Số người dùng online
· Khách: 8

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Xin "thuốc" Prinect Signa Station
Thuongin
Chào các bạn, anh/chị.

Hiện giờ mình đang muốn tìm "thuốc" cho Prinect Signa Station 4.5, bản cài đặt thì mình đã có, có bao gồm luôn license nhưng khi add key thì báo lỗi. Các bạn, anh/chị vui lòng cung cấp key khác hoặc hướng dẫn cài giùm mình!

Mình cam kết chỉ tìm thuốc cho việc nghiên cứu cá nhân, không áp dụng vào thương mại.

Xin phép mod tạo điều kiện cho topic này được tồn tại.

Email cá nhân: thuongindalat@gmail.com

Chân thành cảm ơn các bạn, anh/chị đã dành thời gian đọc qua.

P/s: Nếu bác Bac_Cai có đi ngang qua thì vui lòng đưa tay giúp đỡ nhé!
Chỉnh sửa bởi Thuongin vào lúc 31-08-2016 15:27
Tôi yêu công việc của tôi.
Trong mọi hoàn cảnh. Từ lúc bảnh mắt, cho đến khi dùng làm đề tài để miên man trước giất ngủ.

Registered
Mình nhớ ko nhầm thì Bac_Cai thề ko quay lại 4 rum này cũng vì 1 thread cờ rách Smile Cái 4.5 cổ lắm rồi. Để khi nào có thể tôi tìm cho bản 2016.

ga_con61
chơi cái 2016 luôn đi hay lắm. thời này ai sài 4.5 nữa FrownFrown
Hướng Dẫn Sử Dụng Phần Mền Prinect Signa Station (094 6789 118)

Thuongin
Gửi bác ga_con, bác Registered:

Thực tế công việc của em thì không cần phải sử dụng đến Prinect Signa Station, chỉ cần Quite Imposing Plus là khá ổn trong việc chế bản, dàn trang các file .pdf rồi. Em làm ở tiệm photocopy thôi, nên khổ in cũng chỉ quanh quẩn 30 x 40cm.

Cám ơn hai bác đã có lời khuyên là nên chơi luôn 2016 cho nó “sướng”, nhưng như em đã trình bày ở trên, và cũng vì tình cờ biết được chức năng booklet imposing của PSS chuyên nghiệp hơn QI+ nên tìm hiểu. Mà từ khi download được cái Trainning Document của Heidelberg Academi về cái PSS này thì em còn thấy càng mò nó càng phê các bác ạ.

Ngoài lề tí, em thấy bác Bac_Cai có users account ở PrintROOT (cái này bây giờ muốn đăng ký phải đóng tầm 0.5 bitcoin). Lại thấy bác này đóng góp rất nhiệt tình, uổng nhỉ? :z

Đến khi nào em đầu tư workstation thì xin anh ga_con cái PSS 2016 ngheng?! Anh có dạy kèm thêm PSS không?
Chỉnh sửa bởi Thuongin vào lúc 02-09-2016 01:02
Trong mọi hoàn cảnh. Từ lúc bảnh mắt, cho đến khi dùng làm đề tài để miên man trước giất ngủ.

myidea
Đầu tư mua cái account mà sài đi bác, đầu tư cho công nghệ sợ gì

Registered
Thế thì bạn sài Kodak Preps tiện hơn nhiều. Dễ sài hơn, dễ kiếm bộ cài và cờ rách cũng dễ hơn, đỡ phức tạp. Mạnh hơn QI nhiều, có thể đánh dấu gáy, ốc gấp... bình trang ngang, trang dọc đc, tiết kiệm giấy & click. Signa tự mò khó đấy, như tôi cũng chỉ dùng bình bao bì, sách vẫn thik preps hơn.

Thuongin
Cám ơn anh Registered đã góp ý, định hướng.
Em thấy giao diện của Kodak Preps nhìn "dễ thở" hơn, lại ít định-nghĩa-chuyên-ngành nữa, nên xem ra bác đã định hướng phù hợp với "trình còi" của em rồi.

Bác có thể vui lòng cho em xin cờ rắc vào trong inbox không?
Cám ơn bác.

ga_con61
lúc trước mình sài Quite Imposing được 3 tháng. xong qua sài signa. còn prep mình chưa sài lần nào không biết sao, chứ signa nó dễ hơn Quite Imposing cả trăm lần. lúc đầu mình học signa ui sao nó tùm lum nhưng khi hểu rồi rất là dễ làm tự do lắm. có cơ hội thì giao lưu nó bình tem nhãn tùm lum rất ok. còn sách thì đơn giản. nhưng bạn có gặp loại sách người thiết kế họ sắp trang đôi rời trang ngược rời trang đầu, trang cuối . ví dụ 60 trang họ để file đôi: 60 1 --2 59 rồi tiếp tục. rồi 1 loại nữa họ để trang đôi 1-2 , 3-4 . bình thường thì mình vào cắt trang ra rồi bình. còn siga nó hiểu riêng lẻ từng trang luôn đó bạn. mặc dù bạn để trang đôi. hjFrownFrown

Thuongin
Thực sự thì Quite Imposing Plus đã cung cấp đầy đủ chức năng cần thiết cho những cơ sở in nhỏ, chuyên in dữ liệu biến đổi rồi.

