Số người dùng online
· Khách: 6

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 53,917
· Thành viên mới đăng ký: HR TAC
Tuyển dụng - tìm việc
· Công ty CP Dịch vụ Viễn thông và In Bưu điện tuyển dụng
· CÔNG TY TNHH MTV IN TEM BƯU ĐIỆN TUYỂN DỤNG
· Công ty của Đức cần tuyển Sales Executive
· TUYỂN KẾ TOÁN
· Cần tuyển thợ chụp bản in Polymer
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Marketting in ấn... hay còn gọi là cò in...
lqhoa
hehe nói thế cho vui (có đụng chạm đến nghề nghiệp của ai thì cho mình xin lỗi nhé...) Sinh viên đang theo học tại khoa KTI cũng như không ít các đồng môn của chúng ta sau khi ra trường phải làm nhân viên kinh doanh (hay phải làm cò in ấn) mà hổng được trang bị tí ti gì về marketting cả...Chính vì vậy Hòa muốn mở ra chủ đề này để mọi người giúp đỡ nhau làm ăn... Grin
Mong mọi ngườii ai có chiêu gì hay thì post lên để mọi người học hỏi ... Wink
AIMS Corporation - Lãng phí thời gian là lãng phí tất cả những gì mình đang có...và sẽ có!

cucarot
(1): ra tiệm in lụa đặt mình mấy hộp name-card (nếu tự kéo lấy thì very good) + một con mô-bai: 098 cho rẻ.

(2): cầm một đống card đó rảo một vòng ngoài đường, xem chỗ nào có nhu cầu in ấn, cho dù lớn hay nhỏ, quăng vô.

(3): trong lúc chờ điện thoại thì đảo một vòng các nhà in lớn nhỏ trong tp để xin báo giá.

OK: khi có điện thoại gọi tới + báo giá có sẵn + kiến thức ngành in = chênh lệch giá

Đáp số: bỏ ít tiền vào túi + một chút XP

PfftPfftPfft

lqhoa
Hehehe một phương pháp khá phổ biến... nhưng sẽ khó kiếm được hợp đồng vì:
1. Chờ khách hàng (chưa biết mình là ai và mìnnh cũng không biết họ là ai) gọi điện mà gọi cho di động nữa thì... hix... chờ dài cổ lun... (nên trang bị 1 cái city fone nếu bạn lun ở vùng phủ sóng... khách sẽ mạnh dạng gọi điện cho bạn hơn vì giá cả và độ tin tưởng ở số điện thoại (dễ nhầm với số điện thoại cố định Cool)...người ta tin số cố định hơn số điện thoại có khả năng tò tí te cả ngày...).
2. Chơi chiêu chênh lệch giá thì chắc chắn giá của bạn sẽ cao hơn các nhà máy in hay cơ sở in lụa... Tôi đề nghị bạn nên thương thảo với các nhà in để hưởng "hoa hồng".. lúc đó vừa có giá cả cạnh tranh vừa có tiền bỏ túi...
Ái chà... phải tìm thêm giải pháp khác dể khỏi .. "xót ruột" chờ điện thoại...
AIMS Corporation - Lãng phí thời gian là lãng phí tất cả những gì mình đang có...và sẽ có!

max payne
trò này hỏi nhân kti2001 đi, tay cứng cựa trong nghề đấy!!

thandong00
ôi các bác toàn đánh trận trên giấy thôi
mình đặt ra một trường hợp này nhé
nếu hàng các bạn nhân in nhung ko đúng chất lượng thì sao?
phải lại ~ko kịp thời gian giao hàng~mất uy tín~lang thang~chết đói
và còn một việc quang trọng nữa là nhận hàng :uy tín ko có làm sao làm cho người ta có thể giao hàng cho chúng ta được cơ chứ!
ai có cách nào cụ thể xác thực tế hơn ko?
nhưng theo mình thì xài cityfone tot hon i ddongj là cái chắc rồiCool
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.09 giây
Diễn đàn đã có 55,423,354 lượt truy cập