Số người dùng online
· Khách: 12

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 53,923
· Thành viên mới đăng ký: tongkhodecal
Tuyển dụng - tìm việc
· Công ty CP Dịch vụ Viễn thông và In Bưu điện tuyển dụng
· CÔNG TY TNHH MTV IN TEM BƯU ĐIỆN TUYỂN DỤNG
· Công ty của Đức cần tuyển Sales Executive
· TUYỂN KẾ TOÁN
· Cần tuyển thợ chụp bản in Polymer
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Muốn mở cửa hàng in biển quảng cáo
Linhdang
Em chào các bác!
Hiện em đang muốn mở một quán in biển quảng cáo tại nhà. Phần mềm thiết kế thì em có tiếp xúc với Corel, còn kỹ thuật sản xuất quả thật em chưa biết gì cả. Em có ý định vào nghề mong các bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em cần có những gì và chuẩn bị vốn như nào với ạ.
Em muốn làm tại Hà Đông - Hà Nội!
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

Samuel Khanh
In biển quảng cáo như shop, quán cafe, bách hóa...đó hả ^^... quan trọng là máy in thôi, mua máy in bạt khổ 3m2 chắc là khỏe ru rồi... In xong đóng khoen > giao hàng > lụm lúa, mình thì ko có kinh nghiệm về in khổ lớn nhưng chỗ mình có chỗ in như thế cũng thường xuyên đến để in
Trước khi quyết định bắt đầu thì nên khảo sát và trưng cầu dân ý cái đã, chắc chắn rồi hãy làm, bạn chỉ mún in thôi hay còn làm bảng,hộp đèn...cứ từ từ nghiên cứu nhé Cool Chúc thành công

Linhdang
Bước đầu mình muốn in bạt nvay. Nếu cảm thấy làm đc thì mời phát triển thêm. Nghe nói máy in bạt khổ lớn đắt lắm hả? Nên chọn loại nào bạn tư vấn giúp?

Samuel Khanh
Mình thì chỉ in giấy thôi, không có kinh nghiệm về in khổ lớn ( lục tung Google để tìm ra cái hãng nào ngon, máy lớn chắc chắn tiền sẽ lớn và cái là phải mua mới không được xài hàng cũ ^^). HIFLEX hay INFINITI còn nhiều nữa bạn cứ từ từ ngâm cứu, cái quan trọng là ở khu vực bạn không có ai in là ăn chắc vì giá thành, người làm bảng hiệu thì nhiều, nhưng chỗ in thì rất ít
Mình chỉ có thể góp ý được bấy nhiêu, chúc bạn thành công nhé, à cái nữa là thiết kế cho đẹp Cool

Linhdang
Cảm ơn Samuel nhiều! Mình sẽ cố gắng tìm hiểu thêm

TPT
Cái nghề in quảng cáo khổ lớn ở đâu mình không bit chứ ờ SG những người hành nghề nhưng ko bit j rất nhiều, họ chỉ bit sơ sơ + tiền mua máy về làm tèn tèn, sau vài năm thì có kinh nghiệm.
- Mình xin góp ý kiến bạn chít xíu
+ thứ nhất nói tới kinh doanh thì phải có thời (ko phải ai cũng làm dc, có người mở ra rồi tự dẹp luôn)
+ thứ 2 là bạn cần phải có vốn khoản 200 - 300 triệu ban đầu (tối thiểu)
+ thứ 3 khu vực bạn ntn (có ai làm chưa,(có đông dân buôn bán ko), họ làm ntn (TKe đẹp, xấu, giá thành, mức độ chăm sóc KH...))
+ Thứ 4 khả năng bạn ra sao (nếu chỗ bạn đã có nhiu người làm QC họ làm tương dối đẹp, giá thành tạm ồn mà bạn chỉ bít sơ sơ thì cũng lịu ah nha)
+ Thứ 5 là nơi bạn có chỗ bán máy in hiflex khổ lớn, có thợ sữa chữa ko (nếu mua ở nơi # thì ok, nhưng ở chỗ mình ko có thợ sữa thì nguy to, bởi khi bạn sử dụng 1 thời gian thì sẽ có hỏng hóc mà bạn lại ko bit sữa phải kêu thợ trong khi đó ở mình ko có thợ phải kêu thợ tình # thì ít nhất mất 1,2 ngày họ mới tới, và chi phí sẽ rất cao)
+ THứ 6 là bạn phải tìm hiểu về nơi cung cấp nguyên liệu bạt (giá thành, chất lượng, thời gian giao...) bạt có rất nhìu loại thông thường thì chia làm 3 loại (loại mỏng, thường, dày)
ĐỐI VỚI MÁY THÌ GIÁ CUẢ NÓ CHỪNG KHOẢN 200 - 500 TRIỆU, TUỲ MÁY CŨ HAY MỚI, CŨ THÌ TẦM 200 ĐỔ LẠI, MỚI THÌ CAO HƠN

TPT
MỘT SỐ LOẠI MÁY CHO BẠN THAM KHẢO NHƯ: InFiNiTY , Phaton, CryTaL
mình thấy InFiNiTY là thông dụng nhất giá của em này tâm 250 - 320tr mới

TPT
nếu có tiền bạn nên mua máy của nhật

vuongphatdigital
Bên mình cung cấp máy in bạt giá rất tốt , mình có sẵn máy các hãng Pheaton, Crystal,Infinity bạn qua cty mình sẽ tư vấn dòng máy thích hợp cho bạn nhé.ĐC 28 Tân Xuân- Đông Ngạc- quạn Bắc Từ Liêm- Đt 04 6685 5588

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.11 giây
Diễn đàn đã có 55,459,817 lượt truy cập