Số người dùng online
· Khách: 13

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,361
· Thành viên mới đăng ký: Anthonykem
Tuyển dụng - tìm việc
· tuyển nhân viên ngành in
· Nhân viên ISO, quản lý chất lượng
· TRƯỞNG PHÒNG KINH DOANH NGÀNH IN ẤN
· TRƯỞNG PHÒNG KẾ HOẠCH
· TRƯỞNG PHÒNG CHẾ BẢN LÀM VIỆC TẠI H. NHÀ BÈ
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Các thắc mắc về máy in Canon hỏi tại đây
THV
em xin hỏi các anh chị trên diễn đàn vấn đề máy canon 6560.
1. Nếu máy in để qua đêm sang mai bật lên thì thường mất một hoặc hai màu j đó. Khi thì màu vàng, khi thì màu đen có khi màu hồng. Nếu muốn in thì phải làm động tác bật tép mực của màu bị mất lên rồi cho máy reset mực. em ko biết đó là hiện tượng bình thường cua canon hay là do máy em (máy em mới mua dc hơn 2 tuần)
2. khi in trên giấy kim mai định lượng 200 thì thường có hiện tượng là đầu phun chạy qua 2-3 vòng thì dùng lại khoảng 5 giây rồi tiếp tục in tiếp nên quá trình in rất chậm. Mong các anh chị giúp đỡ

THV
1. Nếu máy in để qua đêm sang mai bật lên thì thường mất một hoặc hai màu j đó. Khi thì màu vàng, khi thì màu đen có khi màu hồng. Nếu muốn in thì phải làm động tác bật tép mực của màu bị mất lên rồi cho máy reset mực. em ko biết đó là hiện tượng bình thường cua canon hay là do máy em (máy em mới mua dc hơn 2 tuần)
2. khi in trên giấy kim mai định lượng 200 thì thường có hiện tượng là đầu phun chạy qua 2-3 vòng thì dùng lại khoảng 5 giây rồi tiếp tục in tiếp nên quá trình in rất chậm. Mong các anh chị giúp đỡ

THV

smallkid
1. Bạn có thể nói rõ là mất màu kiểu in không ra màu nào đó hay máy báo lỗi hết mực và không thể thực thi lệnh in?

THV
ko phải máy bảo lỗi hết mực bạn a. mà cứ tắt máy qua sáng ngày hôm sau khi check thì ra đủ nét nhưng khi in khoảng 2 tờ thì sẽ mất một màu gì đó. thường là vàng và đen

Z2print
Bạn thay bộ tiếp mực ngoài đi
Bộ của bạn có khả năng bị hở rùi,khí lọt vào gây ra bị tụt mực
In thiep cuoi
Cat chu dam ma

tienhoang1212@gmail.com
DĐ : 0904.064.989

Đặc biệt : Cung cấp phôi giấy khen học sinh, khổ A4,in offset,giá chỉ 600d/cái
Giao hàng toàn quố
c

quochieupham
chào các anh chị !

em muốn mua 1 máy canon laser trắng đen A3, dùng để chuyên in giấy scan để chụp in lụa hoặc offset . Thì nên dùng loại nào, em xem thì thấy có CANON 3600, 3800. 3900. Và giá thì rất nhiều lựa chọn, mong anh chị giúp đõ. Xin cảm ơn ạ

thaitd_2110
các bác cho e hỏi 1 chút ạ. E đang dùng e canon 6560 nhưng dạo này ở trong máy chỗ miếng đệm mút dưới đầu phun trong máy hay thấy bị ướt sẫm, đặc biệt là chỗ gần vị trí dừng của đầu phun ạ, trước đây ko bị như vậy, vậy mong các bác chỉ cho e biết là nó bị làm sao và cách khắc phục ạ. E xin cám ơn!

AHC
Chào QT. QT cho mình hỏi chút là KH có gửi mình sửa con HP M127Fn bị kẹt giấy, giấy cứ lên 2/3 là bị kẹt ( đã qua hộp mực và ko bị kéo tờ giấy thứ 2) Mình đoán do senso giấy trên gần lo sấy, nhưng đo mấy con diot trên bảng khiển senso thấy vẫn sống. Tìm mãi không thấy bệnh, xin QT chỉ giáo giúp mình . Thank!
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

thaitd_2110
thaitd_2110 đã viết:
các bác cho e hỏi 1 chút ạ. E đang dùng e canon 6560 nhưng dạo này ở trong máy chỗ miếng đệm mút dưới đầu phun trong máy hay thấy bị ướt sẫm, đặc biệt là chỗ gần vị trí dừng của đầu phun ạ, trước đây ko bị như vậy, vậy mong các bác chỉ cho e biết là nó bị làm sao và cách khắc phục ạ. E xin cám ơn!

