Số người dùng online
· Khách: 6

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 54,416
· Thành viên mới đăng ký: Luuha69
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển thợ phụ In OFFSET bao bì, decal, catalouge
· Công ty In Trân Phú tuyển thợ in offset
· Tuyển thợ in offset 4 màu
· Tuyển thợ in Ofset tở rời
· Cty in Thống Kê tuyển dụng
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
Diễn đàn kỹ thuật in Việt Nam » Kỹ thuật in ấn & thành phẩm » Kỹ thuật in lụa
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Hỏi cách pha mực cho in lụa
tuan_chelsea93
cho mình hỏi khi pha dẻo trắng+bóng(chướng dầu)+màu mực thì có cần phải thêm binder không vậy? mình xin cảm ơn trướcSad
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

designmtv
quochoa25 đã viết:
cám ơn bạn thoinluanhatrang! tôi vừa thử xong thì in rất đẹp,bóng
Chỉ có điều là dùng dung môi 783 tôi bị say , rất khó chịu ,Bạn biết có loại nào để thay thế 783 không? :t

Thay IPI 783 bằng butan bỏ vừa thôi nhìu lâu khô, butan mua về có thể dạng thể rắn cho dầu ông già vào cho tan rồi pha
Chỉnh sửa bởi designmtv vào lúc 30-06-2014 21:18

designmtv
lyquocthai đã viết:
Cho mình hỏi có bạn nào biết mực in lên chât liệu đồng thau không? Mình đã in và dùng mực PP dung môi chậm khô 783 - Kết quả là mau bít bản lụa, hình ảnh in lên đồng thau không được đều? Có sư phụ nào chỉ mình giúp với, xin da tạ !!

Cách pha mực in trên kim loại:
sơn dầu bạch tuyết 30% + Fujisol 3(của trung tâm) 10% + Xăng + dầu ông già + catalist(chất tạo bám chắc)

designmtv
kimlongphat đã viết:
Mấy ac ơi. e cũng bị trường hợp bít bảng và dính bảng in sau vài lần kéo. mấy ac giúp e với. e xài lụa 165, mực PP+butan+dầu a giồng. PfftPfftSadSad

Lụa 165 bạn in trên chất liệu gì mình thường in bao xốp lụa 140T, nếu bít bảng thêm butan vô tí nữa

degist
Chào các bác!
E đọc hết từ trang 1 >>> 8 mà chưa vỡ ra vấn đê vướng mắc.
E mới mon men in lụa, vì vợ bán quần áo cho học sinh, có khi các cháu mua áo muốn in cái logo thần tượng hoặc tên nho nhỏ....
E dọc qua vài bài, ra mua lụa 100, mua luôn mực (gốc nước) pha sẵn của họ. Nhưng về in thì mực đặc quá, quét 1-2 cái đã khô và dính luôn trên lụa mà không xuống vải ( áo phông 100% cotton) ra hỏi họ có cách náo cho mực loãng hơn để dễ in không, thì họ bảo không có.
E chả biết làm thế nào, mong các bác chỉ dùm e. Vì xem trên youtube thấy các bác in mực không đặc như thế.
Thanks all!

innhathao
vẫn câu hỏi rất cũ bạn degist à tuy nhiên câu hỏi này mình đã trả lời cho rất nhiều ng rồi, bạn chỉ cần pha theo công thứ sau: kem in vải ( có nơi gọi là chướng nước ) ngửi mùi rất hôi khi pha với nước lạnh nó sẽ nở rất nhanh, bạn mua về 1 lạng pha với 2 lít nước đánh thật kỹ cho kem nở ra hết sau đó pha với mực in vải (dạng nước) + cầm màu ( binder) nếu màu trắng thì có dẻo trắng thay cho mực các màu nếu in trên vải thun thì nên cho thêm ít bóng vải để tạo độ bóng cho sản phẩm. Hiện nay mình chuyển sang mực gốc dầu ( chỉ chết khi được ép bằng máy ép nhiệt) nhanh gọn dễ lấy tiền

shopcuunon
Hiện tại em đang muốn học in lụa trên áo thun, các ACE biết nơi đâu ở SG dạy có thể chổ cho em được không ạ.

Email : huywwwvn@yahoo.com or 0937667680

Cám ơn

nguyenhuuminh
lyquocthai đã viết:
Cho mình hỏi có bạn nào biết mực in lên chât liệu đồng thau không? Mình đã in và dùng mực PP dung môi chậm khô 783 - Kết quả là mau bít bản lụa, hình ảnh in lên đồng thau không được đều? Có sư phụ nào chỉ mình giúp với, xin da tạ !!

Bên tôi chuyên bán mực in trên các chất liệu sau: Thủy tinh, Nhựa, Kim loại...Toàn bộ sản phẩm của Hàn Quốc. Rất mong được hợp tác, tôi ở Hà Nội, ĐT 0908.629.333.

nguyenhuuminh
lyquocthai đã viết:

Bên tôi chuyên bán mực in trên các chất liệu sau: Thủy tinh, Nhựa, Kim loại...Toàn bộ sản phẩm của Hàn Quốc. Rất mong được hợp tác, tôi ở Hà Nội, ĐT 0908.629.333.

nguyenhuuminh
lyquocthai đã viết:

phamchien1112
Chào mọi người, mình mới vào nghề in lụa. Moi có thể cho mình biết mua màu, và dung môi pha chế cho in lụa ở đâu vậy. Mình ở Hà nội.
sdt:0988951838

quantran123
chào các bác, có bác nao biet cách pha mực in tui nilon ko ạ chỉ dùm e với

quantran123
chào các bác, có bác nào biết cách pha mực in túi nilon ko ạ chỉ dùm e với

quantran123
Có bác nào biết cách pha mực in túi nilon ko ạ chỉ dùm e với

quantran123
Có bác nào biết cách pha mực in túi nilon ko ạ chỉ dùm e với:~

dinhvuhue1
cho mình hỏi butal là gì vậy.mình chỉ hiểu nôm na là bultal để chậm khô phải k zy.thế 783 thì sao nó cũng có phải là chậm khô k,mình thường xài 783 ah k biết butal là gì cả.luôn tiện cho mình hỏi nốt minưa là gì vậy nó như thế nào dùng để làm gì :t

dinhvuhue1
cho mình hỏi butal là gì vậy.mình chỉ hiểu nôm na là bultal để chậm khô phải k zy.thế 783 thì sao nó cũng có phải là chậm khô k,mình thường xài 783 ah k biết butal là gì cả.luôn tiện cho mình hỏi nốt minưa là gì vậy nó như thế nào dùng để làm gì :t

dinhvuhue1

dinhvuhue1

dinhvuhue1

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.44 giây
Diễn đàn đã có 63,900,938 lượt truy cập