Số người dùng online
· Khách: 13

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,259
· Thành viên mới đăng ký: hongma123
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển Nữ nhân viên Vật tư ngành in
· Tuyển dụng 02 nhân viên chế bản
· Lao động phổ thông
· Tuyển dụng nhân viên chế bản:
· Tìm việc thiết kế đồ họa
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Test màu in offset
hieuthuan86
Mọi người cho e hỏi, trước khi in mình test màu in ở đâu để gần với màu in offset ạ, cảm ơn mọi người

namnguyenhn
bạn có thể đến những cửa hàng in nhanh, in kỹ thuật số, mực khô. Có thể test được màu sắc gần sát với in offset. (giấy cần dùng test là loại giấy bạn sẽ in chính thức). Có thể in ở những nơi uy tín, tránh máy cũ chất lượng màu kém.
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

mrbeansg
hieuthuan86 đã viết:

Mọi người cho e hỏi, trước khi in mình test màu in ở đâu để gần với màu in offset ạ, cảm ơn mọi người

Tốt nhất là lấy mẫu màu ban tone đưa khách lựa bạn ạ
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

hieuthuan86
mrbeansg đã viết:

hieuthuan86 đã viết:

Tốt nhất là lấy mẫu màu ban tone đưa khách lựa bạn ạ

pantone khi đổ màu CMYK, in ra giống mẫu hok vậy a. pantone đó a có chụp hình gởi e xem dc hok a? mua ở đâu vậy a?

tuan707
Chào bạn, in text màu gần nhất với offset là đi in proof nhe. nhiều bạn hiểu lầm in proof với in nhanh. in proof rất lâu và mắc tiền vì lý do đó mà màu rất chuẩn. Bạn có thể in KTC, lúc trước mình in A4 là 63 nghìn.

hieuthuan86
tuan707 đã viết:

Chào bạn, in text màu gần nhất với offset là đi in proof nhe. nhiều bạn hiểu lầm in proof với in nhanh. in proof rất lâu và mắc tiền vì lý do đó mà màu rất chuẩn. Bạn có thể in KTC, lúc trước mình in A4 là 63 nghìn.

dạ cảm ơn a. nhưng có khi nào đi proof mà canh màu lại không giống hok a, nhà proof có đảm bảo màu cho mình khi in offset ra giống màu hok a?

firefox
hieuthuan86 đã viết:

tuan707 đã viết:

dạ cảm ơn a. nhưng có khi nào đi proof mà canh màu lại không giống hok a, nhà proof có đảm bảo màu cho mình khi in offset ra giống màu hok a?

Không ai dám đảm bảo bản in offset giống 100% với bản in proof đâu bạn, đừng hỏi mất công, vì bản chất 2 phương pháp in là khác nhau, đặc biệt khi bạn in proof ở một nơi rồi đi in offset ở một nơi khác.
Có khi nào trên dòng đời xuôi ngược
Ta vô tình.... quên kéo phẹt-mơ-tuya?

hieuthuan86
firefox đã viết:

hieuthuan86 đã viết:

tuan707 đã viết:

Không ai dám đảm bảo bản in offset giống 100% với bản in proof đâu bạn, đừng hỏi mất công, vì bản chất 2 phương pháp in là khác nhau, đặc biệt khi bạn in proof ở một nơi rồi đi in offset ở một nơi khác.

dạ mà khổ cái lỡ in proof rồi khách ký mẫu màu luôn rồi á a. giờ bảo khác sao agiusp e với.huhu

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.13 giây
Diễn đàn đã có 60,245,574 lượt truy cập