Số người dùng online
· Khách: 5

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 53,440
· Thành viên mới đăng ký: hqhoa
Tuyển dụng - tìm việc
· TUYỂN NHÂN SỰ 2019
· Tuyển dụng sales vật tư ,hoá chất ngành in,chăm sóc xe ôtô
· Tuyển Ca thợ máy in 72x102
· Tuyển ca máy in 4 màu khổ 72x102
· Production Supervisor
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Bình bản bằng Quite Imposing Plus
noxbody
E xin hỏi tiếp theo bài viết của anh khoalt ở trên:
+ Giả sử chúng ta cần bình một cuốn sách, 48 trang khổ A4, đóng kẹp, tay sách 16 trang.

*** tại sao số thứ tự của các mặt là-:
+ Mặt A: 11* 6* 7* 10* 14 3 2 15
+ Mặt B: 9* 8* 5* 12* 16 1 4 13
( vẫn biết là những trang khi in xong thì đúng-hợp lý thứ tự các số -tay ngang nên ko hiểu được các số trang này lấy ra- sắp sếp như vậy theo dấu hiệu nào)

Phân tích giúp em để có thể hiểu chi tiếc và ứng dụng cho nhưng tay sách khác :t

*** một điếu nữa: đổi đơn vị quite imposion thành cm nằm ở đâu vậy !!!

Chỉnh sửa bởi noxbody vào lúc 23-10-2012 15:41

khoalt
noxbody đã viết:
E xin hỏi tiếp theo bài viết của anh khoalt ở trên:
+ Giả sử chúng ta cần bình một cuốn sách, 48 trang khổ A4, đóng kẹp, tay sách 16 trang.

*** tại sao số thứ tự của các mặt là-:
+ Mặt A: 11* 6* 7* 10* 14 3 2 15
+ Mặt B: 9* 8* 5* 12* 16 1 4 13
( vẫn biết là những trang khi in xong thì đúng-hợp lý thứ tự các số -tay ngang nên ko hiểu được các số trang này lấy ra- sắp sếp như vậy theo dấu hiệu nào)

Phân tích giúp em để có thể hiểu chi tiếc và ứng dụng cho nhưng tay sách khác :t

*** một điếu nữa: đổi đơn vị quite imposion thành cm nằm ở đâu vậy !!!

Chào bạn!
Để bình sách bạn cần hiểu cách người ta in một cuốn sách như thế nào. Chẳng ai đi in từng tờ A4 rồi ghép lại cả, người ta in 16 trang trên một tờ khổ lớn 60x84cm, sau đó gấp lại để được 1 tay sách 16 trang. Bạn đọc thêm ở đây để biết tay sách là gì

http://www.kythua...d_id=25841

Và khi bình bản thì bạn cũng cần gấp những tay sách y như vậy, đánh số từng trang rồi trải ra thì sẽ có số thứ tự trang như trên.

Về đổi đơn vị thì vào menu Edit --> Preferences --> Units

noxbody
Cám ơn Anh Khoalt rất nhiều - e đã làm được!

hoangminhha2010
Các anh chị cho em hỏi làm sao để đánh Số Tay AB tự động cho một tài liệu bình xong tầm 10 tay AB ko ạ? :ea
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

khoalt
hoangminhha2010 đã viết:
Các anh chị cho em hỏi làm sao để đánh Số Tay AB tự động cho một tài liệu bình xong tầm 10 tay AB ko ạ? :ea

Chỉ cần đánh số 1 tay đầu, các tay còn lại QI nó tự hiểu. Chú ý là nếu có tay lẻ thì phải tách các trang đó ra bình riêng.

ntttrang16381
khoalt đã viết:
hoangminhha2010 đã viết:

Chỉ cần đánh số 1 tay đầu, các tay còn lại QI nó tự hiểu. Chú ý là nếu có tay lẻ thì phải tách các trang đó ra bình riêng.

Bạn ghi nhớ 3 điều sau:
1. Acrobat làm việc với thứ tự trang trong chính nó;
2. Nếu tay sách của bạn 16 trang, thì vui lòng gấp 1 tay sách 16 trang và đánh thứ tự trang từ 1 ->16;
3. Chọn cách thức lặp lại cho đúng (Repeat trong Shuffle Pages): Saddle Stiched (đóng kim) hay Perfect bound (khâu chỉ hay phay gáy dán keo). Chỉ Cần nhập thứ tự số trang 1 tay ab 16 trang duy nhất, không nhập thêm gì nữa và chọn repeat nữa là xong.

