Số người dùng online
· Khách: 14

· Thành viên: 1
landoan

· Tổng số thành viên: 54,269
· Thành viên mới đăng ký: nguynthuy99
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển Nữ nhân viên Vật tư ngành in
· Tuyển dụng 02 nhân viên chế bản
· Lao động phổ thông
· Tuyển dụng nhân viên chế bản:
· Tìm việc thiết kế đồ họa
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Các thắc mắc về máy in Canon hỏi tại đây
21people
thaitd_2110 đã viết:
e đang có ý định làm 1 e canon 7270, chưa dùng e này bh nên mong được mn chỉ giáo giúp là e này dùng có ngon ko ạ, có zỳ đáng chê trách ko, so với e canon 6560 thỳ ntn ạ (ko tính đến khoản in đc A3 Grin). E xin cảm ơn! :t:t:t

Trên diễn đàn có nhiều người dùng 7270 rồi, bác có thể tham khảo: https://www.googl...8&oe=utf-8
Chỉnh sửa bởi 21people vào lúc 18-10-2015 01:00

thaitd_2110
21people đã viết:
thaitd_2110 đã viết:
e đang có ý định làm 1 e canon 7270, chưa dùng e này bh nên mong được mn chỉ giáo giúp là e này dùng có ngon ko ạ, có zỳ đáng chê trách ko, so với e canon 6560 thỳ ntn ạ (ko tính đến khoản in đc A3 Grin). E xin cảm ơn! :t:t:t

Trên diễn đàn có nhiều người dùng 7270 rồi, bác có thể tham khảo: https://www.googl...8&oe=utf-8

cám ơn bác nhiều ạ! :t

ytho
Con 7270 của em in thiệp nay dược 2 năm rồi chưa sửa chửa j hết nhé ! được cái rẻ tiền it hao mực thích thì chơi thôi bác ah , nhiều anh em nói t60 bềnh lắm nhưng cũng hên xui thôi , mà giá nó gần gấp đôi con 7270 , nhưng chưa chắc bền gấp đôi đâu
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

pigUME
Con này chỉ nạp giấy khay bụng nên bác nào chạy giấy dày thì nên cân nhắc.

thaitd_2110
ytho đã viết:
Con 7270 của em in thiệp nay dược 2 năm rồi chưa sửa chửa j hết nhé ! được cái rẻ tiền it hao mực thích thì chơi thôi bác ah , nhiều anh em nói t60 bềnh lắm nhưng cũng hên xui thôi , mà giá nó gần gấp đôi con 7270 , nhưng chưa chắc bền gấp đôi đâu

e thỳ ko dùng để in thiếp cưới mà in màu các loại từ giấy 70 đến các loại kim mai bóng từ 160-260,nghe nói con này chạy giấy dày kém lắm phải ko ạ! Wink

thaitd_2110
pigUME đã viết:

nạp khay bụng tức là cuộn giấy từ dưới đưa lên kiểu như máy canon 2900 phải ko bác. Theo bác e chạy giấy kim mai bóng 2 mặt 160 con này thỳ có ổn ko ạ :t

pigUME
thaitd_2110 đã viết:
pigUME đã viết:

nạp khay bụng tức là cuộn giấy từ dưới đưa lên kiểu như máy canon 2900 phải ko bác. Theo bác e chạy giấy kim mai bóng 2 mặt 160 con này thỳ có ổn ko ạ :t

Con này chạy rất tốt với định lượng giấy dưới 200.Frown

hotgirl191
thaitd_2110 đã viết:
pigUME đã viết:

Không ổn đâu bạn. Con này chỉ thích hợp với mấy anh chị văn phòng in giấy thường thôi. Vì nó chỉ có khay dưới kéo lên nên hạn chế mấy loại giấy ảnh bóng kể cả định lượng dưới 200. Nếu thật sự đầu tư thì bạn nên mua luôn con 6560 dùng cho lành.
Trịnh Văn Huy
TK: 2900205108596
Ngân hàng NN & PTNT chi nhánh Hà Nam
Đ/c: Phủ Lý - Hà Nam
ĐT: 0973.226.173
Email: tanphat66@gmail.com
Blog: http://trinhhuyho...ogspot.com
NHẬN CHẾ MÁY IN PHẲNG
IN HÌNH MEN VĨNH CỬU - MIỄN PHÍ CÔNG NGHỆ ẢNH MEN BẰNG MÁY VĂN PHÒNG

