Số người dùng online
· Khách: 7

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
Diễn đàn kỹ thuật in Việt Nam » Kỹ thuật in ấn & thành phẩm » Kỹ thuật in lụa
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
In lụa lên ly thuỷ tinh
mrbeansg
minhtoanbmt47 đã viết:
mình hỏi thử là nếu in nhiều màu thì dùng cách nào hiệu quả ạ, hiện tại nghe cái máy Máy ép 3D Chuyến Nhiệt này làm được. Nhung nghe phủ dung môi lên ly cầu kì và phức tạp quá. Có cách gì dễ hơn không hả các bác. E có mối in tương đối nhiều và lớn. híc

Cùng quan tâm giống bác minhtoanbmt47.
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

trandinhphu
admin cho em hỏi ?
mình dùng lụa in ly là loại lụa nào , lụa 165 in bao bì in ly có được không ?

Inchuyen
Minh co cach in nhieu Mau Len thuy tinh mà ko fai in Lua hay chuyen nhiet Ai co Nhu Cau cu de lai sdt Minh se Huong Dan cho

hoangphucanh
Mình đang rất quan tâm vấn đề này. Hiện tại mình rất cần loại mực in trực tiếp lên ly thủy tinh.
Mình hiện tại có máy in lăn nhưng chưa biết phương pháp nào in nhiều màu. Nhờ các bạn hướng dẫn

inluoikimlong
mrbeansg đã viết:
minhtoanbmt47 đã viết:
mình hỏi thử là nếu in nhiều màu thì dùng cách nào hiệu quả ạ, hiện tại nghe cái máy Máy ép 3D Chuyến Nhiệt này làm được. Nhung nghe phủ dung môi lên ly cầu kì và phức tạp quá. Có cách gì dễ hơn không hả các bác. E có mối in tương đối nhiều và lớn. híc

Cùng quan tâm giống bác minhtoanbmt47.

Hiện tại đã có phương pháp in chuyển nhiệt rồi mà các bác, 1 là mình mua dung môi về phủ lên sp để in, hoặc không thì mua sẵn phôi đã có dung môi, các bác gg gõ phôi in chuyển nhiệt là ra, còn in nhiều mà ít màu, ít chi tiết thì in lưới vẫn là sự lựa chọn không thể thay thế được rồi.

Quocvietha
Inchuyen đã viết:
Minh co cach in nhieu Mau Len thuy tinh mà ko fai in Lua hay chuyen nhiet Ai co Nhu Cau cu de lai sdt Minh se Huong Dan cho

Em có để lại tin nhắn về in ly thuỷ tinh nhiều màu. Mong đc bác giúp đỡ

kietpro_90
inhoabinh62 đã viết:
tulio09 đã viết:
in lưới lên thủy tinh hiện nay m.ng hay sử dụng 2 phương pháp là:
1.in trực tiếp lên bề mặt thủy tinh, VD:
https://www.youtu...IjRn0jFqkI
phương pháp này đơn giản, đầu tư ít nhưng cần loại mực bám tốt lên bề mặt thủy tinh.
2. In chuyển decal nước
phương pháp này in lên tấm decal nước sau đó làm ướt tấm decal rồi dán lên bề mặt thủy tinh, cuối cùng ủ nhiệt để hình in chết vào bề mặt.
Phương pháp này yêu cầu phải có lò hấp nhiệt nên phải đầu tư nhiều hơn nhưng ko yêu cầu quá cao về loại mực

Đầu từ một lò hấp nhiệt hết khoảng bảo tiền hả anh. chủ yếu in trên tấm decal dán là nhiều.

Nghe nói phương pháp 2 nó dễ bị trốc hơn phương pháp 1 đúng không bạn.

cuncoi
Bác nào cần biết cách in đề can nước lên nhựa hay ly thủy tinh thì gọi cho tôi
_www.kinhnoithat24h.vn
Cung cấp máy móc ,vật tư tranh kính , gạch 3D ,sơn kính ,sơn công nghệ & súng IWATA ,SATA các loại
Cung cấp các giải pháp in QC cao cấp In 3 lớp biển bạt xuyên đèn ĐT 0913229913

nguyenphatdat86
In lụa trên thủy tinh thường có 2 cách đó là dùng in chuyển nhiệt hoặc in lụa. Nhưng với in lụa mà bạn cần độ bám tốt thì phải lựa chọn loại mực hãng tương đối để chất lượng sản phẩm cao. :&:&:&
_____________________________________________________________________________________
Dạy nghề in lụa, in lưới tại Hà Nội | Dạy nghề in áo thun, áo đồng phục | Dạy in lụa cấp tốc tại Hà Nội

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.15 giây
Diễn đàn đã có 63,900,957 lượt truy cập