Việc còn lại sẽ được tự động theo những gì bạn đã chọn. Khi bình trang với Quite phải nhớ 3 điều trên thì không còn trở ngại dù cuốn sách 120tr hay 480 trang đều vậy.
Chỉnh sửa bởi ntttrang16381 vào lúc 24-10-2012 05:38
CTP Prepress at X Printing House

hoangminhha2010
ntttrang16381 đã viết:
khoalt đã viết:
hoangminhha2010 đã viết:

Bạn ghi nhớ 3 điều sau:
1. Acrobat làm việc với thứ tự trang trong chính nó;
2. Nếu tay sách của bạn 16 trang, thì vui lòng gấp 1 tay sách 16 trang và đánh thứ tự trang từ 1 ->16;
3. Chọn cách thức lặp lại cho đúng (Repeat trong Shuffle Pages): Saddle Stiched (đóng kim) hay Perfect bound (khâu chỉ hay phay gáy dán keo). Chỉ Cần nhập thứ tự số trang 1 tay ab 16 trang duy nhất, không nhập thêm gì nữa và chọn repeat nữa là xong.

Việc còn lại sẽ được tự động theo những gì bạn đã chọn. Khi bình trang với Quite phải nhớ 3 điều trên thì không còn trở ngại dù cuốn sách 120tr hay 480 trang đều vậy.

ý em không phải vậy em muốn đánh dấu tay 1 -> tay N măt AB để cho thợ in nhận biết khi lấy film hoặc kẽm chị ơi, hiện tại thì em bình xong toàn phải place vào AI để đặt tên Từng Tay, thao tác điều đó trong Quite thế nào mong chị chỉ dẫn. :%

khoalt
hoangminhha2010 đã viết:
ý em không phải vậy em muốn đánh dấu tay 1 -> tay N măt AB để cho thợ in nhận biết khi lấy film hoặc kẽm chị ơi, hiện tại thì em bình xong toàn phải place vào AI để đặt tên Từng Tay, thao tác điều đó trong Quite thế nào mong chị chỉ dẫn. :%

Phần mềm Quite này chỉ đáp ứng được các yêu cầu cơ bản thôi, muốn hơn nữa như bạn muốn chắc phải dùng tới Signa Station rồi Grin

ntttrang16381
Tạo các file bon và tay a, tay b từ AI hay corel gì đó ra PDF. Trong acrobat, chọn document/add background & watermark... Chọn file PDF ở trên add vào. Vậy là có bon rồi.

Còn cách khác là đánh số trang bằng quite luôn, cách này dễ hơn mà tiện nữa.
Chỉnh sửa bởi ntttrang16381 vào lúc 31-10-2012 01:27

DSFUTURE
hoangminhha2010 đã viết:
Các anh chị cho em hỏi làm sao để đánh Số Tay AB tự động cho một tài liệu bình xong tầm 10 tay AB ko ạ?
ý em không phải vậy em muốn đánh dấu tay 1 -> tay N măt AB để cho thợ in nhận biết khi lấy film hoặc kẽm chị ơi, hiện tại thì em bình xong toàn phải place vào AI để đặt tên Từng Tay, thao tác điều đó trong Quite thế nào mong chị chỉ dẫn. :ea

! quite IPS plus 3.0 hình như làm được ấy bạn!
link dowload bên dưới
thêm dữ liệu biến đổi cho trang như thêm số trang, ngày và giờ, tên tài liệu.

+ mình thì ko giao phó hết cho các phần mềm - mà luôn kiểm phim lại trước in - trong lúc thao tác đánh sai 1 số thì tiêu!Grin
Chỉnh sửa bởi DSFUTURE vào lúc 01-11-2012 05:36
Nhận Dạy kèm xử lý file in
Gmail: dsfe079@gmail.com
can 1 nhan vien thiet ke lam viec o Binh Duong

ntttrang16381
Với quite 2.0 làm cũng được. K có sẵn nhưng suy luận là ra ngay.

smalldog
Anh chị cho em xin hỏi. Em đang bình 1 file 40 trang đóng kim, kích thước A4 sau khi chọn Shuffle page -> chọn 8 trang->Exactly 5 groups. Sau đó em chọn Advanced và chọn Scaddle stitched. Kế tiếp phần rules em gõ số trang
40> 37< 1> 4<
38> 39< 3> 2<
nhưng sau đó nhấn preview thì lại có hiện ra thông báo Page number 40 is outside the group size of 8. Em đã thử xếp tay sách với số trang khác nhau và xếp theo đóng lồng thì làm vẫn bình thường, nhưng chuyển qua xếp theo đóng kim thì lại báo lỗi như vậy. Chắc có lẽ em xếp tai sách sai hay còn lý do nào khác anh chị giúp em giải quyết trường hợp này với..

khoalt
smalldog đã viết:
Anh chị cho em xin hỏi. Em đang bình 1 file 40 trang đóng kim, kích thước A4 sau khi chọn Shuffle page -> chọn 8 trang->Exactly 5 groups. Sau đó em chọn Advanced và chọn Scaddle stitched. Kế tiếp phần rules em gõ số trang
40> 37< 1> 4<
38> 39< 3> 2<
nhưng sau đó nhấn preview thì lại có hiện ra thông báo Page number 40 is outside the group size of 8. Em đã thử xếp tay sách với số trang khác nhau và xếp theo đóng lồng thì làm vẫn bình thường, nhưng chuyển qua xếp theo đóng kim thì lại báo lỗi như vậy. Chắc có lẽ em xếp tai sách sai hay còn lý do nào khác anh chị giúp em giải quyết trường hợp này với..

