Số người dùng online
· Khách: 8

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 53,923
· Thành viên mới đăng ký: tongkhodecal
Tuyển dụng - tìm việc
· Công ty CP Dịch vụ Viễn thông và In Bưu điện tuyển dụng
· CÔNG TY TNHH MTV IN TEM BƯU ĐIỆN TUYỂN DỤNG
· Công ty của Đức cần tuyển Sales Executive
· TUYỂN KẾ TOÁN
· Cần tuyển thợ chụp bản in Polymer
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Give me an advice - ---
chiecdepcu
Hôm nay tự nhiên tôi lại phân vân. Không biết mình có nên chuyển sang lĩnh vực in ấn k. Có học qua lý thuyết in ấn , nhưng cũng k rành mấy. Thấy ngành này nó khô khô sao đó. Nhưng mà hình như tiền nhiều lắm thì phải? Làm bao lâu mới gọi là rành nghề (chẳng hạn như in ấn bao bì)
Tự dưng có nhiều câu hỏi quá.
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

chiecdepcu
Tự dưng k ai đá động gì tới ............................

lqhoa
Nếu bạn cảm thấy phân vân thì tôi khuyên bạn không nên theo cái nghề này... Vì nghề in nói riêng các nghề kỹ thuật nói chung ... phải yêu nghề mới làm đươc! Kinh doanh nghề in hiện nay vẫn còn kiếm được nhiều tiền lắm đấy nhưng cũng cực vô cùng... mà cũng đúng thôi, có làm nhiều thì mới có ăn nhiều chứ... Nếu bạn đang làm nghề mà mình không thích thì tôi khuyên bạn nên chọn qua cái nghề nào mà bạn thật sự đam mê...Wink Chúc bạn thành công trong nghề nghiệp! Và nên nhớ...
AIMS Corporation - Lãng phí thời gian là lãng phí tất cả những gì mình đang có...và sẽ có!

chiecdepcu
Ừ cảm ơn bạn lqhoa nhiều. Hiện giờ mình dang làm thiết kế, nhưng nếu muốn biết thêm về in ấn thì cũng tốt, những cũng sẽ không theo sâu đâu.Nếu muốn biết thêm về in ấn thì mình có thể học hỏi thêm tại đâu ? Mình thích học những cái thực tế hơn

lqhoa
Bạn muốn tìm hiểu nhiều hơn về ngành in thì có thể tìm đọc các tài liệu như Đại Cương In của thầy Chu Thế Tuyên (có bán ở các nhà sách lớn)... hoặc tìm mượn sách chuyên ngành của các bạn KTI... và trên cả website này nữa Grin Bạn muốn tìm hiểu về phần nào mà hổng biết tìm đọc sách chi thì có t hể hỏi Vitcon... Grin
AIMS Corporation - Lãng phí thời gian là lãng phí tất cả những gì mình đang có...và sẽ có!

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.11 giây
Diễn đàn đã có 55,459,834 lượt truy cập