Số người dùng online
· Khách: 5

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 53,754
· Thành viên mới đăng ký: thaotrieuan
Tuyển dụng - tìm việc
· TUYỂN KỸ SƯ IN ĐI NHẬT BẢN
· TUYỂN NHÂN VIÊN CHẾ BẢN CHUYÊN VỀ BAO BÌ
· Công ty Bao Bì Việt Nam tuyển thiết kế + thợ bế giấy
· Tuyển 02 Chế Bản CTP
· tuyển 2 thiết kế chế bản
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Vấn đề tính giá thành!
anhdat89
Chào các bác, em cũng mới vào ngành in, em lập topic này để những người mới vào như em có thể tính được giá thành tốt mà đi gặp khách hàng. Em biết trước em đã có 2 topic lập ra về giá thành rồi song em thấy nó không được cụ tỉ cho lắm vì hầu như các bác tiền bối giải đáp lắm cái hơi long vòng khiến tụi new như em khó hiểu. Em muốn trong topic này những ai cũng new như em vào đưa ra bài toán mà mình gặp phải, sau đó các tiền bối vào giải và giải chi tiết, ví dụ để in bài này cần khổ giấy này, 1 tờ này ăn bằng này bát, bù hao bằng này, tiền kẽm là bằng kia,… kể cả các bài toán mà các bạn đặt ra nó có vẻ trùng nhau thì các bác cũng cứ giải lại cụ thể cho người được hỏi có câu trả lời yên tâm nhất hơn là bảo bạn tham khảo câu trả lời chỗ này, chỗ kia các bác ạ, khi đó em nghĩ chỉ sau một thời gian sẽ có nhiều bài trùng nhau và nhiều dạng bài hơn được lặp đi lặp lại giúp cho dân new chúng em được dịp so sánh và hiểu hơn, khỏi phải hỏi linh tinh. Ngu ý của em đến đây là hết.
Và đây là bài của em gặp phải:
“ khách hàng xin báo giá cho cuốn catalogue kích thước 22x22 số trang:104 cả bìa giấy C Mat 100, 4 màu nếu 200 cuốn giá bn và 500 cuốn giá bn?”
Các bác hộ em khi giải các bác nhớ chú thích những chỗ em ko có dữ kiện như là “ tiền giấy chỗ tôi nhập C Mat 63x86 là…….tiền, công ghim hay keo dán là…..tiền” để ra giá hộ em tùy theo chỗ mấy bác nha.
Em cảm ơn!
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

firefox
Bài này chạy khổ 72x102, 4 tay AB và 1 tay tự trở (chắc là bìa và ruột chung một loại giấy rồi Grin).

Ví dụ cho 200 cuốn:
1. Số tờ giấy = (200 cuốn x 4 tay) + (150 tờ bù hao 1 tay x 4 tay) + (200 cuốn x 1 tay tự trở + 150 tờ bù hao)/2 = X

2. Số bài in = 4 x 2 + 1 = 9 bài 72x102

3. Tiền thành phẩm: khoảng 2tr.

Có 3 cái đó rồi nhân ra tiền chia cho 200 thì ra giá vốn mỗi cuốn.
Có khi nào trên dòng đời xuôi ngược
Ta vô tình.... quên kéo phẹt-mơ-tuya?

havinanetco
tiền in 72 x 102 ít cũng mất 14,15tr nếu như 9 bài như bác nói, mỗi bài chạy cũng mất 1.6 tr rồi
chưa kể tiền giấy đóng fay.., thành phẩm cho 200 cuốn mỗi cuốn cả 100 nghìn/ cuốn. nên số lượng quá ít bác nên đi in nhanh ( kĩ thuật số) in offset dùng cho số lượng nhiều thôi bác. nhất là chạy AB chết tiền

anhdat89
Cảm ơn các bác đã ủng hộ ạ!

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.11 giây
Diễn đàn đã có 54,226,037 lượt truy cập