Số người dùng online
· Khách: 6

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Hỏi về máy in HP 500 Plus đầu phun bị nghẹt
nguyenminhtu
Mình đang sử dụng máy in hp 500 plus 42" . Có anh em nào biết cách khắc phục đầu phun bị nghẹt không? Xin chỉ giáo! Thanks
Chỉnh sửa bởi khoalt vào lúc 19-06-2008 05:57

duonginktec
nguyenminhtu đã viết:
Mình đang sử dụng máy in hp 500 plus 42" . Có anh em nào biết cách khắc phục đầu phun bị nghẹt không? Xin chỉ giáo! Thanks

Đầu phun của bác dùng được bao nhiêu ml mực rồi thì bị nghẹt, đầu phun này cũng dễ thông thôi nhưng không phải lần nào thông cũng được, tùy thuộc vào mực anh đang sử dụng, nếu nghẹt đầu phun do chất lượng mực kém thì khó thông lắm, còn nếu mực của anh chất lượng tốt mà nguyên nhân nghẹt là do bị tắc đường ống hoặc vì 1 lý do nào đó mà mực không xuống được dưới đầu phun dẫn đến hiện tượng khô hết mực trong đầu phun thì vẫn có thể thông được, việc này em đã làm cho một đầu phun mầu đen của một máy mấy lần đến bây giờ vẫn dùng tốt, đầu phun in được gần 2 lít mực rồi.
Chỉ có InkTec đáp ứng yêu cầu chất lượng mực in của bạn!
Công ty Cổ Phần Quốc Tế Minh Anh
ĐC: P1707 Số 57 Láng Hạ - Ba Đình - Hà Nội
Tel: 04.39900374
Mobile: 090 223 4588
website: http://inktec.vn

nguyenminhtu
Mình xài mực InkTec của Hàn Quốc. Xài khoảng được chừng 40cc thôi.
Chắc là tại môi trường bụi nhiều. tốn tiền quá trời! Hiện giờ mình có tới 4 đầu còn mới toanh nhưng đã nghẹt rồi. Bạn có cách nào khắc phục xin chỉ giáo mình cảm ơn rất nhiều vì mình ở tận Đồng Tháp, mới ra kinh doanh nên chưa có nhiều kinh nghiệm!Thank

duonginktec
nguyenminhtu đã viết:
Mình xài mực InkTec của Hàn Quốc. Xài khoảng được chừng 40cc thôi.
Chắc là tại môi trường bụi nhiều. tốn tiền quá trời! Hiện giờ mình có tới 4 đầu còn mới toanh nhưng đã nghẹt rồi. Bạn có cách nào khắc phục xin chỉ giáo mình cảm ơn rất nhiều vì mình ở tận Đồng Tháp, mới ra kinh doanh nên chưa có nhiều kinh nghiệm!Thank

Mực inktec chạy cực kỳ ổn định mà, bạn thử xem bạn lắp tiếp mực đã chuẩn chưa, và kiểm tra lại xem mã mực inktec mà bạn dùng có đúng cho loại máy HP 500 không? ở ngoài HN thì người sử dụng thường dùng đúng mã mực inktec sử dụng cho máy HP 500/800 mình thấy chạy rất ổn, còn trong Sài Gòn thì mình lại thấy người tiêu dùng và các đại lý thường hay mua mực inktec sử dụng cho máy khổ nhỏ có mã là H0001 và H0002 dùng cho máy Hp 500 chạy cũng rất ổn đặc biệt là mầu đen in ra rất đen và cũng rất bền cho đàu phun.

Nếu máy của bạn in được có 40cc mà đã chết đầu phun thì quá ít, có thể là bạn gặp phải xắc suất 1 chai mực nào đó bị lỗi, theo mình thì bạn nên chon mua mực inktec có mã H0001 (mầu đen) để dùng thử lại coi.

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.09 giây
Diễn đàn đã có 63,925,404 lượt truy cập