Số người dùng online
· Khách: 7

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
Diễn đàn kỹ thuật in Việt Nam » Phần mềm thiết kế - chế bản » CorelDraw
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Lỗi khi xuất phim từ Corel
tuankiet
Mấy huynh ui chỉ đệ với. Khi dệ vẽ đường line bên corel có arrowhead (----->Winkkhi dem di xuat film thi đường line 1 nơi mũi tên 1 nơi. Có phải khi Rip bị lỗi gì phải không mấy huynh. Có cách nào để không bị lỗi nữa không ? Giúp đệ với Sad
Chỉnh sửa bởi khoalt vào lúc 07-12-2006 18:45
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

ntttrang16381
Bạn tuankietst mến,

Nếu bị như vậy thì lần sau làm arowhead bạn nên convert trước vậy. Arrange\convert outline to object..

Đối với đường line vẽ mà bạn để outline, đường gạch chấm thì cũng chỗ còn chỗ mất nên cũng convert bằng cách trên luôn.

Chúc bạn thành công

Thân
Thùy Trang
Chế bản Scitech
Chế bản In

tuankiet
Cám ơn bạn rất nhiều. Bạn có thể cho mình hỏi. Khi minh đổ màu chuyển từ xanh sang trắng bên ccorel. File xuất film thì có nhưng khi xuất xong thì không thấy màu trắng dâu hết. Bạn có thể giúp mình không ? Mình không có kinh nghiệm trong việc xuất film có gì nhờ bạn chỉ giáo giúp
:t

ntttrang16381
tuankietst đã viết:
Cám ơn bạn rất nhiều. Bạn có thể cho mình hỏi. Khi minh đổ màu chuyển từ xanh sang trắng bên ccorel. File xuất film thì có nhưng khi xuất xong thì không thấy màu trắng dâu hết. Bạn có thể giúp mình không ? Mình không có kinh nghiệm trong việc xuất film có gì nhờ bạn chỉ giáo giúp
:t

Ban tuankietst mến,

Bạn cho mình hỏi là màu trắng đó có nằm trêm màu nào khác nữa không?

1.Nếu không thì đúng rồi, vì những đối tượng màu trắng thì sẽ không có chi tiết trên phim (trừ khi màu trắng đó bạn chuyển nó thành trắng Pantone).
2. Nếu không, thì bạn xem màu xanh ban đầu có ở chế độ overprint không. Vì nếu overprint thì khi màu xanh chuyển thành màu trắng thì nó vẫn giữ thuộc tính đó.

Bạn có thể gửi file lên diễn đàn để mình xem thử không hoặc email: ntttrang16381@yahoo.com.

Chúc vui
thùy trang
Chế bản Scitech
Chế bản In

tuankiet
Cám ơn bạn Trang rất nhìu.
Mình gởi bạn xem thử. mình chỉ chuyển màu bình thường trong corel thôi.
Mình sẽ làm thử theo cách bạn nói.Nhưng theo mình được biết lệnh overprint chỉ để chống lóe màu thui mà. ???
Bạn cho mình hỏi cái nữa nha. Sao file AI khi mình xuất sang eps để import vào corel thì có lúc được lúc không ? bạn có cách nào chỉ giúp mình với.Sad
Thanks !!

ntttrang16381
tuankiet đã viết:
Cám ơn bạn Trang rất nhìu.
Mình gởi bạn xem thử. mình chỉ chuyển màu bình thường trong corel thôi.
Mình sẽ làm thử theo cách bạn nói.Nhưng theo mình được biết lệnh overprint chỉ để chống lóe màu thui mà. ???
Bạn cho mình hỏi cái nữa nha. Sao file AI khi mình xuất sang eps để import vào corel thì có lúc được lúc không ? bạn có cách nào chỉ giúp mình với.Sad
Thanks !!

Bạn tuankiet thân,

Thứ nhất, bạn nên kiểm tra xem có objects nào phức tạp hay làm hiệu ứng trong AI không, hoặc nhũng đối tượng phức tạp chẳng hạn, nếu có thì phải convert bớt trước thì mới được.
Thứ hai, bạn nên save EPS version thấp hơn AI hiện tại thì mới được. VD bạn đang dùng AI CS hoặc CS2 thì nên Save lại AI 8 thì mới được.

Nhưng riêng mình thì mình làm ngược lại. Nếu có file AI và Corel cần bình chung thì hoặc là mình export file corel ra EPS hoặc in file corel ra PS rồi biên dịch thành PDF rồi place file EPS hoặc PDF đó vào AI dạng link rồi bình chung thôi.

Chúc vui
Thùy Trang
Chế bản In Scitech
Chế bản In

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.07 giây
Diễn đàn đã có 76,404,680 lượt truy cập