Số người dùng online
· Khách: 3

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Hướng dẫn máy cắt Mimaki từ A->Z
xuanthuy2412
chạy đc hêt mà.

- Chuyên mua bán máy cắt Decal Cũ - Hư
Sửa máy cắt Decal - Linh kiện thay thế
Đ/C: Tam Dương - Vĩnh Phúc
xuanthuy2412@gmail.com *0982505129 * Skype: xuanthuy24122

acthanvn
Em cài FineCut xong vào corel thấy dòng công cụ Finecut mờ đen, ko thao tác được là sao bác chủ thớt hướng dẫn em với.
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

TieuVanNguyen
Cài xongthifc bạn sẽ có thanh công cụ finecut hoặc không có thanh công cụ này chứ, mờ đen thì mình chưa thấy qua.
Bạn thử gỡ bỏ corel, cài lại corel và cài lại finecut xem sao.
rungdamcity@yahoo.com
ĐT 0898.863.243
SỬA MÁY CẮT DECAL, MÁY IN EPSON

Tromtrau
Cái này cài đuợc trên Corel X3 và X6 khổ nổi X6 thì đòi bản quyền còn X3 thì làm sao em không tài nào mở lên đuợc cái finecut còn bên win XP thì X3 mở ok!!!!

Nguyen Soai
Các bạn có thể tham khảo máy cắt Decal ,cắt bế ,cắt các loại vật liệu khác nhau tại đây https://youtu.be/Z5-A48UIl2Q :t

TieuVanNguyen
Chào mọi người, chúc tất cả mọi người cuối tuần vui vẻ.
cho gửi lời xin lỗi đến một số bạn đã gửi mail vào địa chỉ rungdamcity@yahoo.com vì hệ thống mail của mình có vấn đề, hôm nay mới có thể kiểm tra được mail.
Các bạn cài Finecut cho corel X6,7,8 có thể làm theo cách này, hoặc các bạn cài Finecut cho các bản corel cũ hơn cũng làm theo cách này.
Các bạn cần làm theo các bước sau.
B1 .Cài đặt Mimaki Driver, tham khảo bài viết đầu tiên của mình nhé
B2 : Download và cài đặt Finecut
Hôm nay mình sẽ gửi đến các bạn file .iso của đĩa Finecut 8, file này đã được anh bạn đồng nghiệp của mình lược bỏ chỉ còn 1.24MB. Các bạn download về theo link http://www.mediafire.com/file/905xjrky59w47py/FCCDv80_FCAIIv801.iso
Sau đó các bạn cần cài đặt ultra ISO để có thể tạo ổ đĩa ảo, bạn nào chưa biết thì làm theo link này http://sinhvienit.net/forum/ultraiso-premium-edition-9-5-2-full-huong-dan-su-dung-ultraiso.209012.html
Sau đó các bạn mở File FCCv80_FCAIIv801.iso và mount vào đĩa ảo.
sau đó các bạn lên webside của MIMAKI download file upgrade của Finecut để tải bản mới nhất về.
địa chỉ Finecut corel http://mimaki.com/product/software/cutting/fine-cut8-cd/download.html
Với AI thì download theo địa chỉ này http://mimaki.com/product/software/cutting/fine-cut8-ai/download.html
Download file upgrade về, các bạn đúp chuột chạy file này, next , ok... là xong.
Bước cuối cùng là set up, gồm set up port, communication các bạn xem lại phần bài viết đầu tiên của mình nhé
Và cuối cùng, thắc mắc hãy mail đến rungdamcity@yahoo.com, mail của mình đã hoạt động bình thường,

rungdamcity@yahoo.com
ĐT 0898.863.243

huyphong777
Tromtrau đã viết:
Cái này cài đuợc trên Corel X3 và X6 khổ nổi X6 thì đòi bản quyền còn X3 thì làm sao em không tài nào mở lên đuợc cái finecut còn bên win XP thì X3 mở ok!!!!

bạn tìm bản corel X3 bản Full nhé, bản bạn đang dùng bị lượt bở phần Macro nên Finecut không chạy đc nhé. thân
Chuyên mua bán trao đổi & sửa máy cắt Decal
118 Xô viết nghệ Tĩnh - Tp.Bmt - Daklak
Tel 090 53 777 54 Skype & YH : huyphong..7

TieuVanNguyen
có bác nào có ý định để lại 1 con CG-60SL/SR không. Hoặc 1 cái mainboard SL/SR

0898.863.243
Chỉnh sửa bởi TieuVanNguyen vào lúc 14-11-2016 17:53
rungdamcity@yahoo.com
ĐT 0898.863.243

no1knowme
Các bác cho e hỏi chút, e đang định đầu tư con máy cắt decal nhưng đang phân vân mua Mimaki 60-SR3 hay Graphtec CE6000, thấy Mimaki thì có vẻ nhiều người dùng nhưng e thấy trong 4rum này cũng kêu ca về lỗi của nó cũng ko ít, còn Graphtec thì ko thấy có bàn luận gì mấy. Bác nào thông não cho e ít để đầu tư cho hợp lý Smile

huyphong777
cứ mimaki mà múc không phải lăn tăng:%

dkbuuthanh
Chào mội người,
Mọi người cho mình hỏi về việc kết nối mimaki cg 60st đến các máy tính socket 1151.
Hiện tại dòng mainboard cho socket này mình không tìm thấy cổng COM nữa, mình có mua dây chuyển com sang usb, cài đặt phần mềm xong hết nhưng máy vẫn không nhận máy cắt...
Có bro nào tư vấn giúp mình không? Chân thành cảm ơn!

huyphong777
dkbuuthanh đã viết:
Chào mội người,
Mọi người cho mình hỏi về việc kết nối mimaki cg 60st đến các máy tính socket 1151.
Hiện tại dòng mainboard cho socket này mình không tìm thấy cổng COM nữa, mình có mua dây chuyển com sang usb, cài đặt phần mềm xong hết nhưng máy vẫn không nhận máy cắt...
Có bro nào tư vấn giúp mình không? Chân thành cảm ơn!

bác nói như trẻ lên 3, tôi đang dùng main GA-Z170-D3H socket 1151 có 1 cổng COM nhé.
ra mua card PCI to COM gắn vào 10 cổng còn có nhé

no1knowme
Các bác cho e hỏi cách bế Mimaki SR3 mà ko cần đặt ốc trên bản in ntn ạ?. E mò cái tắt nhận ốc ( detect mark ) mà chẳng thấy off ẹp gì cả. Bác nào bớt chút thời gian hướng dẫn e với, chứ cứ chơi detect mark nửa ngày mới đc 6 - 70 tờ thì oải quá Smile

thienphuc304hk
ÍT ĐỐI TƯỢNG THÌ DÙNG ĐƯỢC FINECUT NHIỀU THÌ DƠ LUÔN VẪN PHẢI DÙNG LỆNH IN TRỰC TIẾP CỦA WIN CHO NHANH

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.06 giây
Diễn đàn đã có 83,016,368 lượt truy cập