Số người dùng online
· Khách: 15

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,269
· Thành viên mới đăng ký: nguynthuy99
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển Nữ nhân viên Vật tư ngành in
· Tuyển dụng 02 nhân viên chế bản
· Lao động phổ thông
· Tuyển dụng nhân viên chế bản:
· Tìm việc thiết kế đồ họa
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Các thắc mắc về máy in Canon hỏi tại đây
smallkid
minh dùng canon 6560, bị mất màu xanh, mới thay đầu phun được 1 tuần thì in bị như thế này, ai có cao kiến nào về vấn đề này không

i1179.photobucket.com/albums/x399/amamteur2008/CAM00036_zpscmnceo8v.jpg

mình dùng loại mực này, liệu mực có phải nguyên nhân gây hiện tượng trên không (các màu khác ko sao chỉ mỗi mực xanh là bị)

i1179.photobucket.com/albums/x399/amamteur2008/CAM00044_zpsvimcpk3p.jpg

cuncoi
Theo kinh nghiệm của tôi ,thì không phải mực nào cũng hãng đều tốt ,có mực rất tốt có mực xấu ,bác nên đổi mầu xanh sang hãng khác
_www.kinhnoithat24h.vn
Cung cấp máy móc ,vật tư tranh kính , gạch 3D ,sơn kính ,sơn công nghệ & súng IWATA ,SATA các loại
Cung cấp các giải pháp in QC cao cấp In 3 lớp biển bạt xuyên đèn ĐT 0913229913

vuhoangit25
Mình cũng mới bị i chang như bạn, cũng chị bị mất màu xanh. Mình tháo đầu phun ra ngâm nước sạch 1 đêm, vừa ngâm vừa lấy kim tiêm bơm nước phun vào đầu phun, để qua đêm, vậy là ok.
No Pain No Gain

cuncoi
vuhoangit25 đã viết:
Mình cũng mới bị i chang như bạn, cũng chị bị mất màu xanh. Mình tháo đầu phun ra ngâm nước sạch 1 đêm, vừa ngâm vừa lấy kim tiêm bơm nước phun vào đầu phun, để qua đêm, vậy là ok.

Vâng vậy là ok ,nhưng nó bị tắc thì nó lại tắc tiếp ,bạn phải rõ nguyên nhân từ đâu để giải quyết GrinGrinGrin không tự nhiên màu xanh nó tắc ,nếu mực của 2 bạn giống nhau thì nên nói không với ông này đi ,bạn xúc rửa đầu phun nhiều không tốt đâu ,các tia in ra sẽ không thẳng hàng mà bị vẹo
_www.kinhnoithat24h.vn
Cung cấp máy móc ,vật tư tranh kính , gạch 3D ,sơn kính ,sơn công nghệ & súng IWATA ,SATA các loại
Cung cấp các giải pháp in QC cao cấp In 3 lớp biển bạt xuyên đèn ĐT 0913229913

doquangvinhlc
Bạn mới thay đầu in được 1 tuần thì có 2 nguyên nhân cơ bản: Thứ nhất là do mực in của bạn, thứ 2 là bạn thay bộ tiếp mực khác xem có được không. Nhìn hình này thì đầu in nghe vẻ vẫn ổn.

death1h
Mình đang định mua máy in Canon pixma e 400, bạn nào có thể nhận xét về lại đó giùm mình được không ạ, kiêu như tiếp mực thuận tiện ko, in màu ok không, tại mình nghĩ mình sẽ in màu trên giấy decal hoặc giấy thuốc
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

nam_cd
các bác cho em hỏi lỗi sọc này là do gì vậy các bác nhi?

nam_cd
các bác cho em hỏi lỗi máy in màu IX6560 bị sọc này là do đâu các bác nhi?
[img]http://upanhtocdo.com/dqk.jpg[/img] is not a valid Image1.
[img]http://upanhtocdo.com/fqk.jpg[/img] is not a valid Image1.

hailesuper
Các bác cho em hỏi máy Ip2870 CISS của e mấy hôm nay nó in bị này là do sao nhỉ và khắc phục ntn?

hungthanh996
nói thật nha. mình dùng nhiều máy lắm rồi. tốt nhất là xài epson, đầu phun nó bền hơn, tắc có thể ngâm, thông. còn canon thì đầu trong máy lau hơn. còn đầu mới thì 1 tuần là đúng rồi.
đầu phun canon có ai đủ trình độ thông tắc không.......:*:*:*:*:*
Võ Trường Hùng

hungthanh996
nói thật nha. mình dùng nhiều máy lắm rồi. tốt nhất là xài epson, đầu phun nó bền hơn, tắc có thể ngâm, thông. còn canon thì đầu trong máy lau hơn. còn đầu mới thì 1 tuần là đúng rồi.
đầu phun canon có ai đủ trình độ thông tắc không.......:*:*:*:*:*
Võ Trường Hùng

theanhbxvp
Anh Tuấn giúp em con máy in hp1200. nó bị in đập 6 dòng cuối trang.em thay trống, gạt, trục từ mà nó ko hết. thank anh.

