Số người dùng online
· Khách: 25

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
IN PHUN KHỔ LỚN - ĐANG IN TREO MÁY - KHÔNG SAO !
thuonghieuhn
Các bác sài máy in phun khổ lớn chắc đã từng bị rơi vào cảnh " Giữa đường đứt gánh"? Tức là bản in gần kết thúc thì bị cúp điện, hoặc treo máy, buộc phải hủy lệnh??? Đây là vấn đề lãng phí lớn trong ngành in phun. Tuy nhiên bản in hoàn toàn có thể được cứu vãn nếu bạn tinh ý một chút. Chỉ cần hiểu được nguyên tắc này, bạn sẽ in tiếp được bản in để khỏi lãng phí mà không hề lộ vết.
Ai quan tâm, LH để mình gửi cho bản hướng dẫn có cả hình ảnh. Vì nếu nói ở đây rất khó mô tả cách làm.
Email: thuonghieuhn@gmail.com
Anh thề, anh hứa, anh đảm bảo....

ngocnghiem@
Minh rat wan tam den van de cua ban va minh da gap nhieu truong hop nhu vay mong ban chi giao.0938032173
nghiemkts@yahoo.com
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

Hai Lua
Tôi được mấy bà hàng xóm rất quý vì hay có bạt hỏng.
Bạn có cao kiến gì, up lên cho anh em học hỏi với . Cảm ơn bạn trước !
In Hải Sơn - Thanh Hóa

tuoithoquenha
Cám ơn bạn,mình rất quan tâm,bạn hãy vui lòng nhín chút thời gian gửi mail hướng dẫn dùm mình nhé...cám ơn rất nhiều
Núi thẳm vực sâu anh ko sợ
Chỉ sợ đêm về thấy bóng em

cucarot
@thuonghieuhn: sao ko post luôn hay gửi kèm file ở đây đi bác ... cái này mình thấy bác có vẻ giấu nghề quá ... (i kiên cá nhân nha! :z)

thuonghieuhn
Bản hướng dẫn này tui tự biên tập nên có thể hơi khó hiểu. Nếu thực sự khó hiểu thì tui sẽ chụp ảnh mô tả rõ hơn !
NHƯNG NGUYÊN TẮC ĐƯỢC MÔ TẢ NHƯ SAU:
Bất kỳ bản in phun nào bị treo, đều lộ rõ những PAS in đang in dở. Những đường in này chưa được in đủ hết số lượt (Số lượt là do người in đặt chế độ - mấy PAS). Do đó để in trồng tiếp, ta đợi cho khô mực, rồi dùng băng dính giấy loại to bản băng kín lên phần đang in dở sao cho đúng mép ranh giới với bạt trắng và nới sâu xuống phần đã in hoàn thiện chừng 5cm. Loại băng dính này có bán sẵn trên thị trường, nó có đặc điểm dễ lột và khi băng vẫn nhìn thấy hình ảnh mờ phía dưới (nếu k nhìn thấy thì bó tay, không thể in nối được)
Ta phải cắt lại file in (sẽ chỉ lấy phần hình ảnh cần in tiếp) và coi như một lệnh in mới. Lệnh in mới bắt đầu sẽ in từ một điểm nằm trong phần được băng giấy và quan trọng: Điểm bắt đầu in phải là điểm đã được in hoàn thiện, cách chỗ in dở 2 đến 3 lượt in sao cho trùng với PAS in cũ (bị treo máy) . Nghĩa là khi in mới, vết in mới rồi sẽ phải trùng với vết in cũ. Nếu chưa quen, người in sẽ phải thử đi thử lại 1 vài lần để cho đường in mới và cũ trùng khớp. Khi đã khớp, đợi máy in vừa được đúng 01 lượt đến mép trên cùng của băng giấy thì tạm dừng, và lột băng giấy lên. Giờ thì cho máy chạy tiếp và bản in mới đã hoàn toàn trùng với bản cũ Và VỪA ĐỦ LƯỢT IN. (Thực ra lượt in lên sản phẩm bị thừa, nhưng do phần thừa lại được in lên băng giấy, do vậy, khi lột băng giấy lên thì bản in coi như hoàn thiện 100% mà không hệ lộ vết).
Có một điểm quan trọng khi thực hiện là một số người tính sai bước in, lẽ ra lượt in cuối trước khi lột băng giấy, vết in phải vừa khít với mép băng giấy, nhưng lại bị trật vài mm, dẫn đến khi lột băng giấy, bản in nối bị lộ một vết có màu đậm hoặc nhạt hơn do tùy theo in thừa lượt hoặc thiếu lượt.
Mình sẽ post ảnh mô tả. Hiện tại chức năng tải ảnh hình như có vấn đề gì đó mà bị treo !
Chúc các bạn thành công !

thuonghieuhn

Có chỗ nào không hiểu, chúng ta sẽ trao đổi thêm nhé !

cucarot
hihi, hoan hô bác thuonghieuhn đã chia sẽ 1 kiến thức rất đáng giá cho bà con, thanks bác nhiều, cố gắng phát huy nhé! :n

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.16 giây
Diễn đàn đã có 63,924,852 lượt truy cập