Số người dùng online
· Khách: 8

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 53,441
· Thành viên mới đăng ký: franquak
Tuyển dụng - tìm việc
· TUYỂN NHÂN SỰ 2019
· Tuyển dụng sales vật tư ,hoá chất ngành in,chăm sóc xe ôtô
· Tuyển Ca thợ máy in 72x102
· Tuyển ca máy in 4 màu khổ 72x102
· Production Supervisor
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
hỏi về máy in canon ix6770 và epson wf5110
laxx_xxal
cho em hỏi, em định mở dịch vụ in thiệp cưới thì nên chọn em nào ạ
ưu nhược điểm ra sao
em kết em epson mà là khổ a4 , không linh động được

với cho em hỏi thêm là con wf7110 khổ to hơn, thông số giống 5110 mà sao lại rẻ hơn ạ
em cảm ơn
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

anhkha
epspn vẫn có khổ A3 mà bạn
Facebook: https://www.facebook.com/dao.kinhkha
DĐ: 0902 900 171

laxx_xxal
anhkha đã viết:

epspn vẫn có khổ A3 mà bạn

em tìm thì wf5110 là khổ a4 mà

hovuongchau
laxx_xxal đã viết:

ưu nhược điểm ra sao

với cho em hỏi thêm là con wf7110 khổ to hơn, thông số giống 5110 mà sao lại rẻ hơn ạ
em cảm ơn

1. Canon 6770
+ Ưu điểm: Giá máy rẻ, kéo giấy OK (từ định lượng 70-300gsm), in được khổ A3+
+ Nhược điểm: Chỉ in được mực nước (dye), hay lỗi chip bộ mực liên tục, kén mực hơn canon 6560
2. Epson WF 7110
+ Ưu điểm: Giá máy rẻ, in được khổ A3+, in được mực dầu (pigment), in được 2 mặt
+ Nhược điểm: Kẹt giấy thường xuyên cho dù là dầy hay mỏng (giấy Ford định lượng từ 70-80gsm thì cũng tạm được), không in được giấy dầy nếu in thì đưa giấy vào khay tay chỉ được 1 tờ.
3. Epson WF 5110
+ Ưu điểm: Kéo được giấy dầy (khay trên nhưng không bằng canon 6770), in được mực dầu (pigment), in được 2 mặt, in nhanh hơn wf-7110
+ Nhược điểm: Giá máy cao hơn 2 thằng kia, chỉ in được A4+, in hàng chất lượng cao không đẹp, hao mực thải vì nhiều vòi in, khay dưới in giấy mỏng hay bị dính cho dù là giấy gì, thêm 1 lỗi đặc biệt là thường xuyên nghỉ mệt khi in nhiều Frown

laxx_xxal
hovuongchau đã viết:

laxx_xxal đã viết:

ưu nhược điểm ra sao

em cảm ơn

1. Canon 6770
+ Ưu điểm: Giá máy rẻ, kéo giấy OK (từ định lượng 70-300gsm), in được khổ A3+
+ Nhược điểm: Chỉ in được mực nước (dye), hay lỗi chip bộ mực liên tục, kén mực hơn canon 6560
2. Epson WF 7110
+ Ưu điểm: Giá máy rẻ, in được khổ A3+, in được mực dầu (pigment), in được 2 mặt
+ Nhược điểm: Kẹt giấy thường xuyên cho dù là dầy hay mỏng (giấy Ford định lượng từ 70-80gsm thì cũng tạm được), không in được giấy dầy nếu in thì đưa giấy vào khay tay chỉ được 1 tờ.
3. Epson WF 5110
+ Ưu điểm: Kéo được giấy dầy (khay trên nhưng không bằng canon 6770), in được mực dầu (pigment), in được 2 mặt, in nhanh hơn wf-7110
+ Nhược điểm: Giá máy cao hơn 2 thằng kia, chỉ in được A4+, in hàng chất lượng cao không đẹp, hao mực thải vì nhiều vòi in, khay dưới in giấy mỏng hay bị dính cho dù là giấy gì, thêm 1 lỗi đặc biệt là thường xuyên nghỉ mệt khi in nhiều Frown

em cám ơn ạ, bác nhiệt tình quá
bác cho em hỏi luôn, in thiệp cưới thì nên dùng máy in phun nào ạ, tiêu chí màu đẹp, in nhanh ạ

thaitd_2110
bây giờ 2 con này cổ quá rồi, gần như coi là ko còn hàng mới. Bây giờ so sánh là canon 6860 và epson 5210. Các bác in nhiều xài nhiều loại máy rồi tư vấn giúp e là con 5210 có ra gì ko ạ, nghe các bác bán máy qc thì ghê lắm Smile Còn Canon 6860 e nghĩ nó chả khác gì canon 6770,6870,6820 cả

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.31 giây
Diễn đàn đã có 53,229,945 lượt truy cập