Số người dùng online
· Khách: 9

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 53,923
· Thành viên mới đăng ký: tongkhodecal
Tuyển dụng - tìm việc
· Công ty CP Dịch vụ Viễn thông và In Bưu điện tuyển dụng
· CÔNG TY TNHH MTV IN TEM BƯU ĐIỆN TUYỂN DỤNG
· Công ty của Đức cần tuyển Sales Executive
· TUYỂN KẾ TOÁN
· Cần tuyển thợ chụp bản in Polymer
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Xin được tư vấn Có nên đi học thêm đồ họa để làm thiết kế quảng cáo
daotu94
Xin chào mọi người, hiện tại mình đang làm về photocopy, bây giờ mình muốn làm thêm về thiết kế biển hiệu quảng cáo, mình biết sử dụng các công cụ cơ bản của photoshop, corel và Ai do mình học trên youtube từ khá lâu rồi, nhưng không có được ý tưởng để tự thiết kế những biển hiệu, nên mong mọi người tư vấn giúp, giờ mình nên đi theo 1 khóa học để được học bố cục.... hay tự học tiếp ạ, à mọi người ai có tài liệu về nghành thiết kế quảng cáo này thì share hoặc chuyển giao cho mình với ạ. thank all
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

DSFUTURE
+ bạn nên đến trực tiếp các cty có thiết kế quảng cáo - có thi công trực tiếp mà học là nhanh ra nghề nhất, sẽ có va chạm cho bạn

+ ko nên đến các trường học để học thêm 1 khóa bố cục......đâu.
Nhận Dạy kèm xử lý file in
Gmail: dsfe079@gmail.com
can 1 nhan vien thiet ke lam viec o Binh Duong

phamvanthuy91
Bố cục biển hiệu quảng cáo thì không có gì , nhưng ý tưởng thì cả 1 vấn đề, nói thật đôi khi bị mù tịt về ý tưởng.Thường thì mình làm như này. lấy thông tin từ khách hàng.lên ý tưởng qua qua về màu sắc cũng như bố cục, tạo khung bằng kích thước chuẩn. nhập văn bản và import hình ảnh mình hoạ., sau đó mới sắp xếp lại bố cục sao cho hợp lý. về màu sắc thì trọn các tone mầu tuỳ vào ý đồ thiết kế ( vd: tươi trẻ. trầm lặng. đen trắng) và cũng phải tuỳ thuộc vào vật liệu bạn định làm. bạn biển alu thì không cần phải thiết kế màu mè chuyển sắc, in bạt thì hoa lá cành vào. nói cung nó phụ thuộc nhiều yếu tố . thời trang ( nhí nhảnh thì màu mè, sang trọng thì đen trắng) cong vấn đề xuất file in bạn cũng nên tìm hiểu. nhớ convert font khi mang đi in. màu CMYK.
vd đây là cái biển mình thiết kế bạn tham khảo
[img]http://imagizer.imageshack.com/img661/5528/YvflAI.jpg[/img] is not a valid Image1.
Chỉnh sửa bởi phamvanthuy91 vào lúc 16-05-2015 21:19

xstt
Cần tư vấn hoặc giao lưu kinh nghiệm cứ alo mình.
Frown
In nhanh lấy ngay - Thiết kế miễn phí .v.v...
HP#098 999 3959 * E: cheban.hanoi@gmail.com

cuncoi
sao lại không học ,học chẳng bao giờ thừa và muộn cả
_www.kinhnoithat24h.vn
Cung cấp máy móc ,vật tư tranh kính , gạch 3D ,sơn kính ,sơn công nghệ & súng IWATA ,SATA các loại
Cung cấp các giải pháp in QC cao cấp In 3 lớp biển bạt xuyên đèn ĐT 0913229913

thuyduongcd
Vấn đề là điều kiện (thời gian, tiền bạc) có cho phép đi học không thôi. Nếu có điều kiện thì cứ đi học. Kiến thức không bao giờ thừa. Nên đến trường lớp về mỹ thuật để học những nguyên tắc cơ bản trong thiết kế (tỷ lệ, cách phối màu, những "điểm vàng" trong 1 bảng hiệu,...). Lúc trước có lần mình đi dự 1 buổi nói chuyện của 1 chuyên gia thiết kế bên Úc, nghe xong tự dưng thấy mình như ngủ mơ mới tỉnh dậy. Rất hay!

sirminhthan
Hay thật e kũng đang có nhu cầu đi học thiết kế đồ họa. E kung xem các video trên mạng nhưng ở đó ng ta đã có sẵn ý tưởng hết rồi mình chỉ làm theo ý tưởng đó thôi thì ok nhưng khi tổng hợp lại thì lại chẳng làm đc cái gì hết. Đúng là phải đi học cho có bài bản ko thì chẳng nên cơm cháo gì kả hixhix

H410
theo mình thì phải đến 1 cửa hàng nào đó làm thợ, vài tháng thì mới biết được kinh nghiệm, lúc đó mở cửa hàng ra thì mới biết cần phải làm gì ! song song với đó là phải thực hành nhiều > sau đó mới thực hiện được nhiều ý tưởng !

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.96 giây
Diễn đàn đã có 55,459,655 lượt truy cập