Số người dùng online
· Khách: 4

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
Diễn đàn kỹ thuật in Việt Nam » Phần mềm thiết kế - chế bản » Adobe Illustrator
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
cách chuyển file từ AI sang Corel
gunandlove
Thời buổi này là thời buổi nào rồi mà nhà in k hông hỗ trợ AI chứ, co thể noi corel đang la phần mềm thịnh hành ở Việt Nam, nhưng theo mình thì thiết kế bằng AI vẫn pro hơn.
Một nhà in mà không hỗ trợ một phần mềm như AI thì mình khuyên bạn nên đi tìm chỗ khác in đi là vừa
Và theo mình biet thi dù cho bạn làm cach nào đi nữa chuyển từ AI sang corel la cả một vấn đề lớn. Không khi nào chuẩn xác 1000%
Đừng bao giờ làm những điều mà mình biết là chắc chắn không thành công.

vinhhoa
corel x4 mở được AI đấy nhưng xuất qua ko xuất đuôi tif qua photoshop đươc bó tay luôn làm phải save lại vision 13 là ok nhưng mất thời gian

toan2105
Mình vẫn làm thế này:
1.Bỏ hết hiệu ứng, những gì lằng nhằng quá thì Object/ rasterize...
2.Save as xuống version 8,9,10 *.ai
3.Qua corel và import vào
Frown
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

ducduong
Tôi cũng theo ý kiến của các anh chị trên.Theo tôi thi save version xuống EPS 8, sau đó import vô.Nhưng chú ý kỹ các hiệu ứng, nhất là đối với các fill chuyển nhé.
Chúc thành côngWink

dont_youcry
vấn đề này muôn thủa cũng ko hết đâu như mình thì mình save thẳng thành đuôi . PDF thì cũng tàm tạm nếu từ Ai qua corel va ngược lại nhưng bạn phải xem lai cẩn thận trước khi import nó qua như thế tốt nhất là in test ra hoăc conver thành ảnh rồi kiểm tra kỹ lại. sai 1 ly đi 1 dạm ( đúng với nghề in ấn Sad)
Anh đã đi
Bình thản trong bão tố cuộc đời
Để lại sau lưng những dốc núi đã qua
Những vấp ngã còn nhói đau..
Anh sẽ một mình trở về trên con đường tự do không còn níu kéo
Chạy ùa về quá khứ, và anh chỉ nghĩ về em

lminh29
gì bạn cũng không đươc thì khỏi chọn gì cho mệt hết, exxport qua tiff là được 1000% nhưng hình hơi xấu chút, he he

thanh thanh
Tom lai tất cả chỗ nào mà ko xuất phim hoặc không biết AI là cho đó năng lực còn thấp, chưa cập nhấp sự phát triển của CNTT nói chung hay của ngành in nói riêng.
Tóm lại ta di chỗ khác xuất là xong,
Frown
thanh

tranhuyhung
Có bro nào biết ở HN cửa hàng in nào in với AI CS4 ko?

Mình có thiết kế mẫu danh thiếp dùng cho cty rồi nhưng ko thích chuyển qua Corel theo cách thức lằng nhằng mà chỉ muốn sử dụng dịch vụ in của họ thôi.

Ai biết chỉ giúp nhá.

doccocuukiem
bạn muốn chuyển từ AI qua corel thì bên AI cứ save as thành file .PDF
lúc chọn save .PDF nó sẽ hiện lên 1 bảng save as PDf, mục Adobe PDF Prest bạn chọn Press Quality, qua corel import vào in ấn, chỉnh sửa bình thường. Không bị lỗi gì cả

viethung
Việc gì mà phải khổ thế?
cứ Save xuống version 8 là ok mở Corel tẹt ga
In ấn tem nhãn dạng cuộn, dạng tờ. dùng cho máy dán nhãn tự động, hay bán tự động. in công nghệ cao, in ngay tại Hà Nội. Giảm thời gian giao hàng, giá cạnh tranh,

016 38 38 38 83
In somegirl's heart I'm special one

dan chi
tuyettan0 đã viết:
làm thế nào chuểyn qua dc bitmap em gà xin đừng chém em tội nghiệp:-:-:-:-,mà em chỉ thấy object/ expand Appearence chứ có thấy expand tranfery ở đâu đâu ạ:-:-

Cái bạn muốn có phải là vào menu Object/ Flattel Transparency... không. Làm thử đi
Cafe không đường
0919 892 980

gunandlove
thiệt tình, muốn chuyển sang bipmap thì vào Object/Rasterice chỉnh thông số, nhớ là chọn chế mode là CMYK, độ phân giải 300dpi, còn các mục khác bạn tự khám phá nhé

