Số người dùng online
· Khách: 6

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 53,856
· Thành viên mới đăng ký: xiqk3
Tuyển dụng - tìm việc
· Nhân viên thiết kế (2 người)
· Tuyển thợ máy in Offset làm việc tại Long An
· TUYỂN GẤP NHÂN VIÊN KINH DOANH
· Tuyển gấp thợ in offset
· Tuyển dụng SENIOR PD EXECUTIVE cum GRAPHIC DESIGNER
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Sử dụng file PDF cho xuất phim
viethung
Các anh ơi giúp em với
em muốn in mà lật được ở trong Acrobat thì làm thế nào nhỉ ?

giúp em với( chú ý là in lật nhw in fil ấy
vì em đang in trong máy laser
:t
In ấn tem nhãn dạng cuộn, dạng tờ. dùng cho máy dán nhãn tự động, hay bán tự động. in công nghệ cao, in ngay tại Hà Nội. Giảm thời gian giao hàng, giá cạnh tranh,

016 38 38 38 83
In somegirl's heart I'm special one

Registered
@ thuymechanical & viethung
Pitstop giải quyết được vấn đề của 2 bạn luôn. Nó có chức năng select same như trong Ilust ấy, mà còn same lung tung mạnh hơn cả Ilust, select được rồi thì đổi màu gì chẳng được. Còn in ngược thì dùng Global change - Flip.

Apple234
các bạn ơi cho mình hỏi cách convert màu trong pittop:~:~:~:~:~:~:~nếu convert màu trong pittop không biết liệu có đảm bảo không nhỉ, hay khi in ra nó lại xấu mùShockShockShockShockShockShockShockShockShockShockShockShockShockShockShockShockShock

ntttrang16381
viethung đã viết:
Giúp em với
làm sao để in ngược dwowcj trong Acrobat nhỉ?
coa ia giúp em với...:t

Trước hết em cài Pitstop vào Acrobat.
Chọn Window \ Show pitstop global change... Xuất hiện hộp thoại như sau:

Chọn phần Flip là lật được tài liệu của bạn rồi. Chúc bạn thành công.

TO THUYMECHANICAL,

Trước hết anh đổ pop-up ngay công cụ chọn của pitstop xuống, anh sẽ thấy lệnH SELECT SAME OBJECTS (là lệnh anh cần hỏi). Nếu anh muốn chọn đối tượng nào thì dùng cc này chọn, sau đó chọn select similar objects trên hộp thoại đó thìcác đối tượng có cùng thuộc tính với đối tượng anh đã chọn sẽ được chọn.
Chỉnh sửa bởi ntttrang16381 vào lúc 24-09-2008 23:45
CTP Prepress at X Printing House at Tan Phu Dist.

Apple234
Anh đã thấy rồi Thank ! Trang nhiều CoolCoolCoolCoolCoolCoolCoolCoolCoolCool:z:z:z:z:z:z:z:z:z

Apple234
Chào các bạn mình có một câu hỏi mong các bạn trả lời gúp vì mình đang tìm hiểu về lĩnh vực chế bản ra fim
mình có một đống file toàn là corel và illustrartor (toàn là quảng cáo không à) hiệu ứng được mấy ông thiết kế tận dụng tối đa, cứ gọi là đếm như lá rời mùa thu. Nhìn chẳng biết đường nào mà lần cả. theo các bạn mình phải sử lý chúng như thế nào? có nên để tất thế quẳng vào máy để in fiml không nhỉ? mình có đọc trên điễn đàn là cho nó thành ảnh tất. nhưng theo mình thì cách này không mang lại một file cực kỳ chất lượng. còn để đó không làm gì thì rất nhiều lỗi.
một cách nữa là xuất ra file PDF ở corel và EPS ở Illus ?
Nhưng mình cũng không hiểu là nếu xuất ra những định dạng trên thì nó có mất hết các hiệu ứng đó không/
nhất là ở file EPS
vậy theo các bạn thì nếu ở corel xuất PDF và illus xuất EPS như thế nào để có file tốt nhất mà xuât fiml không bị lỗi vậy ?
:~:~:~:~:~:~
viết dài dòng quá tóm lại hỏi 1 câu thui
bạn có 1 đống file corel và illus rất nhiều hiệu ứng thì bạn sẽ xuất ra PDF với corel và EPS với illus như thế nào để khi ném nó vào máy in film ngon lành.
(còn về convert chữ, xem 3 hay 4 màu, đúng cỡ không thì mình cũng biết được chút ít rùi vậy với hiệu ứng ta sẽ làm sao đây ?)
thank các bạn nhiều:t:t:t:t:t:t:t:t:t
mình có tìm hiểu về pittop nhưng không biêt nó có khử được hiệu ứng không nhỉ?
:%:%:%:%:%:%:%:%:%:%:%:%

sonttx
em xin có ý kiến :
các bác bàn về in ngược thế này thi` e nghĩ la ok rồi. nhưng e hỏi thử làm sao in tách 4 màu ngược lại trong acrobat dc. (in giấy can qua máy in laser 5100) các bác có ý kiến gì ko.
:z mong các bác đóng góp ý kiến.
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

firefox
5100 thì không biết, chứ 5200 cài driver Poscript thì làm theo cách sau

Có khi nào trên dòng đời xuôi ngược
Ta vô tình.... quên kéo phẹt-mơ-tuya?

