Số người dùng online
· Khách: 14

· Thành viên: 0

· Tổng số thành viên: 53,586
· Thành viên mới đăng ký: TRINH TRAN
Tuyển dụng - tìm việc
· Tuyển nhân viên thiết kế
· Tuyển nam vận hành máy in làm việc tại Nhật Bản
· Tuyển thợ in Flexo / Letter Press
· Tuyển nhân viên thiết kế
· Tuyển dụng PREPRESS ARTIST
Quảng cáo của Google
Đăng nhập
Tên đăng nhập

Mật khẩu

Chưa có tài khoản hả?
Nhấn vô đây đăng ký ngay .

Quên mật khẩu hả?
Xin cấp mật khẩu mới bằng cách nhấn vào đây.
Quảng cáo của Google
Banners
Xem bài viết
 In ra máy in toàn bộ chủ đề
Giải đáp các câu hỏi về máy in namecard tại đây
dolphin
70.000 1 hộp / 1 mặt ---> 2 hộp 140.000 ----> = 10 hộp in ghép 4 màu 2 mặt Grin . Nói chung mình thấy cái máy in KTS chỉ thực sực phát huy sức mạnh cho số lượng rất ít, chỉ 200 trở lại. Nếu số lượng lớn hơn 200 thì in offset vẫn sướng hơn.:% Còn danh thiếp thì mỗi công ty có chiến lược riêng của mình để nâng chất lượng và hạ giá thành ( tuy có hơi mạo hiểm ). VD: khách đặt số lượng ít mà nhiều màu thì mình in hàng loạt luôn, sau đó in lụa lên sau và chờ thời cơ, nếu khách đặt tiếp thì có lời, còn không thì bán ve chai. hehe
học, học nữa,...mệt, nghỉ T_T

godigital
In kỹ thuật số đắt tiền nhưng có thể in được rất nhiều loại giấy khác nhau và quan trọng là rất nhanh.

Oh_my_god
máy namecard có từ lâu rồi mà các bạn. giá thành thì hiện tại rơi vào khoảng 15tr (hàng ỦA I NỈ ). thông thường khách hàng in card thì số lượng ít, mỗi cá nhân nhiều lắm thì cũng chỉ 5 hộp mà thui. còn in cho công ty thì mới số lượng khớ khớ. theo ngu ý của mình thì các bạn nên in card = máy in phun. nhưng muốn in = máy in phun đẹp thì các bạn phải thiết kế thiệt tốt, hiểu nhiều về chất liệu giấy cũng như mực in phun.mực in phun thì có nhiều loại nhưng để mà in lên giấy ko phai giấy in phun thì thường phải sử dụng mưc mắc xiền nên hiệu quả cũng ko cao mấy. theo ý kiến của mình thì các bạn nên in bằng giấy in phun rùi cán nên là hay nhất (nhớ phải thiết kế theo kiểu in pphun thì mới đẹp được). quay trở lại vấn đề về máy in card. nếu mình có 20tr thì mình thêm 40 tr nữa. tổng cộng mình có 60tr mình sẽ nhập 4 con máy in offset máy 4 theo hình thức mua sắt vụn để sửa lại là có máy chạy tờ rơi, chạy card bét nhè. he ehehehe ahf quên nhưng nếu bạn nào mua máy đó thì phải nhớ là HÀNG CỦA GERMANY thì hãy mua nha,mỗi con máy đó nặng khoảng 1,5 tấn. bán sắt vụn cũng hòa vốn mà.CHÚC CÁC BẠN MAY MẮN!:-:t

sieudang
mình có trong túi số tiền đó nề...(60chai) máy mua ở đâu chỉ mình nhé....xin hậu tạ...bằng bia hehehheheniniinkekekenennenene

Oh_my_god
máy đó ha?. bạn phải nhờ dân chuyên mua bán hàng thanh lý. những ông đầu to chuyên mua những quả tên lửa và cánh máy bay ấy.họ sẽ nhập về cho bạn ( tất nhiên là hiếm có con máy nào ngon lành cả ). mua 4 con chỉ để lắp lại thành 1 con thui(dĩ nhiên là phải mua 1 số linh kiện thay thế hoặc chế lại), còn những thứ khác bán hết sắt vun.minh và ông bạn vừa mới dựng được lại 1 con theo hình thức đó.đó là cách làm của mình đó.Grin

honeynlt
minh có máy in name card,nhung ko biet chạy ,ai biết chỉ dùm,mình ở tp.hcm
Không thể hiện chữ ký vì tài khoản chưa đủ 20 bài viết!