thaitd_2110
hotgirl191 đã viết:
Không ổn đâu bạn. Con này chỉ thích hợp với mấy anh chị văn phòng in giấy thường thôi. Vì nó chỉ có khay dưới kéo lên nên hạn chế mấy loại giấy ảnh bóng kể cả định lượng dưới 200. Nếu thật sự đầu tư thì bạn nên mua luôn con 6560 dùng cho lành.

Cám ơn sự chia sẻ của bác.Tại e thấy thông số của nó thỳ đc cái in 2 mặt này, và khả năng in thỳ có vẻ sẽ in đẹp hơn 6560 Grin E mún hỏi thêm là dòng canon thỳ máy A4 có loại nào chạy ổn ko ạ, và về A3 thỳ máy 6770 có ok ko ạ. :t

hotgirl191
thaitd_2110 đã viết:
hotgirl191 đã viết:

Cám ơn sự chia sẻ của bác.Tại e thấy thông số của nó thỳ đc cái in 2 mặt này, và khả năng in thỳ có vẻ sẽ in đẹp hơn 6560 Grin E mún hỏi thêm là dòng canon thỳ máy A4 có loại nào chạy ổn ko ạ, và về A3 thỳ máy 6770 có ok ko ạ. :t

- Bạn nghe đâu thông tin máy đó in được 2 mặt. Nếu in xong mặt 1 sau đó lại nhét giấy vào in mặt 2 thì máy nào chẳng làm được.GrinGrinGrinGrinGrinGrin.
- Máy 6770 là máy in khổ A3 phát triển trên đời máy 7270 cơ bản giống nhau, bộ tiếp mực dùng chung được cho cả 2. Cả 2 con này về cơ bản thì in nhanh hơn 6560 vì nhiều vòi phun hơn. 6770 thì sử dụng khay giấy đứng như 6560 nên in được các loại giấy dầy bóng nhưng cũng hơi bất tiện khi dùng bộ tiếp mực ngoài ( gầm thấp hay bị vướng dây, cảm biến chip nằm trên vỏ).
Trịnh Văn Huy
TK: 2900205108596
Ngân hàng NN & PTNT chi nhánh Hà Nam
Đ/c: Phủ Lý - Hà Nam
ĐT: 0973.226.173
Email: tanphat66@gmail.com
Blog: http://trinhhuyho...ogspot.com
NHẬN CHẾ MÁY IN PHẲNG
IN HÌNH MEN VĨNH CỬU - MIỄN PHÍ CÔNG NGHỆ ẢNH MEN BẰNG MÁY VĂN PHÒNG

21people
hotgirl191 đã viết:
thaitd_2110 đã viết:
hotgirl191 đã viết:

- Bạn nghe đâu thông tin máy đó in được 2 mặt. Nếu in xong mặt 1 sau đó lại nhét giấy vào in mặt 2 thì máy nào chẳng làm được.GrinGrinGrinGrinGrinGrin.
- Máy 6770 là máy in khổ A3 phát triển trên đời máy 7270 cơ bản giống nhau, bộ tiếp mực dùng chung được cho cả 2. Cả 2 con này về cơ bản thì in nhanh hơn 6560 vì nhiều vòi phun hơn. 6770 thì sử dụng khay giấy đứng như 6560 nên in được các loại giấy dầy bóng nhưng cũng hơi bất tiện khi dùng bộ tiếp mực ngoài ( gầm thấp hay bị vướng dây, cảm biến chip nằm trên vỏ).

ý bác đó là 7270 in được 2 mặt ấy mà.

