Số người dùng online
· Khách: 6

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 53,856
· Thành viên mới đăng ký: xiqk3
Tuyển dụng - tìm việc
· Nhân viên thiết kế (2 người)
· Tuyển thợ máy in Offset làm việc tại Long An
· TUYỂN GẤP NHÂN VIÊN KINH DOANH
· Tuyển gấp thợ in offset
· Tuyển dụng SENIOR PD EXECUTIVE cum GRAPHIC DESIGNER
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
AE nào trong nam muốn hiểu rõ hơn về tình hình và thị hiếu hay kiểu máy móc về
mranviet284
Mình là mem mới. hôm nay có đọc trên trang kythuatin.com và thấy thích cộng đồng này quá nên cũng đăng ký và tham gia chia sẻ cho ae trong nam 1 chút về chuyện giá cả thiệp cưới tại sao mà ngoài bắc thì ae lại thấy rẻ hơn so vs trong nam. Cái này trong nhà mình ai cũng làm nghề thiệp cưới này hơn 20 năm r nên mình nhận thấy nên chia sẻ nhé. Ae có ai gạch đá thì em xin nhận ^^
Thứ nhất là vì nguyên liệu giấy ( chiếm đến hơn 50% giá thành sản phẩm ) k pải vì đầu vào rẻ hơn so vs trong nam đâu. Mà ng bắc cố tình chọn giấy rẻ như mỏng hơn, k đẹp như ở trong nam nên giá chắc chắn pải rẻ hơn. Thêm nữa đa số ngoài này dùng giấy từ khổ 79x109, nên khi pha giấy lại cố tình chọn ra nhưng mẫu giấy sao cho lợi nhất để khi pha k bị vứt đi quá nhiều giấy thừa mà chỉ bán đồng nát thôi Sad nên ae sẽ bất ngờ khi mà thiếp ở ngoài bắc rất ít khi có tờ thiếp nhìn quá khác lạ ( vì ít khi có sự đột phá trong khổ thiếp cưới lắm )
Thứ 2 ở ngoài này họ chuộng thiếp kiểu truyền thống, nên đôi khi về màu cũng k cần pải quá màu mè nên từ đó vốn bỏ ra cũng ít hơn trong nam nhiều. Cá nhân mình thấy thiếp ở trong nam rất phong phú và đa dạng, giấy nào cũng làm, kiểu j cũng có hết => bạn pải bỏ vốn nhiều hơn vì bạn trải ra nhiều mảng quá, còn ngoài bắc thì tập trung giấy màu đỏ, kem, hồng... là chủ yếu nên vốn bỏ ra sẽ ít hơn.
Thứ 3 ngoài bắc họ dùng về máy móc cũng khác nữa ( lạc hậu hơn so vs trong nam đấy, nên ae nào muốn bán máy móc ra ngoài bắc thì lưu ý nhé ) hiện tại như bên nhà mình đang làm giấy thì khi gia công ép nhũ thì dùng máy thủy lực, cũng cắt lade và bế nhưng mình thấy chưa đc như ở trong nam đâu. Chính xác là ở phần đầu tư máy móc là đã ít hơn nhiều so vs trong nam, nên chi phí cũng sẽ rẻ hơn. Nên ae có bán máy về in hay là cắt lade.... thì cũng có thể coi ngoài bắc bh là thị trường tiềm năng cũng đc Smile) Cool
Bản thân mình cũng sắp vào SG mấy hôm. Chắc là khoảng 28/8/2015. Nếu ae nào mong muốn hiểu thêm thì có thể alo cho mình 0978873613 ( Việt ). hoặc mail: hoang.vjet284@gmail.com
Mình sẽ mang theo mẫu của ngoài bắc ra cho ae tham khảo nếu ae nào nhiệt tình, muốn chia sẻ thêm thông tin. Chúc mọi người may mắn :t cám ơn vì đã đọc bài mình Frown
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.08 giây
Diễn đàn đã có 54,705,481 lượt truy cập