thoinlua
Chỗ bán máy phải dạy nghề cho mình chứ.
Còn nếu không chạy lại đây : DNTN Thanh Quang, ĐC : 86/31C Ông Ích Khiêm.P.5,Q.11, ĐT : 9744026-0908 848597 gặp Quang.
Khi đi nhớ xách theo con gà và bái làm sư phụ, hy vọng Quang đại ca sẽ truyền nghề Grin
Địa chỉ của Honeynlt ở đâu? máy mua ở đâu vậy? giá cả ra sao?
Chúc bạn đạt được ý nguyện.
NGŨ CHÂU NHƯ BẰNG HỮU

thesun202002
mình cũng có 1 cái máy in namecard minh mua đựơc 2 năm rui bây giờ bị hỏng bộ biến thế nguồn mà không biết mua nó ở đâu nữa có ai biết chỉ mình với chứ không thì xếp só rùi

mrmoney1987
Em đang có nhu cầu in namecard với số lượng 2000-3000 cái/ngày. Mỗi ngày đều có hàng như vậy. Qui cách namecard là in offset 4 màu trên giấy btitol 300 cán mờ 2 mặt.

Em dự định đầu tư mua máy tự làm, nhưng máy offset 4 màu cỡ lớn thì công suất và giá thành quá cao. Không biết có máy nhỏ hơn hay có cách nào khác thực hiện được không? xin các anh chỉ cho Frown

luha_print
@mrmoney1987 Cho mình hỏi bạn đã làm in bao giờ chưa? nếu làm rồi thì bạn phải tự biết 2000-3000 cái đối với máy offset là: chưa chạy đã hết. Mà giá trị của 20-30 hộp này căng đét là: 2000.000.
Khi đã tính toán về vấn đề đầu tư thì còn nhiều thứ nữa, máy cũng có loại máy khổ nhỏ (máy 4) nhưng hiện rất ít nên kiếm được con còn sống và làm việc được là không dễ tẹo nào. Vấn đề chi phí nhà xưởng và thuê nhân công cũng là một vấn đề không nhỏ. Ngoài ra còn vấn đề công ty khách hàng làm ăn thua lỗ nữa chứ. Ui linh tinh nhiều thứ lắm.
Chúc bạn tính toán thật tốt và làm ăn phát đạt.
PRINT
Nick: Ngô nướng

M: 0906.05.10.86
E: ngongocluong@gmail.com
W: http:eprintvn.com
"Your partner is here"

mrmoney1987
@uha_print:cám ơn bạn đã trả lời mình.
thực ra mình chưa biết gì về nghê in này hết, nhưng có nhu cầu in như trên đều đều, đòi hỏi phải in liên tục hằng ngày nên muốn đầu tư máy để tự in ko cần đặt người ta làm.
Mình đang nghiên cứu và tìm mọi biện pháp để thực hiện.
Ko biết có cách nào giải quyết đcược nhu cầu cảu mình ko?
Nghĩa là thực hiện in namecard với số lượng 2000-3000 cái/ngày. Qui cách namecard là in 4 màu trên giấy bristol 300 cán mờ 2 mặt.
Không nhất thiết là phải in offset, bằng cách nào mà có lợi về kinh tế là được
Mong bạn chỉ giúp mình! :t
Chỉnh sửa bởi mrmoney1987 vào lúc 27-12-2011 21:13

huanvt
Các bác cho em tham gia với: in danh thiếp có sử dụng máy in laser màu được không? Vì hiện nay giá thành mực của máy laser màu cũng tương đối rẻ mà.

hangbom
in laser giới hạn độ dày của giấy ( 60-180g/m2)

thoinlua
Hehehe! đọc lại topic này với nhưng chi tiết đã tranh luận hơn 10 năm trước thấy cũng vui. Thời gian trôi qua và kỹ thuật luôn phát triển. Bây giờ, ở phía nam, chủ yếu cho in name card số lượng ít là máy KTS - xu hướng tất yếu. Name card phía bắc thì thỉnh thoảng vẫn còn gặp những sản phẩm in trên máy in offset nhỏ. Tất cả đều đẹp và có những ưu điểm riêng của từng loại.
Chúc các thành viên tham gia tranh luận trong topic này sức khỏe tốt và vẫn "chiến đấu" cho tay nghề của mình đạt đến "cảnh giới" Wink
NGŨ CHÂU NHƯ BẰNG HỮU

Di chuyển nhanh đến:
Xử lý trang trong vòng: 0.14 giây
Diễn đàn đã có 53,753,548 lượt truy cập