Số người dùng online
· Khách: 1

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Các thắc mắc về máy in Canon hỏi tại đây
tuimetwa02
Hiện tại e cần mua 1 cái máy in để xuất phim lụa mà ko biết chọn loại nào tốt mà giá hợp lý ,vì e thấy máy mới giờ toàn độ phân giải thấp nhất la 600dpi mà loại này thì ko tạo tram cho phim lụa đc . nên mong mọi người giáp đỡ
cảm ơn nhiều
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

bloodandtear
Các bác cho em hỏi máy in canon 1210 có driver cho win7 64 bit ko vậy, em loay hoay mãi chưa cài được cho máy này.

skyklove00
bác cho e hỏi, máy em khi in ra ảnh bị đính màu đen đen ở 2 mép, là ts ạ
http://www.kythuatin.com/f/forum/viewthread.php?forum_id=63&thread_id=43319
bài viết của em đây, em ko biết chèm ảnh vào cmt mong bác thông cảm, tks bác

gatapboi
Có bác nào xài canon 2770 bị lỗi kéo giấy không, của em nó kéo giấy không được nữa, mới được có 2 tháng đã thế này rồi nản quá Sad

hoanggiangcb
E chào a @QUANGTUAN!
A cho e hỏi là mình muốn in màu đỏ cờ lên phôi thiệp cưới bán sẵn bằng máy IX6560 thì phải thiết đặt thông số như thế nào ạ?
E mới mua về in bằng phấn mềm PS thì nó bị ám màu vàng ạ.
hoanggiang.qucb@gmail.com

caonguyenda
Chế độ in ảnh chuẩn của máy 6560 là gì vậy ad.máy mình in thường bị tối màu so với bản gốc

caonguyenda
Chế độ in ảnh chuẩn của máy 6560 là gì vậy ad.máy mình in thường bị tối màu so với bản gốc

caonguyenda
Chế độ in ảnh chuẩn của máy canon 6560 là gì vậy bạn.máy mình in thường bị tối hơn bản gốc

ngoc85
các Bác cho em hỏi máy em canon 6560 test mực bị mất màu vàng các mầu còn lại ra đều, mực trong tép màu vàng còn đầy mà in vẫn không ra? các Bác giúp em với

Z2print
Chia buồn
Theo như khoa học....Thì họ gọi đó là hiện tượng tắc màu
GrinGrinGrinGrinGrinGrin
In thiep cuoi
Cat chu dam ma

tienhoang1212@gmail.com
DĐ : 0904.064.989

Đặc biệt : Cung cấp phôi giấy khen học sinh, khổ A4,in offset,giá chỉ 600d/cái
Giao hàng toàn quố
c

trunghungkth
Bạn ngoc85 thân mến đầu in của bạn chắc cán bị tắc do bạn dùng bộ mực chế ngoài (Tôi đoán vậy). theo kinh nghiệm của tôi bạn thử như sau :
B1: Khóa mực lại
B2: Nhấc đầu in ra khỏi máy
B3: lấy một chiếc khay (thật sạch) để vừa đầu in
B4: dùng nước ấm (đổ lượng vừa phải) ngâm đầu in, lần 1 để khoảng 1-2h sau đó thay nước, lần 2 lắc nhẹ đầu in và tiếp tục ngâm.....
B5: vẩy sạch nước và lắp trở lại máy
Tôi làm như vậy thấy có hiệu quả ko biết có giúp được bạn ko.
chúc bạn may mắn!

0986.585.181 * LUÔN LẮNG NGHE - LUÔN THẤU HIỂU

ngoc85
em làm theo ý Bác rồi nhưng test màu thiếu mỗi màu vàng (mực trong tép màu vàng vẫn còn đầy) chắc đầu phun tèo rồi hả Bác

trunghungkth
Bạn đã ngâm bao lâu? và thay nước bao nhiêu lần? theo tôi bạn kiên trì ngâm thêm nữa đi và còn một võ này nữa nếu ko được nghĩa là đầu in quang tèo rồi
bạn nhé.
"sau khi ngâm song như tôi đã nói bạn vẽ một hình vông (kín tờ giấy)và tô màu vàng rồi in cho tôi vài lần xem kết quả thế nào" cách này để thông màu vàng nếu được thì ok, nếu ko thì chỉ có thay cho nhanh......
0986.585.181 * LUÔN LẮNG NGHE - LUÔN THẤU HIỂU

ngoc85
em ngâm khoảng 1h30 rồi thay nước ngâm tiếp 1 tiếng (màu ra hết luôn) mà chả thấy màu vàng Bác ah.
có Bác nào ở Huế hoặc Đà nẵng sữa được lỗi này không cho em cái địa chỉ để em chở em nó đi khám với ah. em cảm ơn nhiều ah.

t3kaki
caonguyenda đã viết:

Chắc bạn chọn mầu CMYK bạn chuyển sang mầu RBG đi. màu đỏ đẹp luôn.

ffridung
Bạn Ngoc85 call 0905.488.882 trợ giúp thử xem. Mình ở Huế

ngoc85
Cảm ơn Bác em có vào đà nẵng sửa rồi, họ bảo hư màu vàng rồi chỉ có đường thay đầu phun thôi. không có ai sửa được.
Bác sửa được không để em đem máy vào Bác?????

ffridung
vì nếu đang in mà bị hụt màu vàng hoặc test mà màu vàng chỉ ra ở 2 đầu mà ở giữa ko có thì sửa dc. Còn trước đó ko có hiện tượng này thì bó tay. Có gì alo cho nhanh

lehieunb
Các bác giúp e với. Trả là e mới mua máy mà nó cứ lỗi mực hoài. nhất là màu đỏ khó chịu ghê mong các bác chỉ giúp e cách khắc phục lỗi này
:t
You're Victory

smallkid
lehieunb đã viết:
Các bác giúp e với. Trả là e mới mua máy mà nó cứ lỗi mực hoài. nhất là màu đỏ khó chịu ghê mong các bác chỉ giúp e cách khắc phục lỗi này
:t

Hiện tượng mất màu của bạn nếu diễn ra một cách từ từ, tức là màu đỏ in ra cứ nhạt dần rồi mất hẳn trong khoảng thời gian dài thì xác định là thay đầu phun. Còn nếu mất đột ngột (từ lúc in ngon lành đến lúc mất chỉ trong khoảng 2 - 3 bản in) thì chỉ là tắc mực tạm thời. Bạn có thể dùng Cleaning hoặc Deep Cleaning để thông đầu phun. Trong trường hợp đầu phun dùng đã lâu khiến Cleaning không còn hiệu quả bạn có thể dùng cách sau:
Lấy xi lanh cắm vào lỗ thông khí của bình tiếp mực rồi ép xi lanh xuống khoảng 100 - 200cc, sau đó Cleaning lại là ok (Lúc rút xi lanh thì để bình mực nằm ngửa ra rồi từ từ rút xi lanh không mực bắn người lại vào người)

Chỉnh sửa bởi smallkid vào lúc 19-07-2015 15:50

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.19 giây
Diễn đàn đã có 63,856,190 lượt truy cập