inquocsu
1. Các bác cho em hỏi chút ạ. Con canon ix 6560 của em hộp mực tiếp màu đen BK báo hết mực. Nhưng in test vẫn ra đủ màu. Em kiểm tra tép mực vẫn đầy. mà sao nó lại không báo mực đầy. Em đã vệ sinh chip mực các loại mà vẫn không được. Em rút chân nắp ra thì thấy đèn không báo sáng màu đen (BK). cắm lại lại sáng nhưng rút ra lại không sáng.
2. Chíp của các dòng máy canon 3680,4680,4760,48... có dùng chung với chíp của canon ix 6560 được không ạ.
Chân thành cám ơn các bác

Chỉnh sửa bởi inquocsu vào lúc 16-09-2015 04:51

ngoctuy
Xin chào QUANGTUAN mình có con canon ip3680 khi in ở tốc độ thường bản in có dòng kẻ dọc thì nó bị lệch dòng kẻ, ví dụ như mỗi lần phun nó lệch ra một ít còn dòng kẻ ngang thì ko bị ảnh hưởng gì, và in ở tốc độ chậm thì cũng ko sao. in được 10 tờ thì có hiện hượng đầu phun cọ vào giấy làm bẩn giấy.
bạn có thể cho mình biết nguyên nhân và cách xử lý nhé.
cảm ơn bạn

lonelylc
Các anh ơi em đang dùng con Canon ix6560! Giờ nó bị kẹt khay giấy, em nghĩ quả đào đã bị mòn không kéo được giấy! Em đã thay nhưng vẫn không được! Bác nào tư vấn giúp em với ạ!

lonelylc
Các anh ơi em đang dùng con Canon ix6560! Giờ nó bị kẹt khay giấy, em nghĩ quả đào đã bị mòn không kéo được giấy! Em đã thay nhưng vẫn không được! Bác nào tư vấn giúp em với ạ!

smallkid
mhổiọi người cho hỏi tí
cái này dùng để làm gì thế, lúc mua thấy ng` ta cho kèm mà không biết để làm gì

smallkid
inquocsu đã viết:
1. Các bác cho em hỏi chút ạ. Con canon ix 6560 của em hộp mực tiếp màu đen BK báo hết mực. Nhưng in test vẫn ra đủ màu. Em kiểm tra tép mực vẫn đầy. mà sao nó lại không báo mực đầy. Em đã vệ sinh chip mực các loại mà vẫn không được. Em rút chân nắp ra thì thấy đèn không báo sáng màu đen (BK). cắm lại lại sáng nhưng rút ra lại không sáng.
2. Chíp của các dòng máy canon 3680,4680,4760,48... có dùng chung với chíp của canon ix 6560 được không ạ.
Chân thành cám ơn các bác

"- Lỗi 1600:
Nguyên nhân: khi ra lệnh in máy báo hết mực 1 hộp nào đó, thông báo lỗi thường xuất hiện theo dạng sau “PGI 721BK maybe run out…..) , hiện dấu ! hoặc dấu x trên màn hình máy tính, và đèn cam chớp 4 lần. Do sử dụng hợp mực chính hãng nên con chip chỉ nhận dạng dc 1 lượng mực cố định (khoảng 9ml) sau khi sử dụng hết lượng mực trên chip tự động khóa lại và báo hết mực mặc dù mực trong hộp mực vẫn còn do có bộ tiếp mực bên ngoài.
Giải quyết: ta bấm lệnh in 1 bản cho máy hiện ra thông báo lỗi, sau đó bấm giữ nút resume trong 15-20s khi thấy đèn xanh chớp 1 cái (đèn power) thì thả nút resume ra khi đó ta thấy máy sẽ tự động chạy tiếp và in ra. Thao tác trên nhằm mục đích reset chip hộp mực, nó sẽ bỏ qua quá trình detect mực trong hộp và không hiện thông báo lỗi nữa. 1 hộp mực chỉ thực hiện thao tác trên 1 lần duy nhất khi báo hết mực lần đầu, từ đó về sau hộp mực đó sẽ ko báo lỗi nữa, máy có 5 hộp mực sẽ thực hiện thao tác trên 5 lần cho 5 hộp mực."

Khi gần hết lượng mực trên thì máy báo lỗi, nhưng vẫn có thể ấn resume (1 lần) để máy chạy tiếp, đến khi nó báo hết hẳn và yêu cầu thay tep mực thì mới phải giữ nút resume 15 - 20s để bỏ qua quá trình kiểm tra lượng mực trong tep

21people
smallkid đã viết:
mhổiọi người cho hỏi tí
cái này dùng để làm gì thế, lúc mua thấy ng` ta cho kèm mà không biết để làm gì

Cái đó là Air filter (lọc bụi): http://image.dhgate.com/aktdesc_946897973_00.jpg
Bác cắm nó vài lổ nhỏ của bình tiếp mực ấy.

Mà bác mua ở đâu mà họ cho cái này vậy? Em mua mấy chổ toàn không cho, nãn ghê.

thaitd_2110
e đang có ý định làm 1 e canon 7270, chưa dùng e này bh nên mong được mn chỉ giáo giúp là e này dùng có ngon ko ạ, có zỳ đáng chê trách ko, so với e canon 6560 thỳ ntn ạ (ko tính đến khoản in đc A3 Grin). E xin cảm ơn! :t:t:t

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 8.04 giây
Diễn đàn đã có 60,332,993 lượt truy cập