N-up pages thì giúp bình các "con in" có số nhảy lên trên tờ in lớn, làm tốt việc in các trang thu nhỏ, in 2 mặt (phao thi :- )

Trim-shift thì giúp việc đẩy các đối tượng in khớp với nhau khi in 2 mặt, vì thường các máy photocopy trắng đen có độ lệch giữa hai mặt trên tờ in.

Booklet (perfect binding, cut-stack) thì làm tốt việc in A5, phóng lớn A4.

Kết hợp nhuần nhuyễn giữa Acrobat Reader và QiP sẽ giúp biên tập tài liệu từ nhiều nguồn khác nhau, để in trực tiếp ra máy, thay vì phải in từng file riêng lẽ => collate lại => photo (bản in sẽ không rõ)

Sự thực thì QiP đối với em là số dzach rồi, nhưng vẫn muốn học thêm Kodak Preps và Signa Station để lận lưng, nhưng mà Signa thì rõ ràng không đơn giản cho cho người tự học. :^

myidea
Bác lấy thuốc Preps 6x 7x không? PM mình gửi cho Smile

ga_con61
bác Thuongin đừng quan trọng là signa hay gì. nói đừng cười mình. lúc trước sài Quite Imposing Plus thì mình thấy nó rất hay mình nghỉ chắc sẽ k có phần mền nào thay thế nó. xong vô tình mình biết signa xong học thấy nó khó gì đâu đó. học 2 khóa signa mà vẫn k hiểu đó bạn. đơn giản là ông thầy ổng cũng gà mờ dạy những thứ k cần thiết tùm lum. ổng thầy cũng chưa rành. xong mình bỏ khoảng 1 năm sau vô tình gặp dc cao nhân. dạy mình 2 buổi là hiểu dc signa. chủ yếu do người dạy nó hiểu rõ về nó hay không thôi. chứ IQ thì ai cũng nhưng ai tương tương nhau thôi.FrownFrownFrown

Thuongin
Bác ga_con61 có còn nhận ôm eo chỉ học Signa như trong chữ ký nữa không? Có được thực tế ra flim sau khi bình được không bác? để em dzo.t về SG gặp bác hú hí.

ukl0ve
ai có cho em ấy kìa
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

Registered
Bác Ga_con61 có vui lòng hướng dẫn qua ĐT đc ko? Signa tôi tự mò nên cũng còn có chỗ chưa rõ. Tôi tận HN, nếu gần cắp tráp đến bác ngay.

ga_con61
may bac can gi cu lien he minh thoe so dien thoai ben duoi . noi thiet hoc 2 ngay se hieu. roi vao lam thuc te cang hieu hon FrownFrown

Registered
Tks bác trước. Sẵn tiện hỏi bác luôn.
Tôi muốn bình 2 job lên 1 tờ in
1 là Package, có diecut
2 là Montage hoặc Imposition
Thì có làm đc không & phải làm ntn?
Tôi đã có lần thử bình trước cái package sau đó New Product part (montage) không có Plate và Sheet sau đó kéo vào tờ in của Package Product. Nhưng rất lằng nhằng và có khi hỏng cả file mở ra ko đc luôn.

thaitd_2110
E xin chào các bác ạ, e cũng là dân làm tiệm photo, in ấn nhỏ lẻ cũng tham gia, theo dõi 4rum mình thường xuyên, cũng đã đc biết đến là có các soft chuyên để bình trang điện tử, nhưng mà e lại chưa hiểu rõ đc sự cần thiết của nó đến công việc ntn Sad E cũng đã tìm qua cái Plugin QI+ như của bác Thuongin về tìm hiểu nhưng mà ko tìm đc, vậy nên mong bác cùng các bác ở đây quan tâm có thể chia sẻ giúp e với ạ, e xin cám ơn rất nhiều ạ. Email của e: thaitd2110@gmail.com :t

ga_con61
bạn nên làm cái montage trước xong làm package, rồi mở lên 1 chung file nha ném kéo vào là nó vào trang montage ah. xong sắp sếp lại là ok. FrownFrownFrownFrownFrown

duchungkti2003
bác add skype duchungkti2003 xong tui gửi cho bác bản signa 11. mở teamview lên tui active luôn cho .

minhtienhp
Sao bao ngày mày mò cuối cùng cũng cài Prinect Signa Station được mọi người à

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.06 giây
Diễn đàn đã có 83,017,250 lượt truy cập