Số người dùng online
· Khách: 9

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 53,856
· Thành viên mới đăng ký: xiqk3
Tuyển dụng - tìm việc
· Nhân viên thiết kế (2 người)
· Tuyển thợ máy in Offset làm việc tại Long An
· TUYỂN GẤP NHÂN VIÊN KINH DOANH
· Tuyển gấp thợ in offset
· Tuyển dụng SENIOR PD EXECUTIVE cum GRAPHIC DESIGNER
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
cách thi công ốp alu biển quảng cáo
mrthuat
Chào các bác!
Diễn đàn mình có bác nào biết cách ốp alu lên xương biển quảng cáo như nào không chỉ giáo cho em với! Rảnh dỗi muốn tự làm cái biển nho nhỏ cho mình mà chưa biết mấy.
Em thấy người ta hay dán lên khung bằng keo thì phải ko biết loại keo đó là keo gì? có phải là x66 ko hay là keo xây dựng?
Làm sao để cố định tấm alu lên khung rồi dán keo?
Và em thấy ở khe nối giữa 2 tấm có keo hay băng dính gì đen den vậy?
Vài điều thắc mắc mong các bác thông cảm chỉ dậy.:t

luonnho1001
đầu tiên bạn xem kích thước muốn làm xong chia đố khung sao cho hợp lý để các vết chắp có thẩm mỹ hàn khung xong đến phần cắt alu sao cho khớp (nếu có phần gấp khúc thi dùng máy đánh cạnh soi rãnh cho đẹp) dùng băng dính 2 mặt dán lên khung (dán điểm thôi) đi keo Titebond (keo vàng hay keo xây dựng) bóc nốt phần băng dính xong dán alu lên tiếp đến dùng băng dính dán 2 bên vết nối đi tiếp keo đen là xong thôi.

domiha94
chú ý là băng dính 2 mặt là loại băng dính xốp chư k phai loại băng dinh 2 mặt dán giấy đâu nhé.
keo dán là keo xây dưng (hay keo titebon đó)
nếu cái biển lớn mà ốp 2 tấm alu riêng lẻ thì giữa 2 tờ đó có đường rãnh, bác dùng keo chạy chỉ để chạy vào cho đẹp - kỹ thuật chạy chỉ là dán băng dính giấy 2 bên đường rãnh, dán cho thẳng và cách đều (cách lsao mà nhìn cho đẹp là ok) sau đó cho 1 đường keo vào, rồi dùng cái card cứng hay thẻ nhựa cắt vát đi mà quẹt, nhẹ và đều tay, chú ý quét nhiều nhất 3 lần thôi cang quét nh nhìn càng xấu. sau đó thì bóc băng dính 2 bên ra Grin
In và Quảng cáo Ngọc Hà
- In lưới - In phun - In offset: card name, tờ rơi, thiếp cưới, thiếp mời, hoá đơn, túi nylon,...
- In phun khổ lớn - Thiết kế - Thi công các hạng mục quảng cáo: biển pano, hộp đèn, led, ma trận, alu,...
ĐT: 01636663194
Mail: ngocha.inan@gmail.com
Đc: Đại Hợp - Kiến Thuỵ - Hải Phòng
Phục Vụ Tận Tâm - Tận Tuỵ - Tận Nơi - Tận Tình

mrthuat
Cảm ơn bạn nhé!
Có nghĩa là mình dùng băng dính 2 mặt dán điểm để giữ cố định tấm alu trong khi keo chưa khô đúng ko bạn.
Băng dính 2 mặt đây là loại băng dính 2 thông thường các cửa hàng vpp hay bán phải ko bạn.
Cám ơn đã chỉ bảo nhé! :t chúc bác thật nhiều sức khoẻ

mrthuat
domiha94 đã viết:
chú ý là băng dính 2 mặt là loại băng dính xốp chư k phai loại băng dinh 2 mặt dán giấy đâu nhé.
nếu cái biển lớn mà ốp 2 tấm alu riêng lẻ thì giữa 2 tờ đó có đường rãnh, bác dùng keo chạy chỉ để chạy vào cho đẹp - kỹ thuật chạy chỉ là dán băng dính giấy 2 bên đường rãnh, dán cho thẳng và cách đều (cách lsao mà nhìn cho đẹp là ok) sau đó cho 1 đường keo vào, rồi dùng cái card cứng hay thẻ nhựa cắt vát đi mà quẹt, nhẹ và đều tay, chú ý quét nhiều nhất 3 lần thôi cang quét nh nhìn càng xấu. sau đó thì bóc băng dính 2 bên ra Grin

Cám ơn bác nhiều nhé đang phân vân viết bài hỏi viết xong thấy bài của bác :t

domiha94
mrthuat đã viết:
domiha94 đã viết:

Cám ơn bác nhiều nhé đang phân vân viết bài hỏi viết xong thấy bài của bác :t

Mình biết cái j thì mình chia sẻ thôi, mình giúp người rồi người lại giúp mình Grin
In và Quảng cáo Ngọc Hà
- In lưới - In phun - In offset: card name, tờ rơi, thiếp cưới, thiếp mời, hoá đơn, túi nylon,...
- In phun khổ lớn - Thiết kế - Thi công các hạng mục quảng cáo: biển pano, hộp đèn, led, ma trận, alu,...
ĐT: 01636663194
Mail: ngocha.inan@gmail.com
Đc: Đại Hợp - Kiến Thuỵ - Hải Phòng
Phục Vụ Tận Tâm - Tận Tuỵ - Tận Nơi - Tận Tình

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.10 giây
Diễn đàn đã có 54,910,482 lượt truy cập