Hix ko có cao nhân nào chỉ giúp e vấn đề này với ạ SadSadSadSad

Z2print
Cần gì
neeus thấy thấm ướt quá.bạn lột ra rửa sạch phơi khô rùi lại dùng tiếp
nế ko đc,thì bạn vứt nó đi,lấy giấy ăn gấp nhỏ,cho vừa đường nhỏ dưới là dùng bình thường mà bạn
In thiep cuoi
Cat chu dam ma

tienhoang1212@gmail.com
DĐ : 0904.064.989

Đặc biệt : Cung cấp phôi giấy khen học sinh, khổ A4,in offset,giá chỉ 600d/cái
Giao hàng toàn quố
c

thaitd_2110
Z2print đã viết:
Cần gì
neeus thấy thấm ướt quá.bạn lột ra rửa sạch phơi khô rùi lại dùng tiếp
nế ko đc,thì bạn vứt nó đi,lấy giấy ăn gấp nhỏ,cho vừa đường nhỏ dưới là dùng bình thường mà bạn

Hix, miếng mút đó chắc phải có tác dụng zỳ chứ bác, với cả từ trước tới h nó ko bị như thế ạ,chỉ hơi ẩm lúc in nhiều rồi hết thôi ạ Sad

smallkid
miếng mút đấy chỉ để mực in không chảy tè le ra máy thôi
lâu ngày thì lượng mực in thấm vào nó càng nhiều nên mực ướt dính vào thì khó bay hơi và khô đi
bạn lấy ra rửa sạch mực bám cũ đi là được

tuan81usa
Chào các ACE, cho mình hỏi, mình có con canon 2770 chạy mực ngoài,mấy hôm nay bật máy lên thì đèn cam nháy 15 lần,mình giò bảng báo lổi thì biết là lỗi ko nhận hộp mực,mình liền vệ sinh các chíp tiếp xúc của hộp mực nhưng ko có kết quả gì, ai biết chỉ mình cách khắc phục với, thank
tuan81usa@gmail.com

thaitd_2110
smallkid đã viết:
miếng mút đấy chỉ để mực in không chảy tè le ra máy thôi
lâu ngày thì lượng mực in thấm vào nó càng nhiều nên mực ướt dính vào thì khó bay hơi và khô đi
bạn lấy ra rửa sạch mực bám cũ đi là được

Cám ơn sự chia sẻ của bác ạ :t

thaitd_2110
tuan81usa đã viết:
Chào các ACE, cho mình hỏi, mình có con canon 2770 chạy mực ngoài,mấy hôm nay bật máy lên thì đèn cam nháy 15 lần,mình giò bảng báo lổi thì biết là lỗi ko nhận hộp mực,mình liền vệ sinh các chíp tiếp xúc của hộp mực nhưng ko có kết quả gì, ai biết chỉ mình cách khắc phục với, thank

Theo ngu ý của e thỳ bác phải mua chip mới rồi ạ :*:*:*

smallkid
bạn mở nắp máy cho carry chạy ra, sau đó cậy các tép mực lên rồi ấn xuống như cũ, nếu đèn nào không sáng lên nữa thì chip đèn đó đã tạch, phải thay chip.
Khi nào bạn cậy lên rồi ấn lại mà tất cả các đèn đều sáng (hoặc sáng nhấp nháy) là ok (có lúc vẫn bị báo lỗi thì lại cậy tép mực ra vệ sinh chip, lắp tép mực lại cẩn thận là đc)

tuan81usa
Nhưng dòng máy này đầu phun nằm liền trong hộp mực(là dòng giá rẻ)
và nó ko có đèn báo ở hộp mực như các dòng canon khác ,mình nghỉ chắc Die hộp mực nào rồi.
tuan81usa@gmail.com

hotgirl191
tuan81usa đã viết:
Nhưng dòng máy này đầu phun nằm liền trong hộp mực(là dòng giá rẻ)
và nó ko có đèn báo ở hộp mực như các dòng canon khác ,mình nghỉ chắc Die hộp mực nào rồi.

Do đầu bị kênh, chưa vào vị trí, Chỉnh lại cho cân là ok. dòng này ít thấy đầu phun chết. chỉ tắc đầu vứt đi nhiều thôi.GrinGrinGrinGrinGrinGrin
Chỉnh sửa bởi hotgirl191 vào lúc 01-08-2015 03:22
Trịnh Văn Huy
TK: 2900205108596
Ngân hàng NN & PTNT chi nhánh Hà Nam
Đ/c: Phủ Lý - Hà Nam
ĐT: 0973.226.173
Email: tanphat66@gmail.com
Blog: http://trinhhuyho...ogspot.com
NHẬN CHẾ MÁY IN PHẲNG
IN HÌNH MEN VĨNH CỬU - MIỄN PHÍ CÔNG NGHỆ ẢNH MEN BẰNG MÁY VĂN PHÒNG

nhim
Xin phép được hỏi nhà mình về máy in phun màu CANON MG5470 khi hết mực có thể reset để bơm mực lại được không ạ ?

Em không biết về máy in phun lắm mong được giúp đỡ

Em cảm ơn nhà mình nhiều

Đường nào cho ta tiến..., Tiền nào cho ta tới...

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.16 giây
Diễn đàn đã có 61,098,423 lượt truy cập