Bạn chỉ cần gấp tay sách 8 trang và đánh số từ trang 1 đến trang 8 thôi dù đóng kim hay đóng kẹp gì cũng vậy. Quite nó sẽ tự sắp số trang tùy theo bạn chọn Perfect bound hay Saddle stick.

ntttrang16381
32 trang từ trang số 5 đến 36 bình 2 tay ab, mỗi tay 16 trang; khi nay trong Shuffle chọn Repeat là Saddle stiched nè. Tay 8 trang tự trở phải tách ra riêng. Khi đó trang 37 của bạn sẽ là trang thứ 5 Trong acrobat. Qui tắc thứ nhất: acrobat làm việc Theo thứ tự trang Trong chính nó.
Khi tách 8 trang 1.2.3.4.37.38.39.40 thì thứ tự trong acrobat 1.2.3.4.5.6.7.8. Khi đó bạn gõ trong shuffle: 1* 8* 7* 2* 4 5 6 3.
Chỉnh sửa bởi ntttrang16381 vào lúc 13-11-2012 05:44

smalldog
Vậy là do em không hiểu quy tắc đánh số trang nên bị như vậy, Em có làm lại theo hướng dẫn của anh Khoa và theo cách của chị Trang và đã làm được ,cám ơn anh chị ^^

thanhbinhin4
DSFUTURE đã viết:
hoangminhha2010 đã viết:
Các anh chị cho em hỏi làm sao để đánh Số Tay AB tự động cho một tài liệu bình xong tầm 10 tay AB ko ạ?
ý em không phải vậy em muốn đánh dấu tay 1 -> tay N măt AB để cho thợ in nhận biết khi lấy film hoặc kẽm chị ơi, hiện tại thì em bình xong toàn phải place vào AI để đặt tên Từng Tay, thao tác điều đó trong Quite thế nào mong chị chỉ dẫn. :ea

! quite IPS plus 3.0 hình như làm được ấy bạn!
link dowload bên dưới
thêm dữ liệu biến đổi cho trang như thêm số trang, ngày và giờ, tên tài liệu.

+ mình thì ko giao phó hết cho các phần mềm - mà luôn kiểm phim lại trước in - trong lúc thao tác đánh sai 1 số thì tiêu!Grin

sử dụng công cụ nào trong quite IPS plus 3.0 để đặt tên tự động số thự tự tay sách vậy bạn? Giả sử có 10 tay AB (16 trang), đã bình xong, trang 1 là 1A, trang 2 là 1B,...và File bình xong gồm có 10 trang, làm cách nào để đặt tên riêng cho từng trang trong file đó
Cảm ơn bạn.
Chỉnh sửa bởi thanhbinhin4 vào lúc 22-03-2013 05:19

thanhbinhin4
Người gửi ntttrang16381
Ngày March 22 2013 - 17:29:32
Tiêu đề Đặt tên tay sáCh tay sách
Phí hướng dẫn cách lack là 200k. Call 0908 607270

Choáng!!!:j hỏi 1 vấn đề nhỏ xíu mà tính phí vậy, thường qua chổ xuất phim người ta đặt tên giùm chứ ai tính tiền như ntttrang16381 đâu. Nhân tiện thì hỏi bạn luôn, đâu ngờ!!!Angry

ntttrang16381
Vậy thì mang qua cho người ta đặt bon hoặc bảo người ta chỉ cho, khỏi tính phí. Pfft. Business is business.
Chỉnh sửa bởi ntttrang16381 vào lúc 15-01-2019 00:53

DSFUTURE
mình cũng sẽ tính phí, làm offline riêng phải tính chứ ! mình tính còn mắt hơn chi trang Grin còn giúp online được thì ok.
Smile

qua chổ xuất xuất film người ta đăt giúp là có - nhưng vì bạn là khách hàng xuất film của họ- họ giúp bạn "con cá" thui .Smile
Chỉnh sửa bởi DSFUTURE vào lúc 24-03-2013 14:50
Nhận Dạy kèm xử lý file in
Gmail: dsfe079@gmail.com
can 1 nhan vien thiet ke lam viec o Binh Duong

NHN
Chào các bác

Cho mình hỏi là làm sao để thêm dấu gáy trang sách bằng QI 3?

Thanks

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.28 giây
Diễn đàn đã có 53,228,237 lượt truy cập