Mà mấy con lấy giấy bụng/gầm, thì khi kẹt giấy khó lấy hơn mấy con lấy giấy trên. Với chiếm diện tích cũng kha khá.

thaitd_2110
hotgirl191 đã viết:

E nói máy 7270 in đc 2 mặt ý mà.bác cho e hỏi với kinh nghiệm 1 người thợ thỳ giữa 6560 và 6770 thỳ nên chọn con nào (con nào bền, nồi đồng cối đá, ít lỗi vặt hơn ạ)Grin vì như bh 6560 ít hàng nên giá cao hơn kha khá so với 6770 và theo như trên web canon thỳ 6770 cho công suất làm việc cao hơn hẳn 6560 (6770: 12000 trang/1 tháng; 6560: 7000tr) :t

ytho
thaitd_2110 đã viết:
pigUME đã viết:

ai nói giấy dày kém lắm , bác có biếc em in thiệp cưới bằng giấy j khong? , xin thưa em in lên phôi thiệp màu hồng luôn đó bác , mà phôi thiệp là bác biếc rồi đó nó dày mà còn ép kim lên nửa đó , em in rầm rầm có sau đâu ,còn cái vụ giấy bóng hai mặt thì em cũng chơi luôn rồi, nhưng dở lắm hai kẹt giấy , tại j mình thường cho vào khai tới mấy chục tờ nên miến này nó dình với miến kia nên đôi khi nó gút tới 4 hay 5 miến là bị kẹt giấy liền , tại j bóng hai măt nó rích lắm , mà em nói đây là giấy in hình nhé bác , còn giấy khác thì em ko biếc , nên bác cứ an tâm mà chơi

ngoc85
máy canon 6560 của em nháy đèn vàng 3 lần(đèn xanh đứng im), em thấy không bị kẹt giấy không biết lỗi gì??? mong các Bác giúp em

tuan_asia
canon ip 7270 với ĩ 6770 là canon đã cải tiến tốc độ nhanh hơn và chất lượng ảnh đẹp hơn với đời cũ .nhưng nới về độ ổn định về máy về đầu phun thì kém hơn ip3680 ix6560

tuan_asia
ngoc85 đã viết:
máy canon 6560 của em nháy đèn vàng 3 lần(đèn xanh đứng im), em thấy không bị kẹt giấy không biết lỗi gì??? mong các Bác giúp em

3 lần: (1300) Kẹt giấy trong máy
(1303) Không kéo được giấy ở khay lưng máy
(1304) Không kéo được giấy ở khay gầm máy
(1250) Cửa máy đang đóng

ngoc85
Bác tuan_asian giúp em xử lý với không ah. em cảm ơn Bác

thanhhuy456
Mình không xài Canon nhưng là HP nhưng chắc 2 loại giống nhau nên mình hỏi ở đây luôn được không?

Mình có một máy HP Deskjet Ink Advantage 5525 không lên nguồn. Cắm điện vô bấm nút thì không có động tĩnh gì cả, không đèn, không lcd, không motor. Trước đó mình có tháo ra (lúc tháo thì rút điện và tháo cáp data module scanner và màn hình LCD điều khiển) để vệ sinh máy, tra mỡ và nối mực thải ra chai ngoài. Làm xong cắm cáp scanner và LCD lại, cắm điện vô test thì vẫn lên nguồn chạy ngon. In thử chục trang vẫn bt.
Sau đó em sơ ý quên rút đây điện nguồn ra mà vẫn để vậy rút dây cáp scanner và LCD ra, lắp vỏ nhựa lại, sau đó cắm lại cáp scanner và LCD. Tới lúc đó mới sực nhớ chưa rút điện. Rút điện ra và cắm lại, thì máy không lên nguồn luôn. Đem thợ sửa điện tử dân dụng thì bảo là bị sốc điện nhưng họ không chịu sửa.

Các bác có biết ở đâu sửa được không? Giá khoảng bao nhiêu?

Nếu không sửa được hay tốn tiền quá thì chắc em mua cái mới luôn cho lành vậy.
HP P1102

thaitd_2110
có bác nào có service manual máy 6770 ko, có thể chia sẻ cho e đc ko ak :t

chuongKN
Các bác ơi em đang dùng con Canon 6560 nhưng nay nó bị bệnh: Test các màu đủ cả nhưng khi in thì chỉ được 3cm thì màu đỏ bị mất. Cho em hỏi nó bị làm sao, có phải hỏng đầu phun rồi không?

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.16 giây
Diễn đàn đã có 60,399,007 lượt truy cập