ntttrang16381
viethung đã viết:
Các anh ơi giúp em với
em muốn in mà lật được ở trong Acrobat thì làm thế nào nhỉ ?...:t

Còn cách nữa là load plug_ins Quite a box of tricks cài vào, trong đó cũng có lệnh lật ngược đó.

dungbp83
Em muốn hỏi làm thế nào để tải Adobe Acrobat Professional 8.0 để em làm dàn trang. Em tìm mãi mà ko tải được, phần mềm Adobe reader thì nhiều nhưng Adobe Acrobat Professional thì khó kiếm quá. Ai có phần mềm này rồi cho em xin để cài. Em cám ơn trước nhé!!!Smile:t

su30
dungbp83 đã viết:
Em muốn hỏi làm thế nào để tải Adobe Acrobat Professional 8.0 để em làm dàn trang. Em tìm mãi mà ko tải được, phần mềm Adobe reader thì nhiều nhưng Adobe Acrobat Professional thì khó kiếm quá. Ai có phần mềm này rồi cho em xin để cài. Em cám ơn trước nhé!!!Smile:t

Lên softvnn.com tìm hoặc chạy ra tiệm mua 1 CD giá chừng 8000 đ

andy_khuong
wannamax đã viết:
Bạn Thủy!
Một ưu điểm của file PDF là dung lượng rất nhỏ (đôi khi nhỏ hơn rất nhiều trình ứng dụng gốc, vì có nhiều hiệu ứng vv..) còn PDF là một định dạng "mô tả trang" (để hình dung mô tả trang như thế nào bạn có thể mở một PDF file bằng notepab và xem những giải thuật của nó). Nói như thế không có nghĩa là file PDF của bạn (dung lượng rất bé) có thể đem xuất phim. Bạn phải lưu ý lại quá trình convert file của mình từ Trình ứng dụng sang PDF, có rất nhiều option cho bạn trong quá trình này như: PDF cho web-cực nhẹ, PDF Hight quality, PDF prepress... Bạn cũng có thể tạo riêng những option theo mục đích của mình. Để rõ hơn bạn có thể xem bài viết tạo file PDF chất lượng cao để xuất film, đang có trên diễn đàn đó.
Chúc bạn thành công!

Chào bạn tôi mới tham gia, thấy diễn đàn này có nhiều bài viết rất hay và bổ ích cho mọi người. Bạn có nói đến bài viết [b]tạo file PDF chất lượng cao để xuất film[/b, tôi tìm trên diễn đàn không có, bạn có thể đưa link bài này được không?Tôi đang rất cần biết cách xuất file PDF chất lượng cao. Mong bạn giúp đỡ, cám ơn nhiều.

andy_khuong
wannamax đã viết:
Bạn Thủy!
Một ưu điểm của file PDF là dung lượng rất nhỏ (đôi khi nhỏ hơn rất nhiều trình ứng dụng gốc, vì có nhiều hiệu ứng vv..) còn PDF là một định dạng "mô tả trang" (để hình dung mô tả trang như thế nào bạn có thể mở một PDF file bằng notepab và xem những giải thuật của nó). Nói như thế không có nghĩa là file PDF của bạn (dung lượng rất bé) có thể đem xuất phim. Bạn phải lưu ý lại quá trình convert file của mình từ Trình ứng dụng sang PDF, có rất nhiều option cho bạn trong quá trình này như: PDF cho web-cực nhẹ, PDF Hight quality, PDF prepress... Bạn cũng có thể tạo riêng những option theo mục đích của mình. Để rõ hơn bạn có thể xem bài viết tạo file PDF chất lượng cao để xuất film, đang có trên diễn đàn đó.
Chúc bạn thành công!

Bạn có thể gửi link bài viết tạo file PDF chất lượng cao để xuất film không? Xin cảm ơn

transson
"Pitstop 6.53 bản Crack", ông Trần Phú cho xin cái link chia sẻ bà con đi.
Thanks ông nhiều.

baonghidk
Chào các bác!
Chỉ dùm em cách convert font trong acrobat X pro với! :t

DSFUTURE
có thể vì lý do phần mềm intelcuves pdf chỉ hổ trợ cho acrobat 5.6.7 nên còn nhiều computer vẫn còn trung thành với nó !Grin
Nhận Dạy kèm xử lý file in
Gmail: dsfe079@gmail.com
can 1 nhan vien thiet ke lam viec o Binh Duong

ntttrang16381
@Apple 234,
Chỉ có cách chuyển hiệu ứng và bitmap thành một mảng nền cho chắc, chứ để hiệu ứng nhiều khi Rip sẽ rất mất thời gian, bị lỗi mà chưa chắc rip được file nữa.

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.26 giây
Diễn đàn đã có 54,910,809 lượt truy cập