quyết bài toán này, bạn phải làm thế nào, mất thời gian bao lâu, và có bao nhiêu kết quả (chắc là không < 200 kết quả ?)
Có ai đã từng gặp trường hợp này chưa ? Có ai làm được bài toán "tính giá" này trong vòng 48 giờ - 24 giờ - 8 giờ - 4 giờ - 2 giờ - 1 giờ ?
Thí dụ 2: in 1.000 cuốn Catalogue 20.5*29.5, 32 trang luôn bìa, Bìa giấy C300 , 4 màu, cán màng mờ 1 mặt, Ruột giấy C100, in 2 màu - thành phẩm bấm 2 kim
Khách hàng lại muốn cuốn Catalogue này có kích thước là 18.5*26.5
bạn mất bao lâu để hoàn tất bảng giá? 2 giờ - 1 giờ - 30 phút - 10 phút - 1 phút ???

Chào anh, không biết anh là... xxx nào mà ăn nói lôm côm quá. Trả lời anh luôn là cái tính giá mà anh nói nhiều người có thể thực hiện chỉ trong vòng... 3 nốt nhạc mà thôi, cho nên anh nên dẹp cái gì đó mà anh định sẽ giới thiệu đi. Grin

Lang_Tu_NVT
Chào cả nhà . Frown mình cũng như các bạn noi chung tinh giá còn tuùy thuộc vào đơn hàng số lượng. Giá tiền giấy + tiền phim + tiền gia công v.v... ai cũng biết . Nhưng qan trọng là tuy vao từng khách hàng mình cộng % của mình thì hiển nhiên đơn giá cua mình se dễ được châp nhận nếu đó là khách hàng tiềm năng thi đơn hàng nhỏ bỏ công chăm chut o + % hoa hồng nữa để đạt được những đơn hàng lớn. Khi đó lợi nhuận còn cao hơn :z

vutrongdat
Các bác ah.em la linh mới ở đây, em đọc đau hết cả đầu. Hic em đang học việc tính báo gái nganh in, hic rối mù. htrc sếp giao cho em tính báo giá thử, em tính đi tính lại, mà vẫn nhầm, chỉ vì mấy cái sheet đấy. mà các bác ah, b em phải mua giấy theo tấn cơ mà, hic giấy toàn là A1, B2. hic đâu ngồi tỉ mẩn chia chác cỡ giấy nữa chứ. mà còn cái tấm kẽm nữa chứ, hic kẽm thì đắt mà nhầm 1 cái là em ở nhà ngay.

salesinan
Chào tấc cả mọi ngừoi!
Mình là người mới tham gia diễn dàn, thấy các bác bàn tán chuyện tính giá xôm tụ wá mình cũng muốn tham gia 1 tí nhe!
Như bác xxx ở trên nói thì việc tính và báo giá còn tùy thuộc vào K/h nữa cơ, va 2riêng mình thì mình luôn trung thành với cách tính giá theo cong thức có sẵn, nhập dữ liệu chính xác thì giá sẽ ra ngay, nếu trên diễn dàn có bác nào có hứng thú với cách tính giá bằng cô:*ng thức thì nhắn cho mình, mình sẽ hỗ trợ cho các em út mới vào nghề vẫn chưa biết tính giá (hoặc là biết mà chưa rành) còn các bác nào đã wá siêu thì mình ko dám múa rìu wa mắt thợ đâu.
Mình thì trước giờ chỉ tính giá bằng công thức thôi, khá chính xác đấy.
Mong các bác góp ý cho tui nhé!

mumome
Tui thấy chủ topic rất có thiện ý chia sẻ cùng mọi người. Nhưng càng thảo luận thì thấy coi người ta như ...mọi.

Mấy ông, xin lỗi, không quơ cả nắm, toàn lụm bac cắc không à, mà còn lên khoe mẽ này nọ...
Chỉ tính toán ép giá, phá giá là giỏi (cái này VN mình số 1). Cuối cùng cũng đến A4 - A5 là hết. Sao mấy chuyên mục đóng cuốn, số nhảy, cuốn note... im re hết zậy??? Tư duy như thế nếu gặp đến BAO BÌ thì chuẩn bị sẳn vài chai hay vài chục mà lo hậu sự :+. Phần mềm nào giúp được chuyện đó. Vậy mà là làm ăn to à. Nội cái VAT là nhiều chiện để "mần" rồi. Hehehehehe..........Sống thì ai chả phải sống.

Nói cho mấy người nghe, card bây giờ 9.000/hộp rồi. Nếu kg vì mối quan hệ, lỗ đám card gỡ đám folder, catalogue.. thì hỏi mấy ông mạnh miệng nhất trong topic này dám in kg?

Tính giá ai tính chả được, ghép hàng ai ghép chả được. Nếu nói người ta chả có bí kíp gì mà dám viết ra topic này thì chắc mấy ông là "thầy" kg hả? Chắc mấy ông nghĩ những công ty lớn báo giá trên trời họ chết hết để cho mấy ông sống Shock? Hehehehehe.......

Hèn gì chủ topic im luôn. Gặp toàn "thứ dữ". Nếu chả có gì chia sẻ bí kíp này nọ thì ngồi mà học đi :^!

Pác phamtungtg viết tiếp đê....! Tui đang học pác đây! :t Khakhakhakha......
Sao hôm nay sữa lại có mùi bia nhỉ?

firefox
Sách dạy tính giá in & tổ chức sản xuất in đây

http://www.amazon...e=&seller=
Có khi nào trên dòng đời xuôi ngược
Ta vô tình.... quên kéo phẹt-mơ-tuya?

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.22 giây
Diễn đàn đã có 71,876,016 lượt truy cập