Ðừng khóc vì mọi việc đã qua, hãy cười vì mọi việc đang chờ phía trước.
Email: nguoibinhthuan@yahoo.com
DĐ: 0909 088 251

binh113
MÌnh thì có 1 cách khác để chuyển đổi từ AI sang corel
1.mở phai cần chuyển
2. save bằng đuôi .SVG
** nhưng bạn chú ý la : khi save bằng đuôi này thì khi open băng corel kích thước nó sẽ nhỏ hơn, nên bằng cách này hay cách khác bạn phải chỉnh lại cho đúng với kích thước của phai AI nha ?
3.mo corel len và open phai .SVG la ok
**** Mình cũng thường phải đổi lắm và minh toàn dùng cách nay ko à !
thay hình ảnh ko bị biếi đổi . chứ save bang PDF hoặc EPS thì HÊN XUI
nữa
chúc thành công:z

STVDesign
Save đuôi *SVG thì mở được bằng Corel

Nhưng mà các hiệu ứng của AI như nền trong suốt - Gradial hay hiệu ứng dải màu sắc

Qua bên Corel là bị sai hết ><

Em xuất thẳng ra file PDF hoặc IMAGE đưa nhà in cho gọn "D:w

hocinlua
Chào các sư huynh đệ

Mình đang có các file vector duoi eps, rất muốn chuyển sang corel x3 hoac x4 để tách màu in lụa, nhưng không biết làm cách nào cả. Đã save thành đuôi svg mà vẫn không mỡ được, cứ báo lỗi I/O report thôi

Mong các Anh Em chỉ giáo giúp

Chân thành cám ơn

tuyetle
gunandlove đã viết:
Thời buổi này là thời buổi nào rồi mà nhà in k hông hỗ trợ AI chứ, co thể noi corel đang la phần mềm thịnh hành ở Việt Nam, nhưng theo mình thì thiết kế bằng AI vẫn pro hơn.
Một nhà in mà không hỗ trợ một phần mềm như AI thì mình khuyên bạn nên đi tìm chỗ khác in đi là vừa
Và theo mình biet thi dù cho bạn làm cach nào đi nữa chuyển từ AI sang corel la cả một vấn đề lớn. Không khi nào chuẩn xác 1000%
Đừng bao giờ làm những điều mà mình biết là chắc chắn không thành công.

==============================
Mình đồng ý với bạn là thời buổi này không hỗ trợ Ai là cũng còn kém.
Nhưng đối với người làm ăn thì cái giá cả cũng là một vấn đề lớn được quan tâm.
Giả sử bây giờ nhà in mà mình tới in không hỗ trợ Ai như nhà in đó in với giá thành rẽ hơn các nhà in khác thì mình phải tìm cách để khắc phục tìm cách giải quyết để hai bên cùng có lợi chứ nhỉ.

dinhquang136
Pe_Dzit đã viết:
hix hix, hnay xui quá, lam file = AI, mang ra ngoai in card ghep thì chúng nó chỉ sử dụng Corel, thế là mình ngu dại save file AI thanh EPS, sau do Import dzo Corel, hix hix, sai 1 chi tiết nhỏ mà kô biết. huhu
Có sư huynh, sư tỷ nào chỉ em cách convert file từ AI sang Corel mà ko bị lổi kô ? Help em đi:t

---------------------------------------
Pe_Dzit làm như vầy nè:
1. Nhúng hết các file link vào (trường hợp làm nền & link ở PSD)
2. Outline hết text luôn (cái nầy quan trọng!!)
3. Save ở ver.8
4. Qua Corel open lên luôn
Thử đi nha, anh cũng gửi file in ghép danh thiếp mà chưa bị lỗi gì từ AI --> Corel

tnt_toisekhongquen
các bác cho em hỏi bên ai em bị mất thanh công cụ bây giờ muốn lấy lại thi vô đâu lấy lại vậy các bác

nguyen22
Theo kinh nghiệm của mình thì để chuyển file AI -> Corel thì bỏ hết chữ và đường vẽ trong AI xong Export hình sang JPG độ phân giải 300-600dpi (CMYK) xong mở lại file AI bỏ hết những hình ảnh và hiệu ứng vừa Export còn lại chữ và đường vẽ rồi save as.. lại EPS xong.
qua corel import cả hình và eps vào đúng vị trí là ta có file hoàng chỉnh và không bị sai xót gì. Chúc các bạn thành công.

caokeu55
Merge cái nền lại hết. Chừa tẽxt lại rồi chuyển ok thoi. Luu ý khi qua corel co the bi loi chinh lai ti. Chuc thanh cong.

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.14 giây
Diễn đàn đã có 63,900,962 lượt truy cập