Số người dùng online
· Khách: 12

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 53,973
· Thành viên mới đăng ký: pnguyentb
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển kỹ thuật-chế bản
· Thợ chính có 8 năm kinh nghiệm cần tìm việc
· Thợ in offset
· Nhận dạy kèm Đồ Họa, Nâng Cao, Kỹ Thuật In, Chỉnh Sửa Hình Ảnh
· Tuyển dụng nhân viên phát triển thị trường
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Sinh viên khoa In cần trang bị gì trước khi ra trường
02108019
Dear All,
Minh muốn lập chủ đề này để anh em hoc ngành in mình thảo luận nhằm giúp cho đàn em đang hoc trong nhà trường có thể trang bị những kỹ năng và kiến thức cần thiết trước khi ra trường để có thể có thêm nhiều lựa chọn cho công việc trong tương lai cũng như dễ dàng kiếm việc làm hơn.

Trước tiên mình sẽ đề xuất một kiến thức mà các bạn cần phải trang bị chính là khả năng anh ngữ của chính các bạn, khi mình đi xin việc thì mình thấy rằng nó rất quan trọng, điều này la thực tế hầu như ai cũng biết về nó cả. Đơn cử mình đưa ra trường hợp xin việc của minh, minh hoc về in ấn, nhưng lại không muốn đứng máy in nên mình phải mất thời gian rất lâu mới xin được việc như bây giờ, tuy nhiên mình phải trải qua 3 vòng phỏng vấn rất gắt gao và hoàn toàn bằng tiếng anh tại một công ty thiết bị văn phòng.
Mình muốn nói ở đây chính là một trong những lựa chọn khác ngoài công việc đứng máy in ra mà mình có thể có được, họ không đòi hỏi bạn phải có kiến thức hay biết làm công việc trong công ty họ vì cái đó họ sẽ đào tạo bạn, họ chỉ cần bạn có thể hiểu và có kiến thức nền là đủ.
Khi mình đi làm mình nhận thấy là còn phải trang bị thêm nhiều kiến thức khác ma bạn không được trang bị nhiều trong trường đâu, nhưng trước hết minh muốn sự chia sẻ của các sư huynh, tỷ trong ngành in
Cám ơn rất nhiềuSmile
hoc cho co cung that nghiep thoi
harry

chuavo_notumlum
019 là ai vậy ta?
047

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.07 giây
Diễn đàn đã có 58,356,